มีนาคม 29, 2024, 03:47:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาร่วมกันแชร์หนัง ฟิลกู๊ดในวงการ AV กันเถอะ  (อ่าน 12217 ครั้ง)
kingz9
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2020, 09:55:58 AM »

แน่นอนว่าหนังแนว ฟิลกู๊ดคือ "ของหายากในวงการนี้มากๆ" แต่ "ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีเอาซะเลย" แล้วคนแรกๆเลยที่ผม คิดถึงในการแปล หนังฟิลกู๊ดคือ ท่าน zid2songshin เพราะสังเกตุได้ว่าหนังแนวนี้ ท่านจะถนัดมากในการแปล คงเพราะท่านก็คงชอบด้วยแหละที่ มันหายากนะ เอาง่ายๆว่า ใน1ปี หาหนังฟิลกู๊ดให้ถึง10-15เรื่องนี่คือยากจัดๆและแน่นอนอีกนั้นแหละว่าไอหนังแนวนี้ ถ้าคนฟังไม่ออก มันเดาไม่ออกเลยว่าหนังมันฟิลกู๊ดไหมว่ะ คือ มันก็ต้องพึ่งนักแปลของเราอีกนั้นละนะ 5555 เพราะงั้นยังไงก็สนับสนุนนักแปลให้กำลังใจท่านที่ช่วยแปลให้เรารู้บริบทกันด้วยนะครับ เอาละมาเข้าเรื่องกัน หนังเหล่านี้คือหนังฟิลกู๊ดที่ผมพยายามคัดมาให้แล้วละนะว่า มันโอเค ถึงบางเรื่องมันจะเป็นการนอกใจบ้างก็เถอะแต่ ฟิลของหนัง อารมนักแสดง และการแปลของผู้แปลมันก็ทำให้รู้ว่าเออ ถึงจะนอกใจแต่ก็ไม่ใช่ข่มขืนรุนแรงอะไรนะ คือมันเข้าข่ายแหละ 5555

เริ่มด้วย STARS-154

พี่กะน้องล่อกันเองแต่ มันดูแล้วรู้สึกดีอะไม่ใช่รู้สึกสะใจรุนแรงอะไร ก็นั้นและ

ต่อด้วย STARS-215

SEX ในวัยต่างๆสถานะการณ์ต่างๆที่ดูแล้วมัน โอเคอยู่นะ มันกึ่งๆเนื้อเรื่องแหละแต่ไม่ใช่แบบ ดราม่าจ๋าอะไรแบบนั้น

และสุดท้าย STARS-279 เรื่องนี้งานแปลล่าสุดของท่าน errorAV ที่ตอนไม่แปลผมก็ว่ามันน่าจะฟิลกู๊ดนะแต่เดาออกไปทางพี่กะน้องล่อกันเอง พอมาดูแปลแล้วอ้าว ฟิลมาเต็มเลยนี่หว่า คือ แฟนกันเลย ไม่ใช่พี่น้องแต่ระหองระแหง เพราะผชต้องอยู่ไกลบ้านไกลแฟน เลยระแหวงว่า แฟนจะมีชู้ สุดท้ายก็ ยิ้มแก้มปริ ตรงที่ SAKURA MANA เอาเสื้อผู้ชายมาใส่แล้วดมกลิ่นผู้ชายที่ติดเสื้อแล้วบอก หอม ฉันชอบทำแบบนี้อยู่ประจำ คือ ใช่เลย อดีตแฟนผมก็ทำแบบนี้ คือ อารมผู้หญิงล้วนๆเลยครับ ผญขอบกลิ่นของคนที่เค้ารักยิ่งรักมากยิ่งไม่เคยรู้สึกรังเกียจกลิ่นเลยนะ ถึงแม้จะมีคนมาบอกผมมีกลิ่นตัวนิดๆแต่พอถามแฟน แฟนก็บอกทุกครั้งว่าไม่มี หรอก ถึงมีเค้าก็ชอบในกลิ่นตรงนั้นคือ"ดมทุกวัน"อะ แบบนั้นเลย พอดูแล้วก็ โอ้ยยยย คิดถึงแฟนเก่าเลยตู 55555 เราก็ชอบกลิ่นเค้าเค้าก็ชอบกลิ่นเรา ถึงเค้่ไม่อาบน้ำตอนวันที่อากาศหนาวๆเราก็ยังชอบไปดมเค้า 5555 แบบนี้เลย สุดท้าย ไปลุ้นกันเอาว่าหนังเรื่องนี้จะอยู่ในอันดับไหนในหนังดีรอบปีของผมเช่นเดิม ติดแน่นอน ไม่ต้องสืบ

