เมษายน 26, 2024, 08:02:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเอา hdd ที่เก็บหนังโป๊ไปเคลม หรือไปกู้ มั่งคับ  (อ่าน 3721 ครั้ง)
tanuki01
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 04:08:59 AM »

อิอิ เอาปี๊บไปคลุมกี่ถังดี Grin
gugugu1016
**

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 01:38:14 PM »

ไปเคลมคงไม่เท่าไร เพราะเรื่องเคลมผ่านหลายขั้นตอน

ถ้าแต่ไปกู้ ช่างกู้เห็นข้อมูลเราเต็มๆ บอกช่างไปเลย ก็อปไปดูก็ได้นะพี่ Grin Grin Grin Grin

berzerk01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 02:34:17 PM »

เคลมไม่เคยครับ
แต่กู้ไฟล์ทำเองได้ครับ
kemz
AV DecadonoR++ (VIP)
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 08:44:06 PM »

ถ้าแก้ได้อย่าไปอายคับดีกว่ามานั่งโหลดใหม่ ผู้ชายก็รุ็ๆกันอยู่แล้วว่ามีกันทุกคนจะมากหรือน้อยเท่านั้นแหละ

Let's GO!!ε=(/*>∀<)/
namboat1
AV Devotor (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 05:10:01 AM »

ถ้าเคลมแล้วกู้ไฟล์ด้วย ช่างคงไม่ดูหรอกครับเพราะเค้ากู้ทั้งลูก

แต่ถ้ากู้ช่างเห็นชัวร์ๆ กู้เองสบายใจกว่า 
wunman
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 11:19:55 AM »

มีวิธีกูยังไงบ้างอะครับ
kavana

The real world must be out there

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 06:00:43 PM »

ไม่เคยเคลมสักที กู้เองโดยมากก็ไม่ค่อยสำเร็จ เพราะ HDD ไม่ตอบสนองอะไรเลย 
ahhhhhhhh

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 11:19:33 PM »

ไม่เคยเคลมสักที กู้เองโดยมากก็ไม่ค่อยสำเร็จ เพราะ HDD ไม่ตอบสนองอะไรเลย 

ใ่ช่ครับ ของผมเสียมา 2 ลูกแล้ว พยายามกู้ด้วยโปรแกรมกู้ไฟล์ (จำชื่อโปรแกรมไม่ได้ แต่ลองมาหลายโปรแกรม) ลูกแรก-ครั้งแรกที่เสียยังสามารถก็กู้ได้นิดหน่อย แต่ครั้งที่สองลูกใหม่ที่ได้จากการเครมมาลูกที่สองอันนี้ไม่ตอบสนองอะไรเลย ตอนนี้ลูกที่สามที่ได้จากการเครมมาใหม่ยังไม่พัง ค่อยๆเก็บไป แต่เสียดายทั้งสองลูกพัง อารยะธรรมสาบสูญเลยครับ บางเรื่องหาโหลดไม่ได้แล้วก็มี

ปัญหาใหญ่ของผมคือเสียบใช้กับ PC ตั้งโต๊ะ เหมือนจะมีปัญหาเรื่องไฟกระชากเวลาต่อ USB (ที่ผมไปเครมเค้าว่าอย่างนั้น) แต่ตอนเอาออกผมก็กดเอาออกที่ล่างจอแล้วรอ HDD หยุดนะ แต่ก็ยังเป็นอยู่ สังเกตุได้จากลูกที่สองที่พัง ตอนนี้ใช้กับ notebook ดูไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็คงต้องรอดูอีกซักพัก ยังไม่กล้าสรุปครับ  Undecided

แต่จำได้ว่ามีบริษัทรับกู้ HDD อยู่ แต่ราคากู้โหดมาก สำหรับคนที่อยากกู้ข้อมูลสำคัญจริงๆ เคยเห็นใน Google แล้ว bookmark เอาไว้แต่คอมเครื่องนั้น HDD internal ก็พังครับ ถ้า HDD ไม่เสียหายขนาดที่พังยับเยินก็กู้ได้นะครับ แต่ผมว่าไม่คุ้ม

ปล.ไม่รู้เป็นอะไร HDD ผมเสียบ่อยมาก  Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2014, 11:21:43 PM โดย ahhhhhhhh » บันทึกการเข้า
sexpistols
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 12:05:37 AM »

ปล.ไม่รู้เป็นอะไร HDD ผมเสียบ่อยมาก Undecided

ระบบไฟฟ้าที่บ้านมีปัญหาพวก ตกบ่อยดับบ่อยหรือเปล่าครับ ถ้ามีหาเครื่องสำรองไฟมาใช้
ถ้าไม่มีเรื่องไฟฟ้า ลองสำรวจดูสภาพ PowerSupply ถ้ามันไม่สู้ดีนัก กัดฟันจัดอันใหม่เลย เอาพวก Seasonic, XFX, Corsier, SilverStone อะไรแนวๆ นี้ Raidmax ก็เอาเป็นรุ่นสูงๆ หน่อย(แต่ไม่แนะนำ) ส่วน Gview หนีให้ห่างเลย นะครับ ด้วยความหวังดี
ahhhhhhhh

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 02:04:03 AM »

ปล.ไม่รู้เป็นอะไร HDD ผมเสียบ่อยมาก Undecided

ระบบไฟฟ้าที่บ้านมีปัญหาพวก ตกบ่อยดับบ่อยหรือเปล่าครับ ถ้ามีหาเครื่องสำรองไฟมาใช้
ถ้าไม่มีเรื่องไฟฟ้า ลองสำรวจดูสภาพ PowerSupply ถ้ามันไม่สู้ดีนัก กัดฟันจัดอันใหม่เลย เอาพวก Seasonic, XFX, Corsier, SilverStone อะไรแนวๆ นี้ Raidmax ก็เอาเป็นรุ่นสูงๆ หน่อย(แต่ไม่แนะนำ) ส่วน Gview หนีให้ห่างเลย นะครับ ด้วยความหวังดี
ใช่ครับ ผมสงสัยเรื่องไฟฟ้าเหมือนกัน ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนคอมตั้งโต๊ะตัวใหม่อยู่พอดีเลยครับ บ้านมีปัญหาไฟตก/ดับเป็นบางครั้งเหมือนกันครับ แต่ไม่เป็นตอนผมต่อ EXT-HDD ถ้าอย่างนั้นคิดว่าคงเป็น power supply คอมผมที่มีปัญหาแน่ๆเลย ตอนนี้เลยกะว่าจะซื้อเครื่องสำรองไฟมาใช้ด้วยเอาไว้กันเผื่อไฟดับหรือไฟตกเหมือนกันครับ ยังไงขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ  Smiley
หน้า: [1] 2 พิมพ์