เมษายน 27, 2024, 10:45:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว จิ๋มเทียม Meiki ZXY (ชิโนะ)  (อ่าน 20781 ครั้ง)
โอโจ้ด้วย
AV Dedicator (VIP)
ปลิงควาย

« เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 02:16:43 PM »

เกริ่นก่อนนะครับ ว่ารีวิวนี้ เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลนะครับ ไม่มีบรรทัดฐานหลักสากลใดใดทั้งสิ้น

ผมมีของเล่นทั้งหมดตอนนี้ก็ 3 ชิ้้นครับ (flip hole แดง , Rio Yuzuki Tina , meiki ZXY)
แต่นางเอกตอนนี้คงต้องเป็น Meiki ZXY นะครับ  Grin

รีวิวร้านค้า
เริ่มจากโทรไปที่ toyskama ครับโทรไปไม่รับทางร้านโทรกลับมา 6 โมงเย็น ก็เลยสั่งแบบ messenger ไป
ทุ่มนิด ๆ มาถึงแล้ว พร้อมของแถม พ่อค้าคุยง่ายมากครับ ใจดีด้วย ส่งเร็วถึงมือ ไม่ต้องโอนก่อนด้วย เจอหน้าจ่ายตัง

ผมซื้อของผมก็หาข้อมูลมาก่อนนะทั้งไทยและเมืองนอก ตอนผมโทรไปถามทางร้าน เค้าก็แนะนำดีมากครับมีส่วนที่ผมยังไม่รู้อีกด้วยซ้ำ ใครกำลังสับสนอยากได้ตัวไหนเลือกไม่ถูก ลองโทรถามข้อมูลเลยครับ 080-988-6667
ทั้งเรื่องข้อมูล และ ความรวดเร็วในการจัดส่ง ประทับใจครับ

รีวิวภายนอก + ภายใน
ได้ของมาความคิดแรกเลยคือ กล่องใหญ่จังแวะ อ่ะช่างมัน เปิดเลยดีกว่า สรุปเจ้าตัวก็ใหญ่จริง มาเป็นไหเลย
ขอเรียกเป็นชื่อจีนเลยว่า น้องไห ยิ่ง หยี่  คือเทียบกับ tina yuzuki เนี่ยเรียกว่ามวยคนละรุ่น ตามภาพเลยครับ

มาถึงเรื่องทรวดทรงกันบ้าง ตัวน้องไห ยิ่ง   ได้จำลองสรีระผู้หญิงมาเพิ่มอีกสามส่วน นอกเหนือจากตรงนั้นคือ ก้น , พุงกะทิ , แนวหลัง

ซิลิโคนจับแล้วรู้สึกได้ว่าเป็นของดี

รีวิวสัมผัสความรู้สึก + ข้อดี + ข้อเสีย
ความรู้สึกแรกเลยคือ มันเหมือนจริงแฮะ ขาดแค่ความอุ่น
สำหรับผมนะ เหมาะกับการใช้แบบละเลียด คือค่อย ๆ สาว ค่อย ๆ รูด
โดยเฉพาะตอนสาวขึ้นสุดลงสุดนี่ ฟินจริง ๆ

แต่มันก็มีข้อเสียเหมือนกันนะ

สำหรับตัวผมที่ใช้ tina yuzuki มาซักพักก็ต้องปรับตัวหน่อย แต่ถ้าใช้ flip hole มา น่าจะปรับตัวไม่มากเท่าไหร่
ตัว tina  yuzuki นี่มันจะบางกว่าครับ เวลาเล่นเนี่ยเรารูดลงตามปกติ แต่ตอนรูดขึ้นผมจะใช้บีบเอา เพราะมันบาง
ซึ่งมันทำกับ meiki ZXY ไม่ได้ เพราะของเค้าหนามาก ๆ บีบไปต้องบีบแรงเลยล่ะ ถึงจะโดนท่อน
แต่เค้าก็มีดีของเค้าที่ dual layer ซึ่งเหมือนจริงมว้าก ๆ ไม่ต้องมานั่งบีบ ก็เสียวไปอีกแบบ แต่ขอปรับตัวหน่อย

ข้อเสียอีกอย่างคือ เค้าบอกว่ามันเสียง่ายกว่าพวก one layer ทางร้าน toyskama บอกมาด้วยว่า
พยายามอย่