เมษายน 19, 2024, 08:57:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องสัญญาณ Wireless ครับ  (อ่าน 1520 ครั้ง)
yarana_ika
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 01:31:48 AM »

router อยู่ชั้นหนึ่งครับ มี Repeater อยู่ชั้นสอง แต่ห้องผมอยู่ชั้นสี่ สัญญาณใต้ Router 54 Mb Excellent ในห้องผมแกว่งแถวๆ 1.0-36 Mb very low เมื่อก่อนก็ยังใช้ได้ดีอยู่ บิตสองท่อ+เล่นเน็ตด้วย แต่ช่วงนี้หายไปเลย connect อยู่มีหลุดด้วย วันนี้ให้ป้าเจ้าของหอเค้ารีเซ็ต Router ไปทีนึงก็บิตหนังมาได้สองเรื่องพอเย็นก็หายอีก ลองปรึกษาเพื่อนดูมันบอกเรื่อง Wireless Access Point แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องอุปกรณ์นี้เลยอยากถามคำแนะนำจากเพื่อนๆ ดูน่ะครับ ว่ารุ่นไหนราคา+คุณภาพแล้วค่อนข้างเหมาะกับผมบ้างน่ะครับ ใช้งานเน็ตแค่ทั่วๆ ไป ไม่ได้เขียนเว็ปอะไร

ขอรุ่นที่เซ็ตเองได้ง่ายๆ ด้วยก็ดีครับ ได้ยินเรื่อง TP-Link ยี่ห้อนี้ดีที่สุดรึยังครับ เห็นพูดถึงกันเยอะ
หน้า: [1] พิมพ์