เมษายน 19, 2024, 08:50:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความคืบหน้าล่าสุดครับ Tenga Flip Hole ในร้านtoyskama.com  (อ่าน 6329 ครั้ง)
vifa
AV Dedicator (VIP)
นักสะสมเอวี

« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 10:49:40 PM »

สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่แกะกล่อง ก็เหมือนกับที่ผมซื้อของเซ็กทอยครั้งแรกและซื้อในร้านwww.toyskama.comครั้งแรกเช่นกันครับ ผมบังเอิญมีทั้งโชคดีและโชคไม่เข้าข้างพร้อมกันครับ เรื่องมีอยู่ว่าผมซื้อTenga Flip Hole (White) ซื้อวันที่10/10/56 ได้รับของเวลาบ่าย2โมงกว่าครับนัดเจอกัน ที่ผมบอกว่าโชคไม่เข้าข้างคือตอนที่ผมใส่น้ำยาที่แถมมาลงไปแล้วผมลองกดปุ่มทั้ง3ปรากฎว่ามีปุ่มด้านหนึ่งยางมันขาดแต่ก็ไม่ขาดหมดครับดีนะที่ผมยังไม่ถอดกางเกง555 ส่วนโชคดีคือผมโทรไปทางพี่ผู้หญิงก็ได้ยืนยันที่จะเปลี่ยนสินค้าใหม่ให้ในวันพรุ่งนี้ แต่พอดีผมต้องไปธุระกับทางบ้านทั้งวัน ก็ไม่แน่ใจว่าเกิน1วันพี่เขายังรักษาคำพูดอยู่หรือไม่ครับ แต่โดยรวมพี่เขาพูดดีนะครับ และเปลี่ยนได้หรือไม่ได้ผมจะบอกเล่าอีกครั้งครับและถ้าได้ใช้จะเล่าสู่กันฟัง ขอสรุปว่า
1.ร้านนี้เขาขายของมีอยู่จริง(น่าจะตัดปัญหาในการเบี้ยวส่งครับ)
2.พี่ผู้หญิงมีอัชยาสัยดีถามได้ทุกเรื่องครับ ยกเว้นเรื่องยืมเงิน
3.สิ่งที่เล่ามาข้างต้นแปลว่าร้านนี้รับผิดชอบกับสินค้าที่ขาย (ผมว่าญี่ปุ่นก็มีข้อผิดพลาดได้แต่สำคัญคือทางร้านที่ขายปลีกมีความเป็นมืออาชีพรับผิดชอบกับสินค้าที่จำหน่ายหรือไม่)
4.ถ้าได้เปลี่ยนผมเปลี่ยนเป็นสีดำดีใหมครับ ผมย้งไม่เคยได้ใช้ผมยังซิงๆอยู่555
  ประมาณวันเสาร์ผมจะมาเล่าให้ฟังอีกครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2013, 04:13:19 PM โดย vifa » บันทึกการเข้า
vifa
นักสะสมเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 07:01:21 PM »

เป็นข่าวดีและข่าวร้ายครับ ข่าวดีคือทางร้านwww.toyskama.com/เขาส่งสินค้าใหม่มาให้วันที่12/10/56 นัดเจอกัน แต่ข่าวร้ายเครื่องที่ทางร้านส่งมาให้ผมมาแกะสินค้าตอนเย็นเป็นเครื่องสีดำก่อนหน้านั้นเป็นสีขาวอันนี้ผมขอเปลี่ยนสีเองครับ เปิดออกมาแล้วเห็นสิริโคนหรือยางตรงช่วงปุ่มกดมีด้านหนึ่งเป็นริ้วแตกยาวหลายเส้นแต่ไม่ลึก และตรงด้านบนของปุ่มกดด้านในแตกเป็นรูอันนี้ลึกกว่า ขออภัยผมไม่สามารถนำรูปมาขึ้นได้ผมใช้โทรศัพย์รุ่นเก่าครับ ผมจึงได้โทรไปหาพี่แอนที่เป็นเจ้าของร้านก็บอกว่าไม่ได้ดูสินค้าเพราะรับมาก็ส่งให้ลูกค้าเลยจะมีพี่อีกคนเขาขับรถมาส่งให้ลูกค้า และพี่แอนก็สรุปว่าให้ผมส่งพัสดุกลับคืนและจะคืนเงินให้ครับ ผมควรทำอย่างไรดีครับเพราะผมก็ยังอยากได้อยู่ครับ และการส่งพัสดุก็ค่อนข้างยุ่งยากสำหรับตัวผมครับ (อันนี้ความคิดผมครับ ผมว่าช่วงนี้สินค้าล็อตนี้มีปัญหาเรื่องยางแทบทั้งหมด เพราะก่อนหน้านี้ผมซื้อสีขาวและมีปัญหาแบบเดียวกันผมจึงเปลี่ยนเป็นสีดำก็เป็นเหมือนเดิมครับ ไม่แน่ใจว่าร้านอื่นช่วงเวลานี้จะเป็นเหมือนกันหมดหรือเปล่าครับแต่ก็ยังดีที่ทางร้านมีความรับผิดชอบครับ) ขอบคุณครับ
zapcondom
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 07:40:29 PM »

