มีนาคม 29, 2024, 12:07:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาถามเรื่องเว็บjavjunkiesอีกซํกครั้งเถอะครับ  (อ่าน 16392 ครั้ง)
W4R10CK
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 01:59:03 PM »

ผมใช้ 3BB แต่โหลดได้ตามปกตินะครับ
อาจขึ้นอยู่กับท้องที่ด้วยหรือเปล่า?

ผมไม่แน่ใจเรื่องนี้เลยครับ แต่ที่แน่ๆปัญหาเริ่มตั้งแต่ตอนที่javมันล่มอยู่หลายวัน พอเข้าได้ผมก็ไปเซฟไฟล์ทอเรนท์มาเก็บๆไว้ก่อน
แล้วจะค่อยทยอยโหลด พฤติกรรมการใช้งานเหมือนเดิมครับ โปรแกรมutorrentไม่ได้ถูกปรับแต่งอะไรอย่างอื่น เลยไม่แน่ใจว่า
เกี่ยวกับการที่3BBมันปรับสปีดหรือเปล่า แต่ผมลองเช็คในบอร์ดที่คุยกันเรื่องปรับสปีดเห็นพบปัญหาว่าSNRค่าลดลง แต่ไม่ทราบว่า
มันจะเกี่ยวกับการเชื่อมต่อออกนอกหรือเปล่า ถ้าปรับแล้วเน่าผมยอม6Mbpsเหมือนเดิมแต่สูบนอกได้ดีกว่า ฮือๆ Cry
กัปตันซึบาสะ
ผู้ครอบครองหนู Airi Suzumura
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ผมรักTsubasa Amami

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 02:30:16 PM »

ขอมาเป็นอีก1ประสบการณ์
ผมใช้เนตทรูมาตลอด6-7ปี ขอบอกว่า ทุกวันนี้ คือตั้งแต่โหลด javjankies ในทุกๆวันนี้
เอาเป็นว่าระยะนี้ก็ได้ คือราวๆเดือนนึงสองเดือนที่ผ่านมา
ไม่เคย มีไฟล์ไหนที่โหลดไม่ขึ้น ไม่ติดเลยครับ โหลดติดทุกไฟล์ เพียงแต่! ท่านจะต้องรอเพียลหน่อย
คือเช่นว่า Javjankies เอามาลงวันนี้ ท่านก็กดดูไฟล์ไว้ ให้มันติดซัก 0.2% แล้วท่านก็หยุด
กด หยุด  และรอไปซัก 24 ชม. หรือเอาชัวๆก้วันมะรืนไปเลย แล้วค่อยมากดดูดอีกที
มันก็จะเป็นแท่งเขียวๆ แรกๆจะค่อยๆมา ซัก5-10นาที ก็จะเร็วเต็มสปีด (ของผมคือราวๆ 800กว่าๆkb/sec)
แค่นี้ก็เป้นอันเสร็จละครับ
พอโหลดเสร็จ ผมก็แวะมาเปิดคอมทิ้งช่วยปล่อยบ้าง มะก่อนดูดเสร็จแล้วหยุด รู้สึกละอายใจ
หลังๆ ไฟล์1.GBกว่าๆ ผมจะต้องปล่อยให้เกิน900MB ขึ้นไป  ถึงเริ่มคิดจะหยุด 
แต่ส่วนใหญ่ก็ปล่อยจนเท่ากับขนาดไฟล์ที่ได้รับมาครับ

A PinK
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 02:46:57 PM »

มันไม่ได้เกียวกับเวบจังกี้ มันเเค่เวบเอาไฟล์ทอเรนต์เขามาใส่กินโคสะนาเเค่นั้น
ต้นทางมันมาจากที่อื่น

เอา ไอ้ยาวๆที่เขาให้ไปใส่ช่่อง property  หาจากคลิกขวาของไฟล์ทอเรน 

ถ้าไม่ดีขึ้นก็เป็นที่เน็ทเรา   เน็ทประเทศนี้คุณภาพไม่คงที่เหมือนราคา ต้องทำใจ 

มันจะเป็นหน้าต่างว่างๆ  ข้างบนจะมีคำว่า tracker  เเล้วกด ok
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2012, 02:51:01 PM โดย maload » บันทึกการเข้า

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
teez
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 06:07:42 PM »

ไปหารายชื่อ tracker มาจากไหนครับเนี่ย เด๋วถ้าโหลดเรื่องไหนไม่ขึ้น จะเอาไปใช้บ้าง
JUSTDROPDEAD
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:53:08 PM »

ลอง Forward Port รึยังครับ
W4R10CK
**

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:33:41 PM »

Forward port ลองแล้วครับ

ตอนนี้ที่ลองทำคือเพิ่ม tracker ตามลิสต์ที่ได้มา ก็เริ่มดาวน์โหลดได้ แต่ยังวิ่งแค่10kกว่าๆ
ยังไงขอทดสอบอีกหน่อยนะครับ ถ้าได้ไม่ได้ยังไงจะมาแจ้งอีกทีครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ช่วยแก้ปัญหา ซาบซึ้งใจครับ  Cry
ผมรู้คุณก็ดู ~
**

people=shit

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 09:43:45 AM »

เวลาผมเริ่มโหลดก็จะสังเกตตรงที่วงไว้นั่นแหละ ถ้าบางไฟล์มันมี Tracker น้อย ส่วนมากก็ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ tracker ที่มากับไฟล์นั้นได้ เลยทำให้โหลดไม่ได้ แก้โดยเอา tracker ที่ผมลงไว้ใส่ไปแทน
แต่ถ้าอันไหนมันมี tracker เยอะ ๆ อยู่แล้ว ส่วนมากจะโหลดได้ตามปกติ ไม่ต้องไปแก้ไขอะไรทั้งนั้น

บางไฟล์บางเรื่องที่โหลดได้ช้า สันนิฐานได้ว่า เรื่องนั้น ไม่มีคนไทยขี้โคโลไปโหลด ความเร็วที่ได้ก็จะน้อยและมาจากต่างประเทศซะส่วนใหญ่ ฉะนั้นถ้าเจอแบบนี้ต้องอดทนหรือไม่ก็ไปหาลิ้งแบบโหลดตรงแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2012, 09:49:02 AM โดย ผมรู้คุณก็ดู ~ » บันทึกการเข้า

W4R10CK
**

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 09:18:25 PM »

มาแจ้งผลเพิ่มเติมครับ ตอนนี้ดาวน์โหลดได้ปกติแล้ว ค่อยยิ้มออกหน่อยหลังจากอัดอั้นมาเกือบเดือน  Grin

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ช่วยแก้ไขปัญหานะครับ ซาบซึ้งใจจริงๆครับ

*ภาพแคปตอนที่เปิดไฟล์ทิ้งไว้พร้อมกัน ให้เห็นว่ามันวิ่งครับ (จริงๆก็พยายามโหลดแค่ครั้งละ2-3ไฟล์)ไม่งั้นฮาร์ดดิสก์โอเวอร์โหลด
leng_love
เหลือบไร
*

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 11:56:26 PM »

ของผมมันขึ้น Server under heavy load, please try again later มาหลายวันแล้วอ่ะครับ ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกหน่อย
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 10:47:30 AM »

ของผมมันขึ้น Server under heavy load, please try again later มาหลายวันแล้วอ่ะครับ ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกหน่อย

ตอบปัญหา http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=157614.0
หน้า: 1 [2] พิมพ์