เมษายน 20, 2024, 09:51:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อเน็ตหอ ทำไงดี เซ็งมาก  (อ่าน 3036 ครั้ง)
sotx
กรรมมาธิการเอวี
*

« เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 04:29:44 AM »

ใช้เน็ตสายแลนรวมกับห้องอื่น เจอปัญหาสารพัด เน็ตหลุด สัญญาณอ่อน สายเร้าเตอร์หลุด ฯลฯ
หลายๆครั้ง เจอพวกเห็นแก่ตัว ชอบโหลดบิท ดึงความเร็วจนเน็ตเวิร์คแทบล่ม
เจ้าของหอผู้ดูแล ก็อยู่คนละบ้าน มีปัญหา ต้องไปตามถึงบ้าน กว่าจะมาแก้แต่ละครั้ง
ต้องทนๆๆๆๆ เป็นแบบนี้เรื่อยๆ ไม่รู้ทำไงดี

อยากเล่นเน็ต wi-fi ไปถามที่ทรูช็อป เขาว่า ที่พักต้องอยู่ใกล้ถนนใหญ่ ไม่เกิน 50 หรือ 80 เมตร อะไรนี่แหละ
แต่ที่พักผม อยู่ซอยลึก เกือบๆ 200 เมตร หมดสิทธิ์เลย

กว่าจะโหลดหนังแต่ละเรื่อง เหนื่อยใจสุดๆ บางทีเรื่องเดียว 5-6 วัน กว่าจะเสร็จ
สัญญาณหลุด ต้องมาโหลดใหม่พาร์ทเดิมซ้ำๆ
บางวัน กะแค่เว็บ Google ยังโหลดช้าๆอืดๆ
เซ็งๆๆๆๆๆ  Undecided Undecided Undecided

ใครเล่นเน็ตหอ หรือห้องเช่า มีปัญหากันบ้างไหมครับ แก้ปัญหายังไง มาแชร์กันหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2013, 05:02:22 AM โดย sotx » บันทึกการเข้า

ริว จิตสำส่อน
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ผู้ดูแลบอร์ดย่อย ASK HER NAME

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 09:08:52 AM »

ใช้เน็ตสายแลนรวมกับห้องอื่น เจอปัญหาสารพัด เน็ตหลุด สัญญาณอ่อน สายเร้าเตอร์หลุด ฯลฯ
หลายๆครั้ง เจอพวกเห็นแก่ตัว ชอบโหลดบิท ดึงความเร็วจนเน็ตเวิร์คแทบล่ม
เจ้าของหอผู้ดูแล ก็อยู่คนละบ้าน มีปัญหา ต้องไปตามถึงบ้าน กว่าจะมาแก้แต่ละครั้ง
ต้องทนๆๆๆๆ เป็นแบบนี้เรื่อยๆ ไม่รู้ทำไงดี

อยากเล่นเน็ต wi-fi ไปถามที่ทรูช็อป เขาว่า ที่พักต้องอยู่ใกล้ถนนใหญ่ ไม่เกิน 50 หรือ 80 เมตร อะไรนี่แหละ
แต่ที่พักผม อยู่ซอยลึก เกือบๆ 200 เมตร หมดสิทธิ์เลย

กว่าจะโหลดหนังแต่ละเรื่อง เหนื่อยใจสุดๆ บางทีเรื่องเดียว 5-6 วัน กว่าจะเสร็จ
สัญญาณหลุด ต้องมาโหลดใหม่พาร์ทเดิมซ้ำๆ
บางวัน กะแค่เว็บ Google ยังโหลดช้าๆอืดๆ
เซ็งๆๆๆๆๆ  Undecided Undecided Undecided

ใครเล่นเน็ตหอ หรือห้องเช่า มีปัญหากันบ้างไหมครับ แก้ปัญหายังไง มาแชร์กันหน่อยครับ

มันไม่สเถียรหรอกครับ เคยโหลดด้วยไวไฟ ช่วงยังไม่มีเน็ตบ้าน โคตรทรมาน ต้องตื่นแต่เช้า ไปที่ทำงาน เพราะมีไวไฟฟรี   

เล่นในเวลางานบ้าง กว่าจะเสร็จแต่ละพาร์ท 2 ชม ได้เรื่องดียว ทรมาน บอกตรงๆ ติดเน็ตบ้านดีที่สุด

