มีนาคม 29, 2024, 02:10:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: (ไร้สาระ)สมัยนี้ยังมีใครเปิดซีดีเหนี่ยวกับโทรทัศน์อยู่ไหมครัช  (อ่าน 2643 ครั้ง)
tanuki01
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:21:00 AM »

หรือ ออกแนววินเทจ เปิด vdoเหนี่ยวกับโทรทัศน์  ยังมีอยู่ไหม ในสมัยนี้เนี่ย แบบอาจจะชอบบรรยากาศเก่าๆไรเงี้ย อิอิ
W4R10CK
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 02:25:29 PM »

ถ้าเครื่องเล่นวีดีโอไม่พังผมก็อยากเหนี่ยวด้วยวิดีโอเทปอยู่นะครับ เก็บไว้หลายเรื่องแต่ดูไม่ได้

จะหิ้วไปร้านวิดีโอให้แปลงให้ก็เกรงใจเจ้าของร้าน  Grin
Kiryu
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 03:00:49 PM »

่ตอนนี้ถ้ามีก็กลับไปทำใจดูไม่ได้ละ ความชัดนี่ไม่ไหว ดูจากคอมดีก่า
incest_navy
เหลือบไร
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 05:51:56 PM »

ผมโหลดเป็นไฟล์ HD มาครับ แล้วเอาไปเปิดกับเครื่องเล่นมีเดียเพลเยอร์ที่ต่อกับ LED 47 นิ้ว ผมว่ามันแจ่มมาก
เสียอย่างเดียวอยู่คอนโดเลยเปิดเสียงดังไม่ได้ไม่งั้นคงฟินเลยทีเดียว
somsom
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 04:32:32 PM »

ดีวีดีรอม External ของผมพังครับ งานเข้าเลย เน็ตบุ๊คที่ใช้อยู่ก็ไม่มีไดร์ฟให้ใส่แผ่น 

ส่วนโน้ตบุ๊คเครื่องใหญ่ ดีวีดีรอมก็เดี้ยง อ่านแผ่นไม่ได้เลยแม้แต่แผ่นเดียว จะไปขุด desktop คอมพิวเตอร์มาใช้ก็ไม่รู้จะยังใช้ได้หรือเปล่าเพราะตอนน้ำท่วมช่วงปลายปี 2554 ผมถอดอะไหล่คอมพิวเตอร์แบบตั้งโต๊ะเหลือแต่โครง ถ้าจะใช้ก็ต้องเอาอะไหล่มาประกอบรวมกันใหม่ เลยนึกถึงเครื่องเล่นดีวีดีที่ต่อกับทีวี 40" แต่พ่อกับแม่ใช้อยู่ ถ้าจะใช้ก็ต้องรอเวลาท่านไม่อยู่ แต่จะเหนี่ยวหน้าทีวีก็คงระแวงน่าดู ตอนนี้เลยเก็บแผ่นดีวีดีที่ซื้อจากคลองถมเอาไว้แบบนั้น
tractorman
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 09:26:02 AM »

ก็มีบ้างนะเวลานึกถึงหนังเก่าๆที่ไม่ได้ดูนานแล้วกลับไปเปิดดูแล้วตื่นตัวดีเป็นพิเศษ
killpop
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 03:45:48 PM »

ผมยังดูกับเครื่องDVD อยู่ครับไม่เคยโหลดมาดูเลยครับ ดูทางจอคอมมัน นั่งดูไม่สะดวกสบายเหมือนดูทาง จอทีวีครับ แถมเนตที่บ้านได้เดือนละ 100 ชั่วโมงเองครับ โหลดไม่เป็นอีกต่างหาก เริ่มยังไงอะไรยังไง งง+โง่ครับ 
M_killswitch
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 06:39:54 PM »

โน๊ตบุ๊คบ้าง ต่อจอใหญ่บ้าง ใส่มือถือนิดหน่อย ไลท์ใส่แผ่นเปิดดูบนน้อง X นานๆที (xbox) 
หน้า: [1] พิมพ์