มีนาคม 29, 2024, 04:10:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความช่วยเหลือจากพี่ๆ หรือเซียนๆ ผู้รู้ทุกท่านหน่อยครับเกี่ยวกับเรื่องการโหลดบิท  (อ่าน 3021 ครั้ง)
pandaman
AV Dedicator (VIP)
พยาธิตัวเหงียน

« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:07:02 PM »

คือว่าตอนนี้ผมมาเรียนภาษาอังกฤษที่ออสเตรเลียอ่ะครับ
แล้วผมอยากจะโหลดบิทหนังฮอลลีวูดที่มี Subtitles ภาษาไทยมาช่วยฝึกภาษาอ่ะครับ
แต่ปัญหาคือ
ผมสมัครเวปบิทดีๆ ไปหลายเวปแล้ว แต่โหลดหนังเรื่องไหน ก็ไม่ได้ สักเรื่อง สักเวปเลยอ่ะครับ
เดือดร้อนมาก เพราะว่าแผ่นหนังที่ขายที่นี่มันไม่มี Subtitles ภาษาไทยอ่ะครับ มีแต่ Eng ซึ่งภาษาผมยังกากอยู่มาก ยังแปลไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่เลยจำเป็นต้องพึ่งภาษาเกิดมาช่วยก่อนอ่ะครับ
มีแต่เวป avcollectors นี้เวปเดียวเท่านั้นที่โหลดได้อ่ะครับ (ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน หรือว่าคอมผมต้องการให้ผมโหลดแต่หนัง AV ก็ไม่ทราบ 555)
ผมแค่อยากรู้ว่ามันเกิดปัญหาตรงไหนอ่ะครับ คือผมจนปัญญามาก ไม่รู้จะทำยังไงแล้วอ่ะครับ
รบกวนขอความช่วยเหลือจากพี่ๆ ที่ใจดีทุกคนที่รู้ช่วยแนะนำให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ
คนไม่ดี Ver.AVC
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:18:09 PM »

โหลดไม่ได้นี่โดนบล็อกบิทรึเปล่าครับ ผมก็โหลดไม่ได้ หอล็อกไว้

ถ้ามีเวลาก็ลองหาโหลดไฟล์แบบที่ไม่ใช่บิทก็ได้ครับ
กูเกิล หาได้ ตอนน้ำท่วมผมก็หาโหลดธรรมดาเอา หนังใหม่หาง่าย
pandaman

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:22:39 PM »

บิทไม่ได้โดน block นะครับ เพราะว่าโหลดเวปนี้ได้ทุกวันเลย เป็นปกติดีมาก
แต่เวปโหลดบิทดังๆ เวปอื่นที่ไปสมัครสมาชิกมาโหลดไม่ขึ้นสักไฟล์สักเวปเลยอ่ะครับ
แล้วมีเวปโหลดหนังแบบไม่เป็นแบบโหลดบิทด้วยเหรอครับ (เพิ่งรู้อ่ะครับ ผมโง่เรื่องคอมมากมาย)
พอจะแนะนำหน่อยได้รึเปล่าครับ ^^
Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:35:03 PM »

เอา  ไปอยู่ที่นู่น  น่าจะมีพื้นภาษาอังกฤษพอตัวอยู่บ้างนะ ไปเรียนภาษาด้วยนิ มีแต่ซับอังกฤษนี่ล่ะดีเลย เวลาผมอยากดูหนังอะไรมากๆ ผมดูซับอิงค์นี่ล่ะช่วยได้เยอะ  แต่ไปเรียนภาษาอังกฤษที่ออสเตรเลีย นี่คิดถูกคิดผิดเนี่ย ที่นู่นมีแต่คนไทย
pandaman

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:40:22 PM »

คนไทยเยอะจริงครับที่นี่ แต่ผมพยายามไม่คุยด้วยมาก ไม่งั้นภาษาไปไม่ถึงไหนอ่ะครับ(ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ)
sompoat
AV Professor

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 10:00:33 PM »

55555

เคยมีเรื่องขำแตกทีนึง ไปเมลเบิร์น ลูกค้าแม่มพาไปเที่ยว บอกมีทีเด็ด โทรเรียก call girl มา บอกว่าสาวยุ่น
พอมาถึงดันเป็นสาวไทย น้องมันหน้าเสียเลย ดูเหมือนจะไปเรียน แต่แว่บไปหา side ilne

เฮ้อ ..... แทนที่จะถึงออส ดันถึงเมืองไทยอยู่ดี ....

pandaman

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 10:15:14 PM »

เอ่อ ขอโทษนะครับ อย่าเพิ่งออกทะเลไปไกลนะครับ ยังอยากรู้วิธีแก้ปัญหาโหลดบิทอยู่อ่ะครับ ^^
pasta
AV Highness Merit

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:36:02 PM »

ผมคิดว่าที่โหลดบิทจากเว็บนี้ได้ค่อนข้างดีเพราะไพล์บิทส่วนใหญ่มันเอามาจากเมืองนอกอ่ะครับ
คือคนปล่อยส่วนใหญ่จะอยู่เมืองนอกก้อเลยโหลดได้ ก้อเหมือนกับที่เราอยู่เมืองไทยโหลดไพล์
บิทจากเมืองนอกมันก้อต้องช้าเหมือนกันครับ ผมคิดว่าวิธีการแก้ไขก้อคือโหลดไพล์หนังจากเว็บ
บิทเมืองนอกครับ และหาโหลดไพล์ซับภาษาไทยมาโมรวมกันน่าจะได้นะครับ ส่วนวิธีการโมซับ
ผมไม่ค่อยสันทัดครับ คงต้องลองตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆในนี้ดูอีกทีนะครับ ผมเห็นในเว็บเรามีหลาย
ท่านที่ทำเป็นอ่ะครับ
หน้า: [1] พิมพ์