เมษายน 19, 2024, 10:17:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำด่วนๆ เรื่องขลิบครับ  (อ่าน 2226 ครั้ง)
FSDX
เหลนไฟใจสยิว
*

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 08:25:04 PM »

ไปขลิบที่โรงบาลไหนดี (ใน กทม.)

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ
nkxman
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 04:33:12 PM »

ทุกโรงพยาบาลทำได้ครับ อันนี้เป็นงานพื้นฐานของหมอ(เหมือนเย็บแผล) ขึ้นอยู่กับงบประมาณและความสะดวกของเรา
ถ้าเป็นโรงพยาบาลรัฐ จะถูกหน่อย แต่ต้องนัดวันเอา
ส่วนเอกชนจะแพงกว่า แล้วแต่ที่ด้วย มีตั้งแต่หลักพันต้นๆ-หมื่น สอบถามราคาได้ครับ โทรถามเอาก็ได้
ผมไปทำที่ยันฮี ประมาณ 6 พันกว่าบาท ไม่ต้องรอ
ทำแล้วกลับบ้านได้เลย ไม่ต้องนอน(มันจะยังไม่ปวดซัก 2-3 ชั่วโมง หลังจากนั้น ก็ทรมานนิดหน่อย 555)
มาพักที่บ้านอาทิตย์นึง ก็ดีขึ้นครับ แต่ต้องงดใช้งานประมาณเดือนสองเดือนครับ แผลจะได้สนิททั้งภายนอกและภายใน  อันนี้แล้วแต่คนด้วย
ผมแนะนำให้หาวันที่ทำแล้วเราได้หยุดนานๆ เช่น เช่น ก่อนวันสงกรานต์ก็ได้ จะได้พักนานหน่อย
ผมทำมาแล้ว 3 ปีกว่า มีความสุขดีครับ

*ลองเริ่มจากเวปนี้ก็ได้ครับ คนทำเป็นหมอที่สนับสนุนการขลิบ มีลิ้งค์ไปเวปบอร์ดเรื่องนี้ด้วย
http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=thaicirc20&group=1
FSDX
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:12:47 PM »

ขอบคุณมากครับ จังหวะผมลาออกมาจากงานซะด้วย เลยถือโอกาสขลิบซะเลย
PussySeeker
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 01:17:52 AM »

อยากขลิบเหมือนกัน

ขอบคุณครับ สำหรับความรุ้

AVFORFUN
FSDX
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 07:23:02 PM »

มาอัพเดตครับ ไปที่คลีนิค รัชดา-ท่าพระมา หมอเย็บได้ดีมาก เป็นไหมละลาย โดนไป 3000 ถือว่าถูกมาก เมื่อเทียบกับยันฮี ที่ราคา 8000-10000 (อัพเดตล่าสุด โทรไปถามมา)

ตอนนี้เหมือนเบอริโต้ตัวเองอยู่ หัวโผล่มาให้จี๊ดเล่น พอเอาผ้าพนแผลโปะ ก็เดินไปไหนมาไหนได้ เดินไปกินข้าวปากซอย เจอนักศึกษาอย่างเอ็กซ์ มันเลยทำงานอัตโนมัติ กลับบ้านไป เลือดตรงสองสลึง ไหลไม่หยุดเลย T T
nkxman
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 08:14:42 PM »

ยินดีด้วยครับ ทำแล้วดีจริงๆ
ช่วงนี้อย่าให้กระทบกระเทือนมากนักครับ
พยายามให้อยู่ในภาวะที่ไม่ถูกกระตุ้นให้แข็ง แผลจะหายเร็วขึ้น
(ตื่นนอนตอนเช้า มันจะแข็งเป็นธรรมชาติ แค่นี้ก็ทรมานแล้วครับ 555)
หมั่นล้างแผลด้วยน้ำเกลือ(มีขายตามร้านขายยา-ผมไม่แน่ใจว่าใช้กับไหมละลายได้มั้ย) ทาเบตาดีน หาน้ำใบบัวบกมากินด้วยก็จะดี
มันมีแผลทั้งภายนอกภายในน่ะครับ ประมาณอาทิตย์หนึ่งจะดีขึ้นมากครับ
หน้า: [1] พิมพ์