เมษายน 26, 2024, 04:18:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว AVC สูบบุหรี่กันไหมครับ?  (อ่าน 7366 ครั้ง)
badmofo
Blonde Girls, you are my addiction.
AV Columnist
กรรมมาธิการเอวี

BDSM Lover

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:55:44 PM »

ไม่มีอะไรครับ ลองตั้งกระทู้ถามดูเฉยๆ ผมแค่อยากรู้ เพราะผมคิดว่าผู้ชายส่วนมาก สักครั้งนึงในชีวิตต้องเคยลองสูบอยู่แล้ว สำหรับคนที่เคยสูบหรือตอนนี้ยังสูบอยู่ คำถามมีดังนี้ครับ

1.ท่านสูบครั้งแรกเมื่อไหร่และกับใคร?
   2.ความรู้สึกครั้งแรกเป็นยังไง?
   3.ตอนนี้ยังสูบอยู่ไหม?
   4.ถ้าสูบอยู่สูบบ่อยแค่ไหน และสูบยี่ห้ออะไร? 
   4.1คิดจะเลิกกันไหม?

สำหรับตัวผมสูบครั้งแรก สมัย ม.4 ครับ เพื่อนสนิทเอามาให้สูบ จำได้เลยว่าตอนนั้นแม่งจุดไม่เป็น555+ ไม่รู้ว่ามันต้องดูดเข้าไปด้วยไฟมันถึงจะติด ก็นั่งจุดกันไป เอาบุหรี่นั่งลนไฟ ไม้ขีดเกือบหมดกล่องถึงจะติด โคตรฮาเลยครับตอนนั้น เหมือนเด็กเห่อหมอยนั่งดูดกัน 555+ จำได้เลยว่าเป็นรสช๊อคโกแลต กลิ่นหอมๆ ความรู้สึกครั้งแรกก็มึนๆหัวนิดๆครับตอนนั้น ยืนแล้วเซๆ แต่รู้สึกดี

หลังจากนั้นมาก็สูบมาเรื่อยๆครับ สูบหมดตั้งแต่ กรองทิพย์ ,SMS ,LM ,Skl ,Marlbolo คือใครเอาอะไรมาดูดได้หมด แต่ไม่ถึงขั้นติดแบบวันนึงไม่สูบไม่ได้ เจอเพื่อนฝูงก็สูบ ช่วงนั้นผมเล่นกีฬา ซ้อมแบดเกือบทุกวัน ผมก็พยายามไม่ให้มากเกินไป เอาให้พอดี พอม.6นี่ติดหนักเลยครับ ต้องสูบทุกวัน ไม่สูบไม่ได้ ช่วงนั้นไม่ได้ออกกำลังกาย+นอนดึก+ดูดบุหรี่+ชักว่าวมากด้วย จนผมเริ่มรู้สึกว่าร่างกายแม่งค่อนข้างทรุดลงไปเยอะเลย วิ่งนิดเดียวหอบ หน้ามืดบ่อย อะไรหลายๆอย่าง ผมเลยตัดสินใจเลิก จนมาถึงทุกวันนี้ คือมีดูดบ้างถ้าเจอเพื่อน หรือนั่งกินเบียร์กินเหล้ากัน สังสรรค์กัน อะ แบบนั้นผมถึงจะดูด แต่ถ้าเวลาอื่นก็เลิกสนิทแล้วครับ

พวกท่านๆล่ะครับ มาแขร์เรื่องราวกันหน่อย

tingnood
AV DedicataR+ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 09:49:14 PM »

ผมไม่เคยสูบเลย แปลกเหมือนกันไม่เคยคิดลองเลยทั้งที่รอบตัวผมมีแต่คนสูบบุหรี่ ทั้งเพื่อนทั้งพ่อ
ผมแพ้ควันด้วยมั้ง+ใจเเข็ง
medehan
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 10:08:43 PM »

