เมษายน 25, 2024, 09:53:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว AVC สูบบุหรี่กันไหมครับ?  (อ่าน 7365 ครั้ง)
LEGACY
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 07:54:37 PM »

1.สูบครั้งแรกตอนอายุ15 (สูบตามเพื่อนครับ)
2.ไม่ค่อยชอบครับ มึนๆจะอ้วก แต่ก็ งง ว่าติดบุหรี่ได้ยังไงติดแบบไม่รู้ตัว
3.ตอนนี้สูบอยู่ครับอายุ19แล้ว
4.ช่วงตอนที่ติดใหม่ๆสูบวันล่ะครึ่งซอง แต่ปัจจุบันสูบวันล่ะ 4-5 ตัวครับ สูบแต่ Marlboro Crisp Mint อย่างเดียว
4.1 ไม่เคยคิดนะครับแต่ถ้าย้อนกลับไปตอนอายุ 15 ได้ก็ขอเลือกที่จะไม่สูบดีกว่า เป็นความคิดที่โง่เคลามากสูบตามเพื่อน เพราะแค่ อยากรู้อยากลองเท่านั้นล่ะ สิ่งที่เห็นได้ชัดเลยคือร่างกายแย่มากครับเหนื่อยง่ายมากขนาดผมอายุยังน้อยนะ เลยลงทุนซื้อลู่วิ่งไฟฟ้ามาเลย วิ่งทุกวันวันล่ะ 30 นาที+กับชกมวย ทำมาได้ 4 เดือนล่ะ ร่างกายโอเคขึ้นเยอะครับ 
Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:00:28 PM »

ผมอายุ 29 แล้ว
ไม่สูบบุหรี่ครับ
ไม่ชอบควันเหม็นๆ ผุ้หญิงไม่ชอบ กลิ่นตัวจะแรง
10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 12:54:46 AM »

ไม่สูบครับ ไม่ชอบกลิ่นเพราะมันเหม็น และรู้สึกว่าสูบไปก็ไม่ได้อะไร มีแต่โทษ เลยไม่สูบ
AiFc
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 12:36:18 AM »

1.ท่านสูบครั้งแรกเมื่อไหร่และกับใคร?
    อายุ 17 กับเพื่อน

2.ความรู้สึกครั้งแรกเป็นยังไง?
    เย็นปอด เหม็นมือ

3.ตอนนี้ยังสูบอยู่ไหม?
    แล้วแต่อารมณ์ครับ คือผมควบคุมได้ว่าจะสูบตอนไหน
    เหมือนเหล้าอะครับ ไม่ได้กินมันทุกวัน
    เฉลี่ยน่าจะเดือนละ4-5มวน ไม่เคยซื้อเป็นซอง
    ส่วนมากเวลาไปร้านเหล้าก็ขอเพื่อนเอา

4.ถ้าสูบอยู่สูบบ่อยแค่ไหน และสูบยี่ห้ออะไร?
    ตามข้อ 3 ยี่ห้ออะไรก็ได้ยกเว้นLMเขียว

4.1คิดจะเลิกกันไหม?
     คงเลิกใช้ไปเลยไม่ได้เพราะเป็นส่วนผสมในการยำสมุนไพร 555

ฝากถึงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่สูบบุหรี่นะครับ เลิกเถอะครับ บุหรี่มีแต่สารก่อมะเร็ง
สูบทุกวันตายผ่อนส่งนะครับ สูบสมุนไพรใบเขียวดีกว่าครับ หอม สารพิษน้อยกว่า
ประโยชน์มากกว่า สายเขียวพร้อมเยียวยาทุกคนนะครับ
badmofo
Blonde Girls, you are my addiction.
AV Columnist
กรรมมาธิการเอวี

BDSM Lover

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 12:18:06 PM »

1.ท่านสูบครั้งแรกเมื่อไหร่และกับใคร?
    อายุ 17 กับเพื่อน

2.ความรู้สึกครั้งแรกเป็นยังไง?
    เย็นปอด เหม็นมือ

แล้วแต่อารมณ์ครับ คือผมควบคุมได้ว่าจะสูบตอนไหน
    เหมือนเหล้าอะครับ ไม่ได้กินมันทุกวัน
    เฉลี่ยน่าจะเดือนละ4-5มวน ไม่เคยซื้อเป็นซอง
    ส่วนมากเวลาไปร้านเหล้าก็ขอเพื่อนเอา

4.ถ้าสูบอยู่สูบบ่อยแค่ไหน และสูบยี่ห้ออะไร?
    ตามข้อ 3 ยี่ห้ออะไรก็ได้ยกเว้นLMเขียว

