เมษายน 25, 2024, 02:03:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตหลังจบมหาลัย. . .เป็นไงบ้าง  (อ่าน 3539 ครั้ง)
JudasPriest01
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 06:24:44 PM »

จบมาผมก็ไปสมัครครับแต่ไม่ได้เลย เลยมาทำงานคาร์แคร์ของที่บ้าน
ก็เริ่มจากเป็นเด็กล้างรถเลย ทั้งร้อนทั้งเหนื่อยแรกๆก็คิดนะว่าทำไมเราต้องมาทำอะไรแบบนี้วะ
คิดๆไปก็รู้เลยว่าเพราะเราแม่งไม่ตั้งใจเรียน ไม่คิดซักทีว่าเราอยากทำอะไรอยากเป็นอะไรกันแน่
พอจบมาเลยเคว้งแล้วไม่รู้จักตัวเองเลย

แถมบุคลิกผมก็แย่ คือเป็นคนพูดน้อย ไม่ค่อยสุงสิงกับคนอื่น ไม่ค่อยมั่นใจตัวเอง ยิ่งแย่ไปใหญ่ แบบนี้ต่อให้มีทักษะ แต่ปรับตัวเข้ากับการทำงานไม่ได้ ก็ที่ไหนก็คงไม่รับ

มาทำตรงนี้ก็ทำให้ได้รู้อะไรมากครับ ผมกะจะนับ1ใหม่ แล้วตั้งตัวให้ได้ซักที ทำงานคาร์แคร์บางทีก็เบื่อครับ แต่ก็ได้เจอคนเยอะ ลูกค้าหลากหลาย แล้วเรามาทำงานตรงนี้เลยต้องปรับตัวให้ได้ จนตอนนี้ผมไม่ค่อยกลัว ประหม่า หรืออายคนแล้วครับ มั่นใจตัวเองมากขึ้น กะว่าจะทำที่นี่ไปอีกซักพักแล้วจะออกไปลุยข้างนอกบ้างแล้ว หรือไม่ก็ทำที่นี่ต่อ เพราะร้านยังเติบโตได้อีกกะช่วยให้ได้มากที่สุด
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 02:10:05 PM »

ทำอะไรก็ทำไปเถอะ งานการสมัยนี้ไม่ใช่ว่าหากันง่ายๆ  เเรงงานต่างด้าวก็เยอะ  เด่วนี้มันถึงขั้นจ้างปวสจากต่างประเทศกันเเล้ว
ไม่รุ้จะยิ้ม หรือ อะไรดี กับประเทศนี้ครับ  คนในประเทศตกงานตรึม เเต่มีจ้างเเรงงานต่างด้าวถึงขั้นปวส อีกหน่อยคงเเรงงานต่างด้าวป.ตรีป.โท เหมือนทีญี่ปุ่นมันทำกับคนไทย ตามนิคมต่างๆ

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
หน้า: 1 [2] พิมพ์