เมษายน 24, 2024, 03:04:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครไม่เล่นเฟสบุ๊คมั้ยครับ  (อ่าน 3942 ครั้ง)
LEGACY
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 04:45:31 AM »

ตัวผมเองเล่นนะแต่กำลังจะปิดเฟสเพราะทุกครั้งที่เปิดแล้วไปเจอเพื่อนสมัยเรียนด้วยกันเห็นรูปภาพพวกมันที่ถ่ายเวลาไปเที่ยว ถ่ายใส่ชุด น.ศ.  เข้ามหาลัย ใช้ชีวิตได้คุ้มค่าในช่วงวัยรุ่น แล้วรู้สึก เสียดายช่วงเวลาที่ผมควรจะได้รับแล้วก็ได้เป้นเหมือนพวกมัน แต่เพราะความโง่ของผมเองที่ทิ้งโอกาศนั้นไปโดยที่ลืมนึกถึงอนาคต ทำให้ผมไม่อยากเห็นเลยคิดที่จะปิดเฟสซะเพื่อที่จะได้ไม่ต้องเห็นมัน มีใครไม่เล่นเฟสบ้างมั้ยครับ ยกมือขึ้นหน่อยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 04:48:42 AM โดย EEK Q » บันทึกการเข้า
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:31:43 AM »

ก็เเปลกนะ ไม่เหมือนผม สมัยผมอยุ๋มหาวิทยาลัย ที่เทียวหลักๆของผมคือห้องสมุดนะครับ ผมเพิ่งมาเปิดเฟสบุคใช้เมือจบมหาวิทยาลัยเป็นจะสิบปี ชีวิตมีเวลาสนุกสนานเยอะครับ ผมคิดเเบบนี้นะ  มีงานทำ ก็มีเงินใช้  จะไปทำอะไรก็ไม่ต้องขอเงินพ่อเเม่ เเถมยังมีเงินให้ท่านใช้อีก สนุกจะตาย   

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
1198R
AV Donator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:43:37 AM »

เข้ามายกมือ 1 เสียงครับ

ไม่เล่น fb tw ig line หรือโปรแกรมแชทที่ยอดนิยมทุกชนิดครับ

หยุดเล่นมาตั้งแต่ hi5 ครับ  มีปัญหากับตัวเองเล็กน้อย ก็เลยไม่แตะต้องมันซะทุกอย่าง

มองบางมุม ไม่มีก็ดีไปอย่างนึง แต่บางมุม ก็หงุดหงิด อย่างจะเข้าไปอ่านอะไร บางอย่างก็ลากเข้า FB ไปซะหมด

พอไม่มีก็อ่านรายละเอียดไม่ได้ อยากจะคอมเม้นท์บ้างก็ทำไม่ได้ บางอารมณ์อยากชิงโชคล่ารางวัลบ้าง ก็ทำไม่ได้

อ้อ .. ขอยกตัวอย่างอีกนิดนึงครับ สมัยก่อนเข้าบอร์ดอยู่บอร์ดนึง เป็นบอร์ดที่อบอุ่นมากๆ คนคอเดียวกันเข้ามาคุยกันเยอะ คุยกันทุกวัน

พอเริ่มมี FB ทุกวันนี้บอร์ดนิ่งมาก คนเงียบไป คนเก่าๆหายหมด สืบทราบมาว่า เค้าไปคุยกันใน FB หมดแล้ว ฮ่าๆ

แต่ผมก็ยังเฝ้าบอร์ดนั้นต่อไป เปิดมันทุกวัน บางวันก็มี login ผมอยู่คนเดียว คุยอะไรไปก็ไม่ค่อยมีคนมาตอบ เหงาดีเหมือนกันครับ

ริว จิตสำส่อน

ผู้ดูแลบอร์ดย่อย ASK HER NAME

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 07:23:50 PM »

ไม่อยากเล่นเห็นเพื่อน ประสบความสำเร็จรับปริญญา อวด โน่นนี่นั่น มันน่าอิจฉา

เราทำไม่ได้อย่างเขา เลยเม้นกวนๆไป มันลบหมดแล้ว  ปัจจุบันลบแอคเคาน์ทิ้งแล้ว   

มีตั้งแต่สมัยเขายังไม่ฮิตเล่นกัน

huadoor2

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 11:26:13 PM »

ผมเป็นอีก 1 คนครับที่ไม่เล่น Facebook - Instagram - Twitter เลย ทั้งๆ ที่คนไทยเล่นกัน
โครมๆ ไม่รู้ซิครับ ผมไม่ค่อยชอบการแชร์ทุกสิ่งทุกอย่างของเราให้คนทั้งโลกรู้อะไรประมาณนั้นอ่ะ
ผมว่าคนไทยใช้ผิดวัตถุประสงค์นะ เพราะเท่าที่เห็นมาคนไทยส่วนใหญ่ใช้ Social network เหล่านี้
ไปในทาง "อวดของ - ปล่อยของ - โชว์ของ" กันซะมากกว่า

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
medusakung
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 03:15:52 PM »

Me

maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 03:36:51 PM »

