เมษายน 24, 2024, 11:27:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งของออนไลน์ แบบให้เค้าไว้ที่ไปรษณีย์ แล้วไปเอาเองทำยังไงครับ  (อ่าน 1839 ครั้ง)
medusakung
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 09:06:02 AM »

-แบบว่า ชำระเงินค่่าสินค้าเรียบร้อยแล้ว  ส่วนขั้นตอนการจัดส่งไม่ต้องส่ง เดวผมไปรับเองที่ไปรษณีย์แบบเนี้ย ต้องทำยังไงอ้ะครับ ผมว่าน่าจะทำได้นะ
  แบบว่าที่บ้านชอบค้นน่ะครับ โคตรเซ็ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:11:46 AM โดย medusakung » บันทึกการเข้า

medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 09:37:46 AM »

สั่งแบบไหนล่ะครับ ถ้าเป็นไปรษณีย์ปกติไงๆเค้าก็ต้องเอามาให้ที่บ้าน ถ้าเอามาให้แล้วหาบ้านไม่เจอ หรือบ้านไม่มีคนรับของเค้าถึงจะเอากลับแล้วมีใบให้ไปรับของเองที่ไปรษณีย์ ประมาณนี้มั้งครับ

แต่ถ้าแบบพกง.นี่ ถ้าของถึงแล้วรู้สึกว่าจะไปรับได้เลยนะ ก็เดินเข้าไปบอกว่ารับของพกง.เก็บเงินปลายทาง เอาหมายเลขพัสดุหรือใบรับของ แล้วก็บัตรประชาชนให้เค้าตรวจดูว่าตรงกับที่เขียนชื่อผู้รับ แล้วจ่ายเงิน รับของ จบ แต่สั่งของพวกนี้อย่าเปิดตรวจตรงปณ.นะครับ เดี๋ยวซวยกันทั้งคนซื้อคนขาย 555
Lanford
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 12:45:48 PM »

ถ้าสั่งแบบ ems มาเราสามารถโทรไปแจ้งที่ทางไปรษณีย์ ว่าจะไปรับของที่นั่นเองได้นะครับ ผมเคยทำอยู่หนนึง แต่ต้องแจ้งก่อนที่เขาจะเริ่มจัดส่งด้วยนะ
macias
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 05:32:27 PM »

ทำได้คับ บอกทางผู้ส่งว่า   

ให้ส่งมาที่   
รอจ่าย ณ ที่ทำการไปรษณีย์(สาขาที่ท่านต้องการ)ตามด้วยที่อยู่ของที่ทำการไปรษณีย์นั้นๆ ตามด้วยรหัสไปรษณีย์คับ
และอย่าลืมชื่อและนามสกุลสะกดให้ถูกต้องนะคับ เวลาไปเอาก็ยื่นบัตรประชาชนให้เจ้าหน้าที่เลยคับ

คอยเช็คสถานะEMSว่าของถึงรึยัง ถ้าถึงแล้วไปรับได้เลย โดยไม่ต้องรอเจ้าหน้าที่นำจ่าย
ก็เร็วไปอีกขั้นหนึ่งและไม่ต้องกังวลว่าใครจะรู้ด้วย Grin

icecool102
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สังคม AV สังคมแห่งการแบ่งปัน

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:10:28 PM »

ถ้าสั่งเป้นประจำผมว่า เช่าตู้ ปณ. ดีกว่าครับ ปีนึงไม่น่าเกิน500มั้ง เราก็จะได้ล็อกเกอร์นึงที่เป็นของตัวเอง ถึงเวลาจะมาเอาพัสดุหรือจดหมายเมื่อไหร่ก็เอากุญแจไปไขเอา  Grin
SpecialOne
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:44:13 PM »

เขียนชื่อจริงตามบัตรประชาชนของ จขกท.

แล้วที่อยู่เขียนว่า "รอจ่ายไปรษณีย์ ... ( เว้นว่าง ลงชื่อที่ทำการไปรษณีย์ที่จะไปรับของ )"
หน้า: [1] พิมพ์