มีนาคม 29, 2024, 05:34:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เผลอไปกด update IDM แล้วใช้ไม่ได้  (อ่าน 5273 ครั้ง)
pompom1110
เหลนไฟใจสยิว
*

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 10:35:23 PM »

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไร ไม่สามารถใช้ IDM ได้ มันฟ้องโปรแกรมไม่มีลิขสิทธิ์ จะแก้ไขอย่างไร หรือว่ามีโปรแกรมอื่นทดแทนได้หรือเปล่าครับ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 02:01:23 PM »

ฟรี

http://www.flashget.com/en/download.htm

ถ้าใช้ firefox ก็โหลดเพิ่ม
https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/flashgot/

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 07:04:17 AM »

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไร ไม่สามารถใช้ IDM ได้ มันฟ้องโปรแกรมไม่มีลิขสิทธิ์ จะแก้ไขอย่างไร หรือว่ามีโปรแกรมอื่นทดแทนได้หรือเปล่าครับ

ลบแล้วลงใหม่ึครับ
pompom1110
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:13:17 PM »

ลองลงใหม่แล้ว ก็ยังใช้ไม่ได้
kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:32:40 PM »

มีเพื่อนร่วมอาการเดียงกันเลยครับ ทุกวันนี้ยังไม่รู้ว่ากดไปได้ยังไง อาการเดียวกันท่านเจ้าของกระทู้เลย ผมเลยโหลดไิอดีเอ็มตัวใหม่มาลง แล้วรีมูฟตัวเก่าทิ้งไปแต่มันลบทิ้งไปไม่ได้ จะลงตัวใหม่มันก็บอกว่าไม่ได้ ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงเลย
tommo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:50:28 PM »

ต้องลบใน registry ด้วยนะครับถึงจะออกหมด แล้วลงใหม่ได้ แต่ถ้าใช้firefox
แนะนำ downthemall เลยครับ แล้วจะลืม idm เลยทีเดียว
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 02:51:26 PM »

เข้าไปที่ start-Run-พิมพ์คำว่า regedit-HKEY_LOCAL_MACHINE-SOFTWARE-คลิกขวาที่ internet download manager-delete รีเครื่องใหม่ เสร็จครับ
pompom1110
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 10:28:18 PM »

ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขทีละขั้นตอนด้วยครับ ไม่ค่อยสันทัดเรื่อง IT เท่าไหร่ครับ ลบแล้วลงใหม่ก็ยังไม่ได้ครับ
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:00:19 AM »

ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขทีละขั้นตอนด้วยครับ ไม่ค่อยสันทัดเรื่อง IT เท่าไหร่ครับ ลบแล้วลงใหม่ก็ยังไม่ได้ครับ

ีขั้นแรก uninstall ตัวโปรแกรมครับ เสร็จแล้วยังไม่หมดต้องทำการถอนรากถอนโคนมัน
ขั้นสอง ไปลบใน registry ตามที่ผมเม้นบอกไว้ข้างบนครับ
ขั้นสาม ลองสำรวจ ใน ไดรฟ์ c - program file ว่ายังมี โฟลเดอร์ internet download manager อยู่หรือเปล่าถ้ามี ให้กดshift+delete ลบไปเลยครับ แล้วก็ลงตัวใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2012, 04:01:57 AM โดย kiboom7 » บันทึกการเข้า
pompom1110
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:28:12 PM »

ผมใช้ windows7 ไม่ทราบว่าจะเข้าไปแก้ไขยังไงครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์