คงเลิกใช้ไปเลยไม่ได้เพราะเป็นส่วนผสมในการยำสมุนไพร 555

ฝากถึงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่สูบบุหรี่นะครับ เลิกเถอะครับ บุหรี่มีแต่สารก่อมะเร็ง
สูบทุกวันตายผ่อนส่งนะครับ สูบสมุนไพรใบเขียวดีกว่าครับ หอม สารพิษน้อยกว่า
ประโยชน์มากกว่า สายเขียวพร้อมเยียวยาทุกคนนะครับ

หุหุท่าน มาแนวสมุนไพรสินะ เห็นด้วยครับว่า น.เนื้อ เยียวยาทุกคน ซี้ดไปทีล่ะยิ้มไม่หยุดเลยทีเดียว Grin ลอยละล่องสู่นภา โบกโบยบินในเวหา หุหุ

M-killswitch

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 11:13:58 PM »

เคยลองตอน ม.ต้นครับ ไอสำลักเลย ขมคอมาก
ลองแค่ตอนนั้นครับ ไม่ได้สูบ ถ้าสมมุติว่าสูบเลือกสายฝนละกัน น่าจะเย็นดี
แต่ใครสูบอยากให้เลิกกันนะครับ เหล้าด้วย  Grin
Zillalian
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 02:39:33 AM »

- ครั้งแรกกับเพื่อน ตอนอายุ 15 GARAM รสบ๊วย

-หวานริมฝีปาก

-เฉพาะตอนที่กินเหล้า

-ตอนกินเหล้า ตกประมาณ 5-6 มวน   LM SMS กรอง marbolo iScore Astro Winston วนไปเรื่อยย

-มันสูบเพราะนิสัยตอนกินเหล้ามากกว่า เลิกหลายรอบ ละก็ดูดใหม่หลายรอบ   
timered

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 12:01:59 PM »

ผมก้อไม่ชอบควันบุหรี่มาก ไม่เคยลองสูบบุหรี่เลย ถ้าใครสูบบุหรี่ขอรบกวนหน่อยเหอะ จะสูบก็สูบไป แต่ช่วยอย่าสูบในที่สาธารณะ เช่นป้ายรถเมล์ หรือเดินอยู่ทางเท้าก็ควักมาสูบ อะไรแบบนี้เลย คุณชิวเหลือเกิน พ่นควันสบายอารมณ์ แต่ผมรู้สึกแย่มาก ผมไม่อยากเอาควันมะเร็งของคุณเข้าปอดด้วยช่วยกรุณาอย่ามีน้ำใจเผื่อแผ่ให้ผมนะครับ
เห็นด้วยครับผมไม่สูบบุหรี่ แต่เบื่อมากเวลาคนสูบบุหรี่ในที่สาธารณะ
เฮียกังฟู
AV Professor

"ความเงี่ยน...ไม่เคยปราณีใคร"

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 01:08:49 AM »

อายุ 14 สูบกับเพื่อน

เหม็นมือ ไอนิดหน่อย เพื่อนบอกมึงต้องซี๊ดควันเข้าไปนะจะไม่สำลัก พอเชี่ยวชาญก็ดึงใหญ่เลย  Grin

สูบทุกวัน วันละเกือบซอง

เริ่มต้น กรองทิพย์ สายฝน กรุงทอง

ยุคแสวงหาแบบเด็กๆ ก็ลองไปเรื่อย กาแรม, คาปรี, มอนติคาร์โล, แอลเอ็มมาใหม่ๆก็ลอง, ดาวิดอฟฟ์, ดัลฮิลล์, ลักกี้ สไตร์ ฯลฯ

ตอนนี้สูบ มาร์โบโร่ ไลท์, มายด์ เซเว่น สกายบลู แนวเย็นๆ เมนทอลไม่ชอบสูบแล้วจะอ้วก

คิดทุกวัน แล้วห่างหายกับการออกกำลังกายด้วยไม่ได้เตะบอลนานมากๆ เป็นไปได้อยากจะเลิกขาด อันนี้เป็นแง่คิดนะครับ เปลืองเงินซื้อมาสูบเดือนๆ นึงร่วม 3000 บาท เอามาลงอ่างหรือซื้อของสนอง need ตนเองดีกว่า สุขภาพเสีย วันดีคืนดีเสื่อมกระเจี๊ยวไม่แข็งนี้จบเลยนะ เรียกคืนมาได้ยากด้วย  Cry

alivesss
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 11:14:04 AM »

ผมไม่สูบกลัวปากดำครับ  Cheesy
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์