ปล. ทั้ง3เรื่องของค่ายSOD นี่ SAKURA MANA เหมาเรียบ 5555

ข้ามมาที่ค่าย MOODYZ กันบ้าง

MIAA-218

หนังโคตรดีอีก1เรื่องที่ ดีแสนดีกลับมาดูกี่ทีก็เตือนให้เรารู้ว่า อดีตเคยรักกันยังไง ปัจจุบันอย่าให้ห่างกันขนาดที่ทำให้รักมันจางเลยเพราะอดีตกว่าจะผ่านกันมาได้ เราไม่สามารถย้อนเวลากลับได้เหมือนในหนังเรื่องนี้นะ

MIAA-219

หนังเรื่องนี้จะเป็นฟิล อบอุ่น ดูแล้วใจพองโต กับ คำพูดที่เป็นทีเด็ดของเรื่องคือ "ยินดีต้อนรับกลับบ้านนะ"

MIAA-358

เรื่องนี้ยังไม่มีคนแปลเพราะยังใหม่อยู่แต่ คาดเดาเนื้อเรื่องได้นิดหน่อยก็ประมาณว่า พ่อแม่ไม่อยู่บ้านแล้วเจอ แฟนมั้งหรือ อดีตแฟนเนี่ยละ ก็เลยได้อยู่ด้วยกันแบบยาวๆ

MIDE-670

ทาคาโชกับหนัง นอกใจแฟน นอกใจแบบเต็มๆเลยละ เพราะไปเอากะพี่สาวแฟน แต่ มันได้อะ ทำไงได้ก็ฟิลมันได้ แสงมันได้มุมมันโดน

จบแล้วครับสำหรับหนังฟิลกู๊ดของผม ของท่านอื่นละมีกันบ้างไหม แนะนำกันมาได้นะ ผมชอบหนังแบบนี้มากกว่าหนัง ข่มขืน NTR ซะอีกแต่เพราะอย่างที่บอก หาโคตรยาก แล้วแปลไม่ออกอีกตั้งหากว่ามันฟิลกู๊ดไหมวะ

ปล.ถ้าสังเกตุดีๆ หนังพวกนี้จะมีจุดขายชัดๆเลยคือ แสง มุมและฉากSEXที่ค่อนข้างจะไม่หนักหน่วงรุนแรง(ยกเว้นเรื่องล่าสุดของ SAKURA MANA)ที่ซีนแรกเล่นซะยังกะข่มขืนเลย ใส่ไม่ยั่งเลย

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2020, 05:29:37 PM »

อันนี้ ถือว่า ฟิลกู๊ดมั้ยฮะ

จริงๆเท่าที่ตามดูมา ซีรี่ย์นี้ มันจะมีบางตอน เหมือนโทนมันจะหม่นๆ ออกแนวลักกินขโมยกิน

แต่ส่วนบางตอน มันก็สดใส ซาบซ่า โดยเฉพาะ ของ รินะ ที่โดนจับไม่ได้ด้วย

แถมเหมือนตอนจบ พระนาง ก็กลับมาเจอกันอีกครั้ง หลังผ่านไปหลายปี

แถม รินะนี่ พอย้ายไปแอทแทคเกอร์ ไม่ได้เห็นลุคแบบนี้อีกเลย

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
kingz9

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2020, 05:59:01 PM »