ริว จิตสำส่อน

ผู้ดูแลบอร์ดย่อย ASK HER NAME

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 09:11:12 AM »

อีกอย่างเน็ต ทรุย ทรุยสมชื่อ มีคลื่นแรงเต็มบ้านเต็มเมือง แต่แม่ม เชื่อมต่อ โคตรยาก หลุดมั่ง ไม่ติดมั่ง

sotx
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 10:02:47 AM »

ผมคงต้องทำใจแล้ว ใช่ไหมครับเนี่ย  Undecided

เฮ้อ.. เซ็งๆๆ

nkxman
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 10:58:23 AM »

ถ้าแถวระเบียงห้องติดตั้งอุปกรณ์ได้ แนะนำให้ลองติดต่อ AIS airnet ดูครับ
http://www.ais.co.th/airnet/th/product_home.html
 ไม่ต้องใช้สายโทรศัพท์ แต่ต้องตั้งเสาของเค้าเอง ถ้ามีตัวส่งสัญญาณของเค้าใกล้ๆ จะดีมากๆครับ เหมือนเป็น wifi เฉพาะของเราเองน่ะครับ
ผมใช้อยู่ เสถียรใช้ได้ บริการก็ไม่เลวนัก(ที่ผมเจอมานะ)
ผมใช้แบบ 10m ตกเดือนละหกร้อยกว่าบาท
เน็ตแบบนี้รู้สึกมีของ TOT ด้วยมั้งครับ ลองหาดูครับ

AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 11:02:09 AM »

http://www.airnetagent.com/2012/11/airnet-by-ais.html

อันนี้อาจจะเป็นแสงสว่าง ลองติดต่อ AIS เลยครับผมเคยไปถามๆจะติดอยู่เหมือนกันเมื่อก่อนช่วงที่ต้องอยู่หอสลับบ้าน แต่เดี๋ยวนี้อนู่บ้านแล้วเลยไม่ได้ติด

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 01:02:41 PM »

หอเก่าผมเคยเป็นครับ ทั้งหลุด ทั้งเล่นไม่ได้หลายวัน แจ้งไปมันก็บอกว่าห้องอื่นก็เล่นได้ตามปกติ(ซึ่งผมเคยไปดูตัวเราเตอร์มันและผมก็เคยบอกกับแม่บ้านของหอว่าเป็นที่หัวสายlanของหอที่ต่อไปยังห้องผมมันมีปัญหามันยึดไม่ติดแล้ว) ซึ่งไอเจ้าของหอก็ไม่ยอมมารับผิดชอบสักที ทำตัวรู้มาก หาว่าเป็นที่โน๊ตบุ๊คผมมั่งไรมั่ง ทั้งที่ผ่านมาพอตรวจสอบปัญหาก็เป็นที่มันตลอดไม่ได้เกี่ยวที่ผมเลย หลังๆเป็นบ่อยขึ้นผมตัดสินใจย้ายหอเลยครับ ทนไม่ไหวกับพฤติกรรมของเจ้าของหอ จนได้ที่ใหม่เน็ตดี(เดือนละ 200) มี WIFI เราเตอร์ทุกช้ั้น ไม่มีปัญหาเลย สักนิด มีคนคอยรับแจ้งปัญหาซึ่งอยู่ในตึกเดียวกัน ใจดีมากๆ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2013, 01:04:55 PM โดย Kiboom7 » บันทึกการเข้า
KeneMoko
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 01:52:00 PM »

ลากเนตเข้าห้องเลยสิ .. ใช้แบบแลนน่ะแหละ

ยุ่งยากตอนแรกหน่อย  แต่ถ้าได้ดีแล้วมันจะเสถียรมาก ๆ

Mayu Okamoto    NNPJ-318
spwan
AV Distributor

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 07:44:32 PM »

มีเซเว่นไหมล่ะครับ หาตัวรับไวไฟแรงๆสักตัวก็ได้แล้ว เดี๋ยวนี้มีแบบรับส่งได้ถึงระยะห้ากิโล

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 02:07:51 PM »

มีทางเดียว ติด NET เอง เสียรายเดือนแบบเต็มๆ แบบไม่ต้องแชร์ใคร ลองถามเจ้าของดูว่ามันยอมเปล่า
หน้า: [1] 2 พิมพ์