เมษายน 19, 2024, 06:33:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมือไหม่ ขอคำตอบหน่อยงับ  (อ่าน 2270 ครั้ง)
taios
ปลิงน้อย
*

« เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 02:58:36 PM »

1.ผมลองโหลด หนัง จาก filesonic แบบทำมะดา มันวิ่งไม่ถึง50kb เรยอะคับ เรยอยากรุ้ว่า พวกคุนโหลดกันแบบพรีเมี่ยมหรอ หรือ ไช้โปรแกรมอะไรช่วยโหลด  Huh?   ??

2.มีไครมีโปรแกรมแปลงไฟลดีๆมั่งอ่าคับ ขอหน่อย ของผมอันเก่ามันเปงไรไม่รุ้หนัง 30 นาที แปลงได้ 5 นาที  เปน ทุก เรื่อง ??

บอกทีครับเพิ่งหัดเล่น ขอบคุนครับ
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 04:19:00 PM »

1.ผมลองโหลด หนัง จาก filesonic แบบทำมะดา มันวิ่งไม่ถึง50kb เรยอะคับ เรยอยากรุ้ว่า พวกคุนโหลดกันแบบพรีเมี่ยมหรอ หรือ ไช้โปรแกรมอะไรช่วยโหลด  Huh?   ??

2.มีไครมีโปรแกรมแปลงไฟลดีๆมั่งอ่าคับ ขอหน่อย ของผมอันเก่ามันเปงไรไม่รุ้หนัง 30 นาที แปลงได้ 5 นาที  เปน ทุก เรื่อง ??

บอกทีครับเพิ่งหัดเล่น ขอบคุนครับ

มันเป็นบางช่วงครับบางช่วงก็ไว บางช่วงก็ช้า  อยู่ที่เน็ตเราด้วย ส่วนพรีเมี่ยมก็ลองหาดูในนี้มีโพสนะครับ แจกทุกวัน

โปรแกรมแปลงไฟล์ในนี้ก็มีนะครับลองหาดูเอาครับ
taios
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 04:23:05 PM »

แล้วคนส่วนไหย่ เค้า ไช้ พรีเมี่ยมปะ อะคับ Huh??
guest666
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:35:09 AM »

โหลดได้เร็วหรือช้า ขึ้นอยู่กับช่วงเวลานะครับ
ผมใช้ premium ของ filesonic ถ้าหลังบ่ายสามโมงถึงเที่ยงคืน จะเหลือความเร็วแค่ 120-150 ครับ
ต้องโหลดตั้งแต่หลัง ตี1 ถึง บ่ายสองโมงของอีกวันจะได้ความเร็วเต็ม
ของผม เน็ท 6m ก็ได้ประมาณ 600-700 กว่าๆครับ

ส่วนเรื่องแปลงไฟล์ ผมใช้วิธีนี้ครับ
1. ดาวน์โหลด codec ใหม่ล่าสุดจาก freecodec.com โหลดพวก Megacodec ตัวล่่าสุดมาใช้
2. ติดตั้งโปรแกรม 2 ตัวคือ
  -Fomat Factory
  -Procoder เวอร์ชั่นล่าสุด

Format Factory เอาไว้แปลงไฟล์ครับ ส่วน Procoder เอาไว้ตัดต่อไฟล์ เพราะบางทีแปลงด้วย Procoder แล้วแปลงไม่ได้ ต้องใช้ Format factory แปลงก่อน แล้วใช้ Procoder ตัดแล้วรวมไฟล์ ส่วนมากพวกหนัง HD ทั้งหลาย ไฟลMKV ผมจะแปลงด้วย format factory ให้เป็น AVI แล้วตัดและรวมไฟล์ด้วย Procoder
taios
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 05:42:05 PM »

ขอบคุนจ้า
หน้า: [1] พิมพ์