เมษายน 25, 2024, 01:36:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีการ"จัดการจัดเก็บหนัง"อย่างไรกันบ้างครับ!??  (อ่าน 3822 ครั้ง)
ze7ez
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:29:32 AM »

เพื่อนๆ มีวิธีการจัดเก็บหนังที่โหลดไปแล้วอย่างไร
ที่ทำให้ไม่ลืมว่าเรื่องนั้นเื่รื่องนี้เคยโหลดไปแล้ว

สำหรับผมเล่นโหลดหลายเวบมาก คือเปิดไปเรื่อยๆ (เจอเรื่องไหนชอบก็โหลดเลย)
บางทีเจอเรื่องนั้นเรื่องนี้ก็จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่าเคยโหลดไปแล้ว
มาคิดดูอีกที...หรือว่ายังหว่า?? ผมงงกับตัวเองมากกลัวเสียเวลาเสียพื้นที่HDDที่ต้องมาโหลดซ้ำ

มีวิธีการอย่างไรจะทำให้เราไม่โหลดซ้ำได้ เพราะที่โหลดๆ มาดูไปแล้วก็ไรท์ลงแผ่นหมดไม่เหลือให้หาในเครื่อง Embarrassed

ปล.ส่วนมากผมใช้วิธีจำภาพปกเอา แต่บางทีก็พลาดมันไม่แน่ใจว่าเคยโหลดไปยัง...เซ็งตอนนี้ก็สองจิตสองใจอยู่ว่าจะโหลดเรื่องนี้รึป่าว  (ตูว่าตูเคยดูไปแล้วน๊าาาา!!....)  Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 10:31:12 AM โดย ze7ez ♥ 桜ここみ™ » บันทึกการเข้า

jenna
AV Donator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:34:08 AM »

ผมจะสร้างโฟล์เดอร์แล้วเก็บตามตัวย่อ คับ เช่น

ze7ez

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:51:51 AM »

ผมจะสร้างโฟล์เดอร์แล้วเก็บตามตัวย่อ คับ เช่น
good idea ครับ

จะลองทำดู

Anakinz
AV Publisher

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:17:46 PM »

ผมสร้างเป็นโฟลเดอร์ แบบนี้ครับ เช่นถ้าเป็น smd-36 ก็จะเก็บเป็นแบบนี้ครับ
[SMD-36] S Model Vol. 36 : Beauty Hunter – Ena Ouka

ชื่อด้านหลังผม Search หาจากใน google แบบ โฟลเดอร์ต่อโฟลเดอร์เลยครับ บางครั้งจำรหัสอย่างเดียวมันจะ งงๆ จำชื่อ + นักแสดงด้วยดีกว่า อิอิ

ze7ez

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 02:22:46 PM »

อืม..ครับ!
ผมว่าทำโฟลเดอร์เรียงตามรหัสหนังน่าจะดีนะ
เพราะเสิร์ชหาก็ต้องเจอรหัสหนังอยู่แล้ว (ของมันตายตัว และก็ำทำให้รู้ค่ายไปในตัวด้วย)

ทีแรกก็คิดจะแยกตามตัวอักษร หรือชื่อดารา แต่ดาราคนหนึ่งก็เล่นหลายค่ายด้วยสิ(ผสมมันเป็นรวมมิตรเลย)

...ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

Align
โอตาคุเอวี
*

ขอขอบคุณสำหรับความสุข แม้เพียงแค่ในจินตนาการ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 01:17:10 PM »

ชื่อและรหัสหนังที่เป็นอันเซน ลองดูใน aventertainments.com ครับ มีให้ครบทั้ง รหัส ปก ชื่อหนัง และนักแสดง หากสมัครสมาชิกจะสามารถดู ss ได้อีกด้วย ที่สำคัญเลือกภาษาอังกฤษได้

aloneinthedark
AV Distributor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

...love you...

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 05:39:57 PM »

ผมทำโฟลเดอร์ตามชื่อนางเอกจ้ะ ค่ายอะไรไม่สนใจขอให้เป็นของคนนั้นๆ
ผมว่าแล้วแต่เพื่อนๆนะ บางท่านชอบติดตามผลงานของนางเอก
บางท่านชอบติดตามผลงานของค่าย AV
แบบไหนก็ได้แต่น่าจะแยกโฟลเดอร์ มันบริหารจัดการง่ายกว่าจ้ะ

หน้า: [1] พิมพ์