มีนาคม 29, 2024, 02:35:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราไม่มีเพื่อนอยู่ได้มั้ยครับ  (อ่าน 4441 ครั้ง)
LEGACY
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 08:53:53 PM »

ตามหัวข้อเลยครับ ถ้าคนเราไม่มีเพื่อนเลย ใช้ชีวิตแบบตัวคนเดียวทำอะไรคนเดียว จะสามารถใช้ชีวิตอยู่ได้มั้ยครับ พอดีผมเองมีปัญหากับเพื่อนแล้วผมเองคิดว่าจะตัดขาดจากเพื่อน เอาง่ายๆก็คือทั้งชีวิตผมก็เหลือแค่ พ่อแม่แล้วก็พี่ชาย แค่นั้นล่ะ  Cry
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 09:09:24 PM »

เพื่อนเก่าๆที่ไม่ดีเลิกคบไป แต่อย่าปิดตัวเองในการเปิดรับเพื่อนใหม่ๆครับ อาจจะดูเพื่อนใหม่นานๆหน่อย ไม่ต้องคิดว่าจะมีหรือจะไม่มี แค่ททำดีๆกับคนรอบๆตัวใกล้ชิด พ่อแม่ ครอบครัวพอครับ ถ้ามีความสุขกับตรงนี้ได้ มิตรสหายที่ดีก็จะมาเองครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 09:33:41 PM »

เพื่อนเก่าๆที่ไม่ดีเลิกคบไป แต่อย่าปิดตัวเองในการเปิดรับเพื่อนใหม่ๆครับ อาจจะดูเพื่อนใหม่นานๆหน่อย ไม่ต้องคิดว่าจะมีหรือจะไม่มี แค่ททำดีๆกับคนรอบๆตัวใกล้ชิด พ่อแม่ ครอบครัวพอครับ ถ้ามีความสุขกับตรงนี้ได้ มิตรสหายที่ดีก็จะมาเองครับ

เห็นด้วยกับท่านประธานครับเยี่ยมเลยครับ  ขออวยท่านประธานหน่อยครับ 555.. Grin

ผมเองก็เคยมีทั้งช่วงชีวิตที่มีเพื่อนฝูงมากๆ กับทั้งช่วงที่ไม่มีใครเลยตัวคนเดียวโดดๆ ยอมรับว่าก็มีเหงาบ้างนะ ในช่วงเวลานั้น แต่เราก็ต้องเข้มแข็งครับ ก็อย่างที่ท่านประธานบอกนั่นแหละครับเพื่อนที่ไม่ดีเราก็เลิกคบไปซะ ผ่านพบแต่ไม่จำเป็นต้องผูกพันจนกลายเป็นการยึดติด ที่สำคัญก็คือ ตนต้องเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ แค่นี้เราก็อยู่ได้แล้วแหละ โดยที่จะมีใครหรือไม่มีใครเลยมันก็ไม่สำคัญหรอก ผมว่านะ Grin
PussySeeker

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 11:16:29 PM »

อยู่กับเพื่อนก็สนุกไปอีกแบบครับ อยู่คนเดียวก็สนุกอีกแบบ 

ยังไงก็ได้  Grin

ปล. อยู่กับเพื่อน มันส์กว่าเยอะ

AVFORFUN
kongav
AV Distributor

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 12:49:03 AM »

อยู่ได้คับแค่มีหนังสัก 1TB ก้ออยู่เพลินไปเปนเดือนแล้วคับ อิอิ
ว่าตามจริงอยู่คนเดียวไม่ออกไปยุ่งกะใครมันก้อเป็นความสุขอีกแบบนะคับ แต่ก้อควรเข้าหาสังคมกันมั่ง
เพราะการอยู่คนเดียวนานๆอาจทำให้คิดฟุ้งซ่านนู้นนั่นนี่ได้นะคับ
1198R
AV Donator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 09:19:42 AM »

บางครั้งมีเพื่อน ก็เหมือนกับไม่มีครับ

เคยคิดว่า "ให้ใจ" กับเพื่อนคนนึง จริงใจทุกอย่าง กินเที่ยวเมื่อไหร่ ผมชวนตลอด อยู่ที่ทำงาน ช่วยอะไรมันได้ผมช่วย 

แต่เวลาผ่านไป อย่างที่เค้าพูดกันครับ ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

