มีนาคม 29, 2024, 03:02:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้แฟนทัก ทำไมมีกล้ามขวา ข้างเดียว  (อ่าน 3225 ครั้ง)
wavemanz
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 07:23:32 PM »

วันก่อนไม่รู้ แฟนพูดเล่น พูดจริง

อยู่ดีๆ มาถามว่า ทำไมดูกล้ามแขนเทอจะใหญ่อยู่ข้างเดียวนะ

ยกของหนักมากไปป่าว ??

ส่วนตัวผมคิดว่า เธอพูดเล่น แต่ก็ทำจิตตกไปพอสมควร

เพราะเทอไม่รู้ว่า  ผมชอบเหนี่ยวในห้องน้ำ
JudasPriest01
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:40:50 PM »

ถ้าคุณถนัดขวา เป็นปกติอยู่แล้วครับที่แขนขวาจะใหญ่กว่าแขนซ้าย
ผมว่าแฟนคุณอาจจะทักไป ไม่ได้คิดถึงเรื่องนั้นหรอกครับ
ไม่ก็เค้าคงพูดเล่นๆแหละ อย่าคิดมากฮะ
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:26:54 PM »

ผมก็เหมือนกันครับ ผมถนัดกว่า ทั้งแขน ทั้งกล้าม ก็จะใหญ่กว่าฝั่งซ้ายแน่นอน
Mae Ai
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

ความต้องการทางแพทย์สูง

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:44:20 PM »

ผมก็ถนัดขวา แต่ ชัก...  มือซ้าย   
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 07:56:20 PM »

ปกติคนเรามันออกแรงด้วยแขนข้างถนัดอยู่แล้ว  จะยกของ หิ้วกระเป๋า โหนรถเมล์
มันถูกใช้งานกว่าแขนที่ไม่ถนัด เป็นโดยธรรมชาติ

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
kongav
AV Distributor

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 07:52:27 AM »

ที่แท้การแฟ้บๆ ก็เป็นการเล่นกล้ามอีกแนวทางนึง อิอิ Grin Grin
MAXMAXSIMUM
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 01:08:17 PM »

ของผมกล้ามซ้ายข้างเดียว Grin Grin Grin Grin

VanillaX
AV Responder

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:44:08 PM »

ต้องถามเธอกลับ ว่าอยาก มีกล้ามหน้าท้องไหม ? 

Legendary
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 08:17:59 PM »

เป็นธรรมดาครับ เพราะส่วนมากคนเราถนัดขวา เว้นแต่ว่าคุณถนัดซ้ายแต่แขนขวาดันใหญ่ อันนี้สิแปลก
อย่าไปกังวลครับ ขนาดผมเล่นเวตมาเกือบ 10 ปี เล่นแขนทั้งสองข้างให้ balance กันแล้ว
แขนขวาผมก็ใหญ่กว่าประมาณครึ่งนิ้วอยู่ดี
ส่วนเรื่องชอบเหนี่ยวผมว่าไม่เกี่ยวครับ เพราะผมก็เหนี่ยวซ้ายทั่งที่ถนัดขวา ลองมาทั้งสองข้าง ผมว่าซ้ายมันโดนกว่า Grin
แนะนำให้ลองเปลี่ยนรสชาติดูครับ

หน้า: [1] พิมพ์