อ่านโพสhuadoor2ถึงเข้าใจการเล่นเฟสบุคของหลายๆคน
ผมก็งงนะ เล่นไหม่ๆ ทำไมมีเเต่รุปเพือ่นไปออกงาน ถ่ายกับรถ กับบ้าน หรือไปอบรมต่างๆนาๆ  อ่อ เขาอวดของกันนี่เอง
เเต่เพื่อนผมบางคนก็ไม่ทำนะ  เล่นเเต่เเชท บางคนเป็นตำรวจระดับพันโท  เวลาอยุในเฟส มันก็เขียนเเต่ชือ ไม่ได้บอกยศใคร
เเน่นอน  ต่องมีบางคนบอกหมดเหมือนกัน เช่น พ.ต.ต.อะไรต่างๆของมันก็ไม่รู้  ฃึ่งผมเพิ่งเข้าใจวันนี้เองว่าทำไปทำไม
ส่วนมากผมจะเข้าไปเเชทกับเพือนสมัยเด็กๆอะนะ  ใครคุยดีก็คุย  ไม่เลือกมาก  กวนตีนมากๆหรือเบ่งมากๆผมก็ไม่คุย เสียเวลาดูนมเด็ก 

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 04:09:38 PM »

ผมก็ไม่เล่นครับเอาเวลาไปฟังเพลงกับดูหนังหมดอิอิ..
yaamza
AV Donator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 01:15:28 AM »

ผมคนนึงที่เกือบจะไม่เล่นเลย

แต่ติดตอนนี้ยังเรียนอยู่ เลยต้องเข้าไปดูบ้างเพราะในกลุ่มที่เรียนจะมีคนบอกว่าจารย์จะสอนหรือไม่สอน หรือนัดเพิ่มไหม

ตอนนี้ใกล้จบละ

fb ในความคิดผมเป็นแค่ที่รับข้อความคล้ายhotmail และคุยกับเพื่อนที่ซี้ๆเผื่อเขามีปัญหาอะไรแหละคับ

โพสสถานะผมไม่โพสมาเกือบปีละมั้งเพราะผมคิดว่า ทำตัวเองให้ดีก่อนพูดดีกว่าไม่ต้องไปโชว์ใคร 

เพราะบางคนสถานะวันเดียวแม่งมีเป็นสิบ หรือบางคนก็เสพติดกับการให้คนมาไลค์เยอะๆ

ผมเชื่อว่าอีกหน่อย กระแส fb ก็จะซาไปเองครับ แต่อาจจะช้าหน่อย คล้ายๆ hi5

แต่ fb เขาวางฐานมาดีก็อาจจะอยู่ถึง5-10ปี  แล้วมีตัวใหม่ๆมาแทน

หรือไม่ตอนนั้น มาร์ค ซัคเคอร์อาจเบื่อfb ตัวเองเลยลองคิดทำอะไรใหม่ๆคล้ายๆfb ให้คนมาใช้ก็ได้เพราะเขามีลูกค้าfbอยู่แล้วนิ

เพื่อต่อ ยอดธุรกิจเขาต่อไป

มีใครสนใจจะเล่น pirch ไหมท่าน   Smiley ย้อนวันวานเจาะไข่แดง Smiley

gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:59:27 AM »

มันก็มีข้อดีข้อเสียในตัวมันเองนะ บางคนเสพติดมากไป กินก็ถ่าย ขี้ก็ถ่าย ดีไม่เอากันแล้วถ่ายมาให้ดู

เสพติดlike อวดนมเพื่อให้คนมามากด like หาผัวหาเมีย  วันๆเข้าแต่เฟสจนลืมสิ่งที่ควรทำหลายๆอย่าง เสียเวลาโดนไม่จำเป็น

สำหรับข้อดีสำหรับผมก็มีแค่ได้คุยกับเพื่อนๆ เพราะผมไม่รับแอดมั่วๆมีเฉพาะเพื่อนๆ เล่นมาหลายปีมีเพื่อน ร้อยกว่าคน รู้จักหมด

เวลาบอลแแพ้ชนะก็คุยกันสนุก เจอเพื่อนสมัยประถมก็มี ส่วนเรื่องที่บางคนถ่ายรุปอวดรวย อวดมากเกินไปก็ลบเพื่อน

อิจฉา  มนุษย์ห้ามความอิจฉาไม่ได้หรอก ขึ้นอยู๋กับจะเปลี่ยนมันยังไง  และก็ธรรมชาติของมนุษย์อีกละเนอะ มีดีก็ต้องอวด

เกิดมา วาสนาดี บ้านรวยให้มันรุ้ไป  Grin Grin Grin Grin

ตัวผมก็จบแค่ ม.6 นะ เลยศึกษาวิชาที่จะสามารถเลี้ยงชีพได้ ตอนนี้ก็มีกิจการเล็กๆเป็นของตนเอง ถึงต้องอดมือ กินมือ เหนื่อยกว่าคนอื่นให้  แต่ผมก็ภูมิใจในสิ่งที่ผมทำ  สู้ๆกันครับ  ตอนนี้ขอเวลาหาตังจ่ายหนี้ก่อนสิ้นเดือนแย้วววววว     

Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2013, 10:04:37 AM โดย gugugu1016 » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 พิมพ์