ไม่ทุกร้านแน่นอนครับ อาจจะแค่สินค้าล็อตนี้มีปัญหาเรื่องยาง แต่ผมก็พึ่งนำเข้ามาก็ปกติดีนะครับ

วิธีแก้ รองให้ทางร้าน Toyskama เปลี่ยนเป็นสี แดงหรือเทาดูครับ 2 สี นี้อาจจะมีลอตเก่าอยู่ หรือไม่ก็ ให้เขาตรวจสอบก่อนส่งก็ได้ครับ

จำหน่าย ถุงยางอนามัย กระป๋อง Tenga นำเข้าจากญี่ปุ่น
สามารถชมสินค้าได้ที่
www.zapcondom.com

ติดต่อสอบถามได้ที่ โทร.094-3300-876
EMAIL : [email protected]
vifa
นักสะสมเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 12:20:19 AM »

ขอบคุณพี่zapcondomที่ให้คำแนะนำครับ ช่วงค่ำได้คุยกันว่าทางพี่เขาจะแจ้งไปทางญี่ปุ่น และจะรู้ผลจากทางญี่ปุ่นว่าเกิดอะไรขึ้น ส่วนทางผมพี่เขาให้ทางออกว่าจะเปลี่ยนสินค้าให้หรือจะคืนเงินคืนสินค้า แต่ใหนๆก็อุดหนุนกันแล้วคืนผมคงจะไม่คืนครับ แต่จะลองเปลี่ยนสีแดงหรือเทาตามที่พี่zapcondomแนะนำ หรืออาจจะเปลี่ยนสินค้าที่ถูกกว่าหรือแพงกว่า ที่ถูกกว่าผมก็ไม่เอาส่วนต่างจำนวนเงินที่ขาด ที่แพงกว่าผมก็ยินดีเพิ่มเงินตามจำนวน หรืออีกทางเลือกคือผมขายเป็นสินค้ามือ2ถูกๆไปเลยครับ เพื่อที่ไม่ต้องเป็นภาระของพี่แอน แต่สภาพสินค้าจริงๆก็ไม่น่าซีเรียสแต่เพียงแต่ผมซื้อสินค้าใหม่ด้วยจำนวนเงินเต็มก็อยากจะได้สินค้าไม่มีตำหนิเท่านั้นเองครับ เปลี่ยนได้หรือไม่ได้ผมจะมาเล่าสู่กันฟังอีกครับ สรุปว่าผมยังไม่เสียตัวเหมือนเดิมครับ555 (แต่กรณีที่พี่เขาเปลี่ยนใจไม่รับผิดชอบอะไรแล้ว ผมก็ไม่โกรธพี่แอนครับ แต่ผมอาจจะขายให้เพื่อนๆพี่ๆในเวปนี้ราคา2,400บาท) ขอบคุณครับ
zapcondom
**

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 12:25:48 AM »

ผมก็เคยเป็น ตอนขนส่งมา กล่องแตก เหลือแต่ตัวกระป๋อง ขายไปใน ราคา 2000 ขายไป 3 อัน ก็มีหลายคนอยู่นะครับ ที่รอของแบบนี้อยู่ เพราะผมตั้งขาย ที่อื่น 1-2 วันก็ออกหมดละ 3 อัน ถ้าตั้งขายก็ขอให้ขายออกไวๆ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2013, 12:39:28 AM โดย zapcondom » บันทึกการเข้า

จำหน่าย ถุงยางอนามัย กระป๋อง Tenga นำเข้าจากญี่ปุ่น
สามารถชมสินค้าได้ที่
www.zapcondom.com

ติดต่อสอบถามได้ที่ โทร.094-3300-876
EMAIL : [email protected]
vifa
นักสะสมเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 12:51:55 AM »

ขอบคุณครับzapcondom ผมขอรอความชัดเจนของพี่แอนร้านtoyskama.com ก่อนครับน่าจะเป็นวันอาทิตย์ก็จะทราบผลครับ ขอบคุณครับ
vifa
นักสะสมเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 07:25:08 PM »