ทุกวันนี้ ผมไม่คิดว่าเป็นเพื่อนอีกแล้ว เป็นแค่ "ผู้ร่วมงาน" คนนึงก็พอแล้ว เรื่องมันยาวครับ เล่าคงไม่จบ

แต่ไม่ได้เป็นเรื่องเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหดนะครับ

ซึ่งในทางที่เสียของเพื่อนคนนั้น ผมก็เลยพลิกวิกฤตให้เป็นโอกาส โดยเอามาคิดถึงข้อดีในข้อเสียของเค้า (งงมั๊ย ฮ่าๆ)

ข้อดีในข้อเสียของมันคือ  มันสอนให้ผมรู้ว่า "อยู่กับตัวเอง ทำเพื่อตัวเองและครอบครัว ดีที่สุดครับ"   
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 09:34:30 AM »

เด่วนี้คนใช้คำว่าเพือนกันได้โหลมาก เอะอะอะไรก็เป็นเพื่อนกันไปหมด

สำหรับผมเเล้ว เพื่อนคือคนที่ทำดีเเล้วเขาดีตอบ  นอกนั้นไม่ใช่   เดินไปด้วยกันเฉยๆไม่ใช่เพือนผม ทำงานด้วยกันไม่ใช่เพือน

ส่วนเรืองครอบครัวเป็นเรืองของหน้าที่ที่ทุกคนต้่องทำอยู่เเล้ว  มันก็คือทำไปเพือตัวเองนั่นเเหละ  ก็ครอบครัว ของตัวเอง

ใครไม่ดีกับเรา ก็ห่างๆเอาไว้บ้าง  ชีวิตเราไม่ได้ยาวนานอะไร จะได้มาเอาใจคนได้ทุกคน 

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 02:23:22 PM »

ผมมีเพื่อนมากมาย แต่เพื่อนสนิทจริงๆที่จริงใจฝากผีฝากใข้ได้ยามเดือนมีแค่ 2-3คนครับ

นอกนั้นเพื่อนดื่มเหล้า เพื่อนที่รู้จัก ช่วยเหลือกันได้บ้างไม่ได้บ้าง เพื่อนเฮงซวยก็เป็นแค่คนรุ้จักก็เพียงพออย่าไปหวังอะไรมาก

เพื่อนที่ดีจะไม่ทิ้งเรายามเดือนร้อนครับ ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน ใช่ได้เสมอครับ

ผมคบเพื่อนแต่ละคนมานานจนรู้จักกันหมด ตัวผมเองก็ไม่ได้ให้ใจใครง่ายๆครับ ไม่ดีก็ไม่คบ ดีก็ศึกษากันไปยาวๆ

ถ้าตัด เพื่อนแย่ๆ เพื่อนผิวเผิน ผมมีเพื่อนดีดีเพื่อนแท้ไม่กี่คนครับ

ถ้าคนเรามีมิตร ย่อมดีกว่าศตรูครับ 

LEGACY

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 05:02:26 PM »

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเพื่อนแท้ มันต้องเป็นแบบไหนต้องมีนิสัยยังไง แต่เพื่อนที่ผมครบมี 2 คนแค่นั้นทั้งชีวิตครบมา 5 ปี เดือนนึงจะเจอกัน 3-4 ครั้ง ซึ่งทุกครั้งที่เจอกันบางทีผมก็รู้สึกว่าเป็นส่วนเกิน มันจะคุยกันในเรื่องที่ผมไม่สามารถคุยด้วยได้ เหมือนมันคิดว่ามากันแค่ 2 คน เห้นผมเป็นหัวหลักหัวตอไปได้ ล่าสุดเมื่อคืนมันนัดกันไปดูหนังซึ่งผมก็นั่งแดรกเบียร์อยู่ข้างมันแต่มันกลับไม่ชวนผมสักคำชวนกันเอง 2 คน นึกแล้วก็เจ็บใจ
spwan
AV Distributor

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 08:24:00 PM »

คนเราไม่เพื่อนเลยก็ได้ครับ แต่ต้องมีปฏิสัมพันธ์กับคนรอบข้างนะ
พวกพ่อค้าแม่ค้า วินมอไซ คนในฟิตเนส เพื่อนร่วมงาน
ไม่ใช่เก็บเนื้อเก็บตัวไม่พูดไม่จากับกับใคร แบบนั้นออกแนวโรคจิตครับ
เพราะท้ายที่สุดแล้ว คนที่อยู่กับเราก็คือครอบครัวครับ ไม่ใช่เพื่อน

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
หน้า: [1] 2 พิมพ์