เมษายน 18, 2024, 07:32:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตนี้เคยมีเรื่องชกต่อยกับใครบ้างหรือเปล่า  (อ่าน 5078 ครั้ง)
VpuncH
พยาธิตัวเหงียน
*

« เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 07:20:38 PM »

ในฐานะลูกผู้ชาย  เคยชกหน้าใครหรือเคยโดนใครชกหน้ากันมาบ้างหรือเปล่าครับ
อยากรู้ว่าผู้ชายส่วนใหญ่มีประสบการณ์ทำนองนี้กันมาบ้างหรือเปล่า   อย่างตอนเด็กหรือตอนวัยรุ่น
ไม่ได้ส่งเสริมเรื่องทะเลาะวิวาทนะครับ   แต่บางเรื่องใช้หมัดก็แก้ปัญหาได้ความรู้สึกดีแบบเถื่อนๆไปอีกแบบ
แถมตอนหลังกลายเป็นเพื่อนกันซะอีก   แต่ก็นั่นละไม่จำเป็นอย่ามีเรื่องดีกว่า   พอโตแล้วหลบได้ก็หลบ
จำได้ต่อยจริงแบบเลือดตกยางออกครั้งแรกตอน ป.3  กับลูกพี่ลูกน้องเล่นใส่นวมชกกันแล้วกลายเป็นเอาจริง
ผลคือผมโดนต่อยเละ   ตาเขียวข้างนึงแถมเลือดกำเดาไหลเต็มหน้า
หลังจากนั้นเลยตั้งใจหัดมวยไว้ป้องกันตัวได้ครับ   แต่ไม่เคยใส่ใครก่อน   หลบหมัดแรกได้แล้วค่อยเอาคืนให้น่วม Tongue Tongue
10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 07:35:53 PM »

ตอนเด็กๆ 1-1 หลังจากนั้นซี้กันเลย
LEGACY
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 10:32:39 PM »

ช่วงเรียนผม ตอน ม.ต้น ตั้งแต่ ม.1-ม.3 ต่อยกับเพื่อนทุกเทอมเลยไม่ใช้ว่าผมทำตัวเก๋ากร่างหรอก แต่แค่โดนแกล้งจนทนไม่ไหว พอ ม.3 ได้ลองเข้าเรียนมวยไทยทั้งที่ไม่ได้ชอบ เรียนได้แค่ 3 อาทิตย์ ก็มีเรื่องในห้อง ผมต่อยมันปากแตก แต่มันจิกคอผมซะเลือด
พอผมได้รู้จัก ปาเกียว ก็ทำให้ผมชอบมวยสากลมาจนถึงปัจจุบัน ถึงขั้นลงเรียน แล้วก็ซื้อ กระสอบทราย อุปกรณ์ ชกมวยมาไว้ที่บ้านเลย UFC ผมก็ดูนะต่อสู้แบบ MMA อันนิ้โหดมาก
Homo sapiens
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 10:52:55 PM »

ผมคิดว่าเรื่องชกต่อยเป็นธรรมดาของผู้ชายนะครับ

บางครั้งพอตอนนี้ เรามองย้อนไป มันก็กลายเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว

เมื่อคนเราเป็นผู้ใหญ่มากขึ้น เรื่องของการทะเลาะวิวาทก็น่าจะลดลงมาเองแหละครับ

เนื่องจากเราโตขึ้น เราคิดใตร่ตรองอะไรๆ ได้หลายๆอย่าง

ทำให้เรื่องพวกนี้เกิดขึ้นน้อยลง Grin

ผมก็เคยมีเรื่องชกต่อยนะครับ ตอนสมัยมัธยม ถึงกับพกอาวุธกันมาเลย

มีอาวุธ หลบอย่างเดียวครับผม Smiley
berzerk01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 11:20:47 PM »

พูดตรงๆ ตั้งแต่เกิดมาจนตอนนี้ 20 ต้นๆ ยังไม่เคยโดนใครต่อยและไม่เคยต่อยใคร
น้อง Tip
เหลือบไร
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 11:23:48 PM »

ผู้หญิงตอบได้ไหมคะ

ปีที่แล้วเกือบมี เจ้าหน้าหน้าหญิงสูงวัยที่ กระทรวง ( แถวคลองหลอด )
มามีเรื่องด้วย

ตอนนั้นจำได้เลยว่า โมโหมาก จนได้ยินเสียงใจตัวเอง เต้นแรงมาก

และ เข้าใจประโยค ที่เขาพูดกันว่า

" การให้อภัยคนที่มาทำให้เราโกรธ หรือ โมโห มันทำได้ยาก "

ยากจริง ๆ

ขี้เหร่กว่า รูปใน Profile 100 %
superav
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 12:14:45 AM »

ตอนเด็กๆผมมีเรื่องประจำ แล้วก็แพ้ประจำเหมือนกัน
10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:49:58 AM »

ช่วงเรียนผม ตอน ม.ต้น ตั้งแต่ ม.1-ม.3 ต่อยกับเพื่อนทุกเทอมเลยไม่ใช้ว่าผมทำตัวเก๋ากร่างหรอก แต่แค่โดนแกล้งจนทนไม่ไหว พอ ม.3 ได้ลองเข้าเรียนมวยไทยทั้งที่ไม่ได้ชอบ เรียนได้แค่ 3 อาทิตย์ ก็มีเรื่องในห้อง ผมต่อยมันปากแตก แต่มันจิกคอผมซะเลือด
พอผมได้รู้จัก ปาเกียว ก็ทำให้ผมชอบมวยสากลมาจนถึงปัจจุบัน ถึงขั้นลงเรียน แล้วก็ซื้อ กระสอบทราย อุปกรณ์ ชกมวยมาไว้ที่บ้านเลย UFC ผมก็ดูนะต่อสู้แบบ MMA อันนิ้โหดมาก

UFC MMA ความโหดใกล้เคียงกันครับ ผมยังชอบเลย อิอิอิอิอิ ชอบดูพวกยูยิสสู ท่าจับล็อกอ่ะ เคยลองนะครับ ท่าที่มีคนมาล็อกข้างกลังอ่ะ ให้เราก้มหว่างขาเราแล้วจับขาคนนั้นขึ้นมาข้าง เดียว มันล้มจริงๆด้วย 555
ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 03:58:19 PM »

ไม่เคยเลย เหอๆ
เท่าที่เห็นส่วนใหญ่ถ้าไม่รุมก็ฟัดกันไปมา ไม่เห็นจะมีแลกหมัดกันแบบในหนังในละครเลย

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 03:23:42 AM »

ตอนเด็กก็ต่อยกันขำๆ ทั้งนั้นแหล่ะครับ
เริ่มจากแหย่กัน ล้อชื่อพ่อแม่ แล้วก็โมโห แล้วก็ต่อยกัน แล้วก็ดีกัน
5555

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
หน้า: [1] 2 พิมพ์