เมษายน 19, 2024, 05:11:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Power Supply ครับ  (อ่าน 1998 ครั้ง)
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 08:58:22 PM »

พอดีผมจะเปลี่ยน Power Supply ที่ใช้อยู่ ซึ่งของเดิมติดมากับเคสที่ใช้อยู่เป็นทรงแบบนี้

ส่วนอันนี้ที่จะเปลี่ยนเป็นแบบวิ่งเต็ม 450 W

เลยอยากทราบว่ามันสามารถใส่แทนกันได้เลยมั้ยครับ กลัวแบบว่ามันจะใหญ่และติดเคสเก่า
PussySeeker
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 09:31:10 PM »

ให้ร้านทำให้ดีกว่าครับ ชัวร์กว่า  Grin

ถึงจะเสียเวลาบ้าง แต่ดีกว่าเสียตังฟรีแน่นอน  Grin

AVFORFUN
sexpistols
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 11:09:00 PM »

วัดขนาดของเก่าไปครับ

ไม่ก็แกะของเก่าไปด้วยเลยง่ายดี

แต่อยากให้ลงทุนสักนิดนะครับเอา power supply(PSU) แบบดีๆ ไปเลย จะช่วยให้อุปกรณ์อื่นๆ มีอายุการใช้งานที่ยาวนานมากขึ้นครับ
ยี่ห้อแนะนำให้หลีกเลี่ยงก็ itsonas  เว้นแต่อยากลองว่าเคสกันระเบิดได้รึเปล่า 555+
Mae Ai
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

ความต้องการทางแพทย์สูง

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 08:02:55 PM »

แนะนำท่าน kiboom7  จัดแบบ 80plus  ดีกว่า ถ้างบไม่ใช่ปัญหา
ยี่ห้อที่แนะนำ seasonic xfx  ดีกว่าครับท่าน ถ้าเก็บหนังไว้ในเครื่องนี่ psu นี่ ต้องเน้นเลย

ส่วนตัวเพิ่งเปลี่ยนมาใช้  seasonic 650 w x-series  gold
ในเครื่องมี ssd กับ hdd อีก 2 ลูก  นิ่งเงียบดี ถูกใจมากๆ  Wink Wink Wink
ผมรู้คุณก็ดู ~
วุฒิสมาชิกเอวี
**

people=shit

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 05:23:21 PM »

ส่วนใหญ่แล้วขนาดมาตรฐานเท่ากันหมดครับ เพาเวอร์คอมผมเก่า 5-6 ปี ก้ยังขนาดเดียวกับของเพื่อนที่ราคาเป็น 1000-2000 เลยครับ

แต่ถ้ากลัวไม่ชัวร์ยังไงก็หิ้วของเก่าติดตัวไปด้วยก็ได้ครับ เพื่อความสบายใจ ^^

Kiboom7
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

I love Bukkake

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:21:13 PM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกท่านครับ ตอนนี้ผมซื้อ Raidmax 450 watt เต็มประกัน 3 ปี ราคา 780 พอดีลองถามเพื่อนดูเห็นเพื่อนบอกว่ามันไม่ค่อยดีหรอกแต่ถ้าการ์ดจอธรรมดาคอมบ้าน ก็ไม่มีปัญหาเรื่องระเบิดไรหรอกใช้ได้อยู่  Wink

Harajuku

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 09:27:44 PM »

ไส่ได้ชัวๆครับ ไม่ต้องกลัว อิอิ

ผมไช้ XFX 650w รับประกัน 5ปี 2750บาท ไม่รุตอนนี้เท่าไรซื้อมา2ปี แล้ว

ส่วน Raidmax ก็โอครับ อยู่ระดับกลางๆ แต่ไม่ไช่ 80+ แบบที่ในเวบบอกนะครับ

แต่เกรดดีกว่า Dtech แน่นอน

Kiboom7
*

I love Bukkake

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:53:10 AM »

งบไม่เกิน1000อ่าคับ พอดีซื้อfan cpuด้วยโดนไป980 Cry
DMX 🏆
AVC Moderator
AV Activist

Cum on Tits Lovers

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 06:38:01 AM »

ใส่ได้ครับ แต่แนะนำให้ซื้อยี่ห้ออื่น เพราะยี่ห้อนี้ระเบิดคาเคสผมมาแล้ว  Shocked

ที่สำคัญต้องวัตต์แท้ด้วยนะ อายุ hdd จะได้ยืนยาว

เก็บตังเพิ่มครับ จะได้ไม่ผิดหวัง

ผมใช้ตัวนี้อยู่อะครับ hdd 4 ลูก + อุปกรณ์อื่นๆ ยังสบายดีครับ  Grin

กฏระเบียบของเว็บ เรื่องลายเซ็นต์ อ่านได้ ที่นี่

หน้า: [1] พิมพ์