ความเคลื่อนใหวล่าสุุด 13/10/56 พี่แอนร้านtoyskama.com ได้โทรมาหาผมว่าจะเปลี่ยนสินค้าเป็นตัวใหนหรือจะให้พี่คืนเงินค๊ะ ผมก็คิดว่าจะเปลี่ยนเป็นสินค้าใหม่ในวันจันทร์แต่จริงๆผมอยากจะเปลี่ยนในวันนี้ด้วยครับแต่วันนี้ไปธุระกับทางบ้าน ผมขอชื่นชมในการขายของที่สุจริตและรับผิดชอบของพี่แอนครับ และผมก็อยากจะขอให้ตามร้านต่างๆซื่อสัตย์ต่อลูกค้าตามที่ตัวเองได้เชื่อมั่นว่าทำถูกต้องรับผิดชอบต่อลูกค้าที่ดีอยู่แล้วครับ และขอให้พี่แอนรักษามาตราฐานนี้ใว้ตลอดไปครับ ดั่งเช่นซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน ถึงแม้จะกินไม่อิ่มเท่าไหร่ แต่เชื่อเถอะซักวันพี่แอนอาจจะรับสินค้านำเข้าต่างๆเช่นกระเป๋า รองเท้าอื่นๆ โดยขายผ่านเวปใช้ชื่อพี่แอน เบอร์โทรเดิมลูกค้าก็กล้าสั่งสินค้า เพราะเชื่อว่าไม่โกงแน่ๆ ยกตัวอย่างอีกเรื่องครับ Bic c ทำไมถึงไปซื้อชื่อคาร์ฟูร์ เพราะชื่อเสียงครับทั้ง2แห่งมีชื่อทั้งคู่แต่ถ้าเขาซื้อแล้วก็เหลือ Bic c เจ้าเดียวครับ
 ผมคิดไปเองว่าสงสัยวาสนาผมอาจจะใช้ Tenga Flip Holeไม่ได้ เพราะก่อนออกจากบ้านฝนไม่ตก พอกำลังเดินไปรอรถฝนก็ตกหนักมากๆ และพอได้สินค้า สีขาวก็ไม่ได้ใช้ สีดำก็ไม่ต้องใช้555 เขาเรียกว่าวาสนาไม่ถึงจริงๆ
ผมจึงจะเปลี่ยนเป็นจิ๋มเทียมรุ่นเลียนแบบดาราเอวี มาเรีย Maria หรือ จิ๋มเทียมเลียนแบบดาราเอวีรุ่นฮิบิกิ Hibiki ตามที่ทางร้านพี่แอนมีขายครับ เพื่อนๆพี่ๆเคยใช้แล้วเล่าประสบการณ์ให้ฟังหน่อยครับ และผมหวังว่าผมจะมีโชคมีวาสนาใช้โดยไม่มีอุปสรรค์ใดๆครับ ขอบคุณครับ
vifa
นักสะสมเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 04:10:29 PM »

สวัสดีครับ ผมได้เปลี่ยนสินค้าแล้วครับจากทางร้านtoyskama.com ต้องขอบคุณทางพี่แอนอีกครั้งครับ ผมเปลี่ยนเป็นจิ๋มเทียมรุ่นเลียนแบบดาราเอวี มาเรีย ตอนนี้ก่อนแกะถุงหรือจะใส่เจลหล่อลื่นผมต้องตรวจสินค้าให้แน่ใจก่อนครับ เพราะมีประสบการณ์ถึง2ครั้งแล้วครับ555 ของพี่ยุ่นเทคโนโลยี่สูงก็ไม่แน่เหมือนกันครับ ผมได้แกะถุงพลาสติกที่บรรจุน้องมาเรียและตรวจดูให้เรีบบร้อยก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ   
 ผลการทดลองใช้
ผมหยิบสาวเจ้าขึ้นมาชื่นชมพยายามมองทั่วเรื่อนร่างสีชมพูอ่อนๆอย่างชื่นชม รูปคลำนู่นคลำนี่มองแล้วมองเล่าก็ไม่เกิดอารมณ์ เก็บก่อนดีกว่า555 ขอจบรีวิวเท่านี้ก่อนครับเมื่อผมใด้ใช้แล้วจะมาเล่าสู่กันอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ
boremons

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 06:24:57 PM »

ไหนๆก็มีรุ่นนี้ก็ทำกระทู้รีวิวรุ่นนี้ด้วยเลยก็น่าจะดีนะครับ ^^

เข้ามาเสพ แล้วก็จาก
vifa
นักสะสมเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:35:44 PM »

ขอบคุณครับ boremons ที่แนะนำ เดี๋ยวผมจะตั้งกระทู้ใหม่ครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์