เมษายน 20, 2024, 10:45:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ### กฎของห้องถามชื่อ สมาชิกทุกคนโปรดอ่านและทําตามด้วย เพื่อเปนมารตรฐานเดียวกันหมดจ้า ^_^  (อ่าน 44279 ครั้ง)
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 03:40:49 PM »

เนื่องจากตอนนี้มีสมาชิกต่างๆร้องเรียนกันมามากๆ ถึงมาตรฐานในการตั้งกระทุ้ถามชื่อที่ไม่เป็นระบบเดียวกัีน บ้างวางแต่ลิ้งดูออนไลน์ไม่มีรุปให้ดุกัน บางคนหนักกว่านั้นวางลิ้งโหลดให้โหลดไปดุเลย  ตั้งแต่นี้ำไปจึงขอให้ทุกๆท่านที่จะมาโพสถามชื่อใช้ระบบเดียวกันหมดคือ ต้องมีรูปของนางเอกที่ต้องการจะรุ้ชื่อโพสที่กระทุ้ทุกๆครั้ง และต้องเป็นรุปที่ดุได้อย่างชัดเจน หรือถ้ามีแบบเป้นคลิปออนไลน์อย่างเดียว ก้ให้โหลดมาลงที่เครื่องก่อนโดยใช้ Fast Video Download ของ Firefox ตามลิ้งข้างล่างนี้จ้า

http://www.adslcool.com/internet/viewrecord.php?id=117

และทําเป็นภาพประกอบแบบง่ายๆตามขั้นตอนดังต่อไปนี้จ้า 

วิธีทํารูปประกอบอย่างง่ายๆคือ เข้าเทพเจ้ากูลเกิ้ลแล้วโหลด K-Lite Codec Pack โปรแกรมดุหนังที่สามารถทํารูปประกอบได้

เล่นหนังเรื่องที่ต้องการแล้วกดเลือก เซฟทรับบลุเนลตามรุป

หลังจากนั้นตั้งชื่อ และเลือกว่าจะให้มีแนวตั้งกี่รุป แนวนอนกี่รุปแล้วกดเซฟได้เลย

เพียงขั้นตอนง่ายๆแค่นี้เราก้จะได้รุปประกอบหนังออกมาแล้วจ้า หรือจะใช้คัาสั่ง เซฟอิมเมจ เพื่อให้ได้รูปเดียวเน้นๆก้ได้จ้า

เนื่องจา่กนางเอกเอวีบางคนที่สมาชิกถามเก่ามาก หรือไม่ใช่นางเอกเอวี เลยไม่มีคนรุ้จักอันนี้ต้องเข้าใจกันด้วยนะจ๊ะ เพราะจะให้รุ้หมดทุกคนคงเป็นไปไม่ได้แน่ๆ แต่พี่ๆน้องๆเวปเอวีจะพยายามช่วยอย่างสุดความสามารถอยุ่แล้ว ขอบคุรในความร่วมมือจ้า 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2012, 05:40:25 PM โดย รองประธานAVCเอวีจงเจริญ » บันทึกการเข้า
yedkeman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 03:54:27 PM »

ขอบคุณท่านรอง ที่อุตส่าห์ชี้แนะวิธีทำ SS ให้เพื่อนสมาชิก

แล้วถ้าบางคนมีแต่คลิปออนไลน์อย่างเดียว ไม่มีไฟล์หนัง ,ไม่มีรูปปก , ss หรืออะไรอย่างอื่นเลย
จะให้พวกเขาทำอย่างไรล่ะครับ?
✖ Mai[Th]e_Victim™ ✖
[̲̅B̲̅][̲̅I̲̅][̲̅G̲̅](̲̅❤̲̅)[̲̅B̲̅][̲̅R̲̅][̲̅E̲̅][̲̅S̲̅][̲̅T̲̅]
AV Distributor

อ๊ากกกกกกก

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 04:20:35 PM »

แบบนี้ง่ายกว่าเยอะเลยครับท่านประทาน

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 05:40:23 PM »

ขอบคุณท่านรอง ที่อุตส่าห์ชี้แนะวิธีทำ SS ให้เพื่อนสมาชิก

แล้วถ้าบางคนมีแต่คลิปออนไลน์อย่างเดียว ไม่มีไฟล์หนัง ,ไม่มีรูปปก , ss หรืออะไรอย่างอื่นเลย
จะให้พวกเขาทำอย่างไรล่ะครับ?

เป็นคําถามที่ดีจ้า เราต้องดาวโหลดคลิปนั้นลงมาก่อน ตามวิธีที่บอกเสริมไปข้างบนจ้า 
yedkeman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 06:59:54 PM »

อยากให้กระทู้ปักหมุด ทำสีเด่นๆชัดๆ จะได้สะดุดตาครับ
เพราะบางทีระเบียบกติกาใหม่ๆ บางคนที่ไม่ได้เข้าเว็บเป็นประจำ
อาจจะโพสกระทู้ทันที โดยไม่ทันได้ดู

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 07:19:07 PM »

อยากให้กระทู้ปักหมุด ทำสีเด่นๆชัดๆ จะได้สะดุดตาครับ
เพราะบางทีระเบียบกติกาใหม่ๆ บางคนที่ไม่ได้เข้าเว็บเป็นประจำ
อาจจะโพสกระทู้ทันที โดยไม่ทันได้ดู

เป้นข้อเสนอที่ดีจ้า แต่พี่ขอใช้แบบเดิมก่อนนะจ๊ะไม่ถนัดใช้สีเด่นๆ แต่จะเช็คทุกๆกระทุ้ที่ตั้งตั้งแต่ตอนนี้ไป ถ้ากระทุ้ไหนไม่มีรุปจะหลังไมค์ไปบอกให้แก้ไขใหม่ตามวิธีที่บอกไป พร้อมลบกระทุ้ที่ผิดกฎออกไปก่อน และให้ตั้งใหม่ให้ถุกกฎแทนจ้า 
mark14310
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 07:43:59 AM »

ขอบคุณครับที่แนะนำ Smiley
SUNNYMAN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 09:02:58 PM »

รองทำตามดูครับ พอกด save มันขึ้น " getimagefail  , hr=8000fffff" ไม่ทราบเกิดจากอะไร รบกวนแนะนำด้วยจ้า

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 09:48:01 PM »

รองทำตามดูครับ พอกด save มันขึ้น " getimagefail  , hr=8000fffff" ไม่ทราบเกิดจากอะไร รบกวนแนะนำด้วยจ้า

ต้องไปโหลด k - lite codec เวอร์ชั่นใหม่มาจะไม่มีปัยหา ถ้าเป็นตัวเก่าๆจะมีปัญหาจ้า 
kenshinkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 11:36:10 PM »

รับทราบครับผม
หน้า: [1] 2 พิมพ์