มีนาคม 29, 2024, 02:40:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Iphone 3GS 8G ดีมั้ย  (อ่าน 4370 ครั้ง)
LEGACY
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 10:39:06 PM »

เห็นราคาแค่ 6000 กว่าบาทมือหนึ่งด้วย เลยอยากซื้อมาใช้ บอกก่อนว่าผมไม่ใช่คนที่ติดตามข่าวสารหรือสาวก smart phone แค่เห็นว่ารูปทรงมันสวยแล้วดูมีระดับ Grin แต่รู้ว่ามันรุ่นเก่าแล้วอันนี้ไม่ได้ซีเรียส ตอนนี้ใช่ wave ll อยู่
ถ้าซื้อมาแค่ โทร ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเน็ตwifi ส่วนพวก app ไม่ค่อยได้สนใจ จะคุ้มมั้ยครับ สำหรับ Iphone 3GS ราคา 6000 กว่าบาทเนิ้ย แล้วถ้าเทียบระหว่าง wave ll กับ Iphone 3GS ตัวไหนดีกว่ากันครับ ตัดเรื่องระบบปฎิบัติการไปนะ
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 11:51:41 PM »

Iphone 3GS มันเก่ากว่ากว่า wave ll ที่ท่านใช้ซะอีก
แถมตกรุ่นมาแล้วสี่ปี ถ้าซื้อมาแค่โทร ฟังเพลง ดูหนัง
ลองดูพวกจอใหญ่ๆของไอโมบายก็ได้ ห้าพันกว่าบาท จอ6นิ้ว

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
ขุ่นแม่ยูกิริน

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 02:11:03 AM »

เก็บเงินเพิ่มไปซื้้อ 4S เถอะ เดี๋ยวซื้อมาใช้ก็อยากเล่นนู่นนี่มันจะหงุดหงิดเอา เพราะสเปคเครื่องมันอืด

seedz
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

XD อิอิ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 03:15:16 AM »

บอกคำเดียวว่าอย่าเลยครับบบบบบบ
sub1987
AV Devotor (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 05:52:43 PM »

งบหกพันผมเอาระบบแอนดรอยด์ใหม่ๆดีกว่าครับ

http://www.thaimobilecenter.com/spec/HTC_Desire_X.asp

http://www.thaimobilecenter.com/spec/Lenovo-A706.asp

http://www.thaimobilecenter.com/spec/OPPO_Find_Piano.asp
Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 10:58:13 PM »

เห็นราคาแค่ 6000 กว่าบาทมือหนึ่งด้วย เลยอยากซื้อมาใช้ บอกก่อนว่าผมไม่ใช่คนที่ติดตามข่าวสารหรือสาวก smart phone แค่เห็นว่ารูปทรงมันสวยแล้วดูมีระดับ Grin แต่รู้ว่ามันรุ่นเก่าแล้วอันนี้ไม่ได้ซีเรียส ตอนนี้ใช่ wave ll อยู่
ถ้าซื้อมาแค่ โทร ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเน็ตwifi ส่วนพวก app ไม่ค่อยได้สนใจ จะคุ้มมั้ยครับ สำหรับ Iphone 3GS ราคา 6000 กว่าบาทเนิ้ย แล้วถ้าเทียบระหว่าง wave ll กับ Iphone 3GS ตัวไหนดีกว่ากันครับ ตัดเรื่องระบบปฎิบัติการไปนะ
ตอนนี้ซื้อ iphone 4 ขึ้นไปดีกว่าครับ
ระหว่าง 3GS กับ Iphone4 เป็นรุ่นเปลี่ยนเจน อย่างชัดเจน ด้านดีไซน์ กับ สเปคต่างๆ
ข้อดีคือ Iphone4
1.เคสหาง่ายมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เพราะคนใช้กันทั่วบ้านทั่วเมือง และอะไหล่หาง่าย
2.ใช้ได้สบายอีกหลายปี (สำหรับคนที่ไม่ใช้ แอพอะไรมากมายนะ) อย่าไปใช้อัพ IOS7 นะห้ามเด็ดขาด ช้ามากมาย
3.ขายต่อได้ราคา
4.ดูดี ถือแล้วไม่อายใคร

ส่วน 3GS
1.เคสหายากมาก ร้านโล๊ะหมดแล้ว
2.ทรงโบราณ หนาอ้วน จอหยาบ
3.ราคาก็ขายได้
4.ถือแล้วอาย รุ่นเก่าเกิ๊น

สรุป ถ้าคิดจะซื้อ Iphone ควรซื้อรุ่น ตั้งแต่ Iphone4 ขึ้นไป จ่ายแพงอีกนิด ใช้ได้ยาวๆ รูปทรงไม่โบราณ ครับ
เชื่อผม
Bang

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:31:58 PM »

อย่าไปซื้อมาเลยครับ เดี่ยวใช้ไปได้สักพักอยากจะได้เครื่องใหม่ 6พันกว่าไปซื้อแอนดรอย ยี่ห้ออื่นคุ่มกว่า 3GS 8G มันกากแล้วครับ
LEGACY

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 11:34:47 AM »

ขอบคุณครับ ตัดใจจาก 3GS ล่ะ  เดี๋ยวไปจัด SS Galaxy Grand แทนแล้วกัน
Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 09:01:08 PM »

ขอบคุณครับ ตัดใจจาก 3GS ล่ะ  เดี๋ยวไปจัด SS Galaxy Grand แทนแล้วกัน
กาแลคซี่ แกรนด์ ก็ช้ามากมายครับ
จอก็หยาบ เครื่องก็หนักครับ และก็หนา
อย่าเอาเลยครับ ผมราคาสูงเกินไปถ้าเทียบกับประสิทธิภาพ ที่ได้รับ กับราคา ณ ตอนนี้
seedz
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

XD อิอิ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 10:02:47 PM »

Grand ก็กากครับ คนด่าระนาวเลย
เก็บเงินเพิ่มซัก 10000 ครับ เชื่อผมนะ
ถ้างบ 10000 ตัวเลือกเยอะครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์