ผมก้อไม่ชอบควันบุหรี่มาก ไม่เคยลองสูบบุหรี่เลย ถ้าใครสูบบุหรี่ขอรบกวนหน่อยเหอะ จะสูบก็สูบไป แต่ช่วยอย่าสูบในที่สาธารณะ เช่นป้ายรถเมล์ หรือเดินอยู่ทางเท้าก็ควักมาสูบ อะไรแบบนี้เลย คุณชิวเหลือเกิน พ่นควันสบายอารมณ์ แต่ผมรู้สึกแย่มาก ผมไม่อยากเอาควันมะเร็งของคุณเข้าปอดด้วยช่วยกรุณาอย่ามีน้ำใจเผื่อแผ่ให้ผมนะครับ
Amazing D
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 11:08:06 PM »

ไม่เคยสูบเลยครัล
Berserker
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 09:29:43 AM »

1.ท่านสูบครั้งแรกเมื่อไหร่และกับใคร?
กับเพื่อนตอนเรียนมัธยม
   2.ความรู้สึกครั้งแรกเป็นยังไง?
สำลักเราเพราะดูดไม่เป็น
ยังสูบอยู่
   4.ถ้าสูบอยู่สูบบ่อยแค่ไหน และสูบยี่ห้ออะไร? 
ตอนนี้เข้าฟิตเนสทุกวันต้องลดเหลือเดือนละซอง สูบ Marlboro แดง แต่ชอบ Sampoena มากที่สุด
ถ้ามีลูกก็คงเลิก

Bakuno
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 11:51:04 AM »

ไม่เคยสูบครับ เพื่อนก็ชวนแต่เราไม่ชอบ Grin
gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:31:42 PM »

เคย สูบ ครับ  แต่ไม่รุ้สึกว่าติด

บุหรี่เลิกง่ายครับ เชื่อผม ผมเลิกมาหลายครั้งแล้ว  Grin Grin Grin Grin Grin

spwan
AV Distributor

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 08:21:07 PM »

ไม่เคยสูบครับ
และเพื่อนก็ไม่เคยชวนด้วยครับ
แปลกนะสมัยเด็กครูมักสอนว่า วัยรุ่นจะสูบบุหรี่เพราะเพื่อนชักชวน
แต่เพื่อนผมที่สูบไม่เห็นมีใครชักชวนเลย มีแต่ถามว่าเอาไหม สูบไหม ตอนเพิ่งรู้จัก
แต่พอเขารู้ว่าเราไม่สูบเขาก็ไม่ได้ชักชวนให้ลอง

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
namboat1
AV Devotor (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 01:13:39 AM »

ตอนมัธยมต้นครับ เพื่อนมันเครียดแล้วก็ยื่นให้ผม ตอนนั้นอยากลองเฉยๆเพราะเห็นคนอื่นดูดกัน แต่ไม่ซื้ด
   ไม่รู้สึกอะไรเพราะไม่ได้ซื้ด จนลองซื้ดครั้งแรกก็รู้ว่ามันขมเหม็นไม่ชอบแล้วก็ไม่แตะอีกเลย10กว่าปี
   สูบอยู่ แต่สูบได้2ปีละ กลับมาสูบเพราะว่าอะไรไม่รู้
   วันละ2-3ตัวไม่เกินนั้นเหตุผลเพราะว่าประหยัด สูบเฉพาะเวลาที่ต้องการจริงๆไม่ใช่ว่าสูบพร่ำเพรื่อ
          ตอนแรกLMเขียว
          กรองทิพย์
          LM Select
          Marlboro Black Menthol
          Marlboro Crisp Mint
        เพิ่งมาลองสูบ Marlboro Artic Black
   คิดเอาจริงๆวันไหนไม่สูบก็ได้ไม่ใช่ปัญหา คงจะเลิกในเร็วๆนี้
แต่เวลาผมสูบไม่จะสูบตามที่ที่เค้าให้สูบบุหรี่ แต่พวกที่ชอบสูบแบบไม่เกรงใจคนอื่นเช่นสูบตามตลาดที่คนเดินเยอะๆ
ป้ายรถเมล์พวกนี้ ผมก็ไม่ชอบนะ ขนาดผมสูบตามลานจอดรถที่มีที่สูบบุหรี่เวลาคนมองผมยังอายเลย T_T
Vice President AVC

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 05:49:58 PM »

ไมาสูบครับเพราะน่ารังเกียจครับเพราะเหม็นครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์