เมษายน 25, 2024, 11:48:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการหาชื่อ นางเอก AV จากภาพ แบบง่ายๆ  (อ่าน 66205 ครั้ง)
vangsashi
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:39:15 AM »

สวัสดีชาว avcollectors ทุกคนครับ

วันนี้ผมมีวิธีการหาชื่อนางเอกAVแบบง่ายๆๆ ด้วยตัวเองฝากครับ ส่วนท่านใดรู้แล้วก็ขออภัยนะครับ

ขั้นแรก เข้า www.google.com > ค้นรูป จากนั้นก็อัพโหลดรูปหรือวาง url ของภาพ สิ่งที่เราต้องการก็จะตามมา

ยกตัวอย่าง

ผมไปเจอนางเอกท่านหนึ่งที่โดนใจมากแต่ดันไม่รู้จักชื่อ โชคดีที่มีภาพประกอบผมจึงโหลดภาพนั้นมา
จากนั้นผมก็เข้า www.google.com > ค้นรูป

พดกดแล้วจะมีให้เราเลือกว่าจะค้นหารูปแบบไหน ระหว่างใช้ url กับอัพโหลดรูป
ในที่นี้ผมจะใช้การอัพโหลดรูป หลังจากอัพโหลดแล้ว
จะได้ผลลัพดังนี้

แค่นี้เราก็จะได้รู้จักชื่อนางเอกที่เราชื่นชอบครับ ใครอ่านไม่ออกก็ใช้ googleแปลได้เลยครับชื่อนางเอกก็จะโพล่ออกมา
ในกรณีนี้ ถ้าเป็นภาพหน้าปกหรือภาพนางเอก รับรองหาง่ายเจอแน่นอนครับ

ในกรณีที่หาไม่เจอ หรือหายาก ส่วนใหญ่เป็นภาพSS หนังเก่ามากๆๆ หรือ Amateur (มือสมัครเล่น)

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2012, 07:23:38 PM โดย รองประธานAVCเอวีจงเจริญ » บันทึกการเข้า

yedkeman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 06:52:22 PM »

กระทู้ดีมีประโยชน์ น่าจะปักหมุดแนะนำนะครับ
เป็นอีกวิธีสำหรับค้นหาข้อมูล หลายๆครั้งผมก็ได้คำตอบที่ต้องการ ด้วยวิธีนี้เหมือนกัน

ข้อจำกัดอีกอย่างคือ วิธีนี้ ขนาดรูปต้องไม่ใหญ่มาก และชื่อไฟล์ต้องไม่ยาวมาก
ไม่งั้นหาไม่เจอครับ ต้องเซฟรูปมาย่อ หรือตัดชื่อให้สั้นๆลง
nattawut.sc
Art is for the moment : an AV is for eternity
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 08:39:52 PM »

ขอบคุณครับ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:17:19 PM »

เก็บไว้อ่านดีกว่า

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
D4rkness
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 01:52:15 PM »

แจ่มครับ Grin
Room715
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 03:06:41 PM »

ขอบคุณครับ
DxWyvern
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 02:22:07 PM »

เป็นประโยชน์อย่างยิ่ง ขอบคุณครับ  Grin

"เราเป็นหนี้นางเอกเอวีมากมายมหาศาล ที่ช่วยพาเราพบความสุขมานับครั้งไม่ถ้วนโดยไม่ต้องเสียเงินเลย" - รองประธานAVCเอวีจงเจริญ
kekpitak
พยาธิตัวเหงียน

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 03:13:27 PM »

thank คับ
UssLaJLwaJ_AV
รักท่านประธานและเพื่อนๆทุกคนนะคับ
AV Devotor (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 08:43:19 AM »

มีประโยชน์มากคับ ขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

สวัสดีครับ <ท่านประธานและเพื่อนๆทุกคน>
เลขนำโชคของคุณคือ <จำนวนกระทู้ผมครับ อิอิ>
bigbite
โอตาคุเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 05:38:26 PM »

ขอบคุณครับ Grin Grin
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์