อันนี้ ถือว่า ฟิลกู๊ดมั้ยฮะ

จริงๆเท่าที่ตามดูมา ซีรี่ย์นี้ มันจะมีบางตอน เหมือนโทนมันจะหม่นๆ ออกแนวลักกินขโมยกิน

แต่ส่วนบางตอน มันก็สดใส ซาบซ่า โดยเฉพาะ ของ รินะ ที่โดนจับไม่ได้ด้วย

แถมเหมือนตอนจบ พระนาง ก็กลับมาเจอกันอีกครั้ง หลังผ่านไปหลายปี

แถม รินะนี่ พอย้ายไปแอทแทคเกอร์ ไม่ได้เห็นลุคแบบนี้อีกเลย

ผมไม่ได้ดูแฮะเรื่องนี้ แต่ท่านดูแล้วก็คิดว่าใช่ไหมอะครับ เพราะแอบกินแต่ฟิลกู๊ดที่ผมยกตัวอย่างก็มีทาคาโชนะนั้นก็แอบกินแต่ฟิลมาได้ 555

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
Busty Master

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2020, 06:06:52 PM »

ซีรี่ย์นี้นับเป็นฟิลกู๊ดป่าวครับ

kingz9

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2020, 06:25:54 PM »

ซีรี่ย์นี้นับเป็นฟิลกู๊ดป่าวครับ

ถ้าตามความรู้สึกผมไม่นะครับเพราะตอนจบซีรี่ย์นี้ คือ โดนจับได้แล้วส่วนใหญ่คือ จบแบบ แฟนพระเอกร้องไห้ เพราะโดนพี่สาวแย่งแฟน มันไม่รู้สึกดี อะไรแบบนั้นแล้วการสื่อในเนื้อเรื่องก็ไม่ใช่ว่า พี่สาวกะตัวพระเอกชอบกันมีฉากกระหนุงกระหนิงเหมือนคู่รัก อะไรแบบนั้น 5555 อันนี้คือผมรู้สึกแบบนั้นนะครับ

CarNaGE
AV Columnist

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2020, 07:24:10 PM »

ผมชอบซีรี่ย์นี้ของ Ideapocket ครับ

แนวแอบกิ๊กกับบอสสาว อยู่บริษัทเป็นหัวหน้าลูกน้อง แต่พอยู่บ้านเป็นผัวเมีย เป็นแนวหวานๆจัดหนักกันทั้งเรื่อง บางเวลาก็แอบมาจัดกันที่ทำงานอีก จุดที่ชอบคือตอนจบ นางเอกท้อง ผมว่าจบน่ารักดีครับ
kingz9

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2020, 07:25:38 PM »

ผมชอบซีรี่ย์นี้ของ Ideapocket ครับ

แนวแอบกิ๊กกับบอสสาว อยู่บริษัทเป็นหัวหน้าลูกน้อง แต่พอยู่บ้านเป็นผัวเมีย เป็นแนวหวานๆจัดหนักกันทั้งเรื่อง บางเวลาก็แอบมาจัดกันที่ทำงานอีก จุดที่ชอบคือตอนจบ นางเอกท้อง ผมว่าจบน่ารักดีครับ
โอ้ววเด็ด เดี๋ยวไปหาชม ขอบคุณคราบ

gilase
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2020, 09:53:55 PM »

เรื่องนี้ครับ ผมเก็บ feel good ไม่กี่เรื่อง
เรื่องนี้ น้อง minami รับบทเป็นแฟนสาวที่เป็นลูกน้องในที่ทำงานกับเราที่เป็นหัวหน้า ชีวิตรักกุ๊กกิ๊ก น้องมินามิขี้เล่นมาก แบบแอบเอากันในสถานที่ต่างๆ หน้าตาอ้อนสุดๆ
randywest
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2020, 07:53:40 AM »

takasho เรื่องนี้ฟีลมันได้จริงๆ
kingz9

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2020, 08:46:54 AM »

5555 ได้หนังเพิ่มมา3เรื่องละครับ เอาอีกๆยังมาแชร์กันได้นะ

หน้า: [1] 2 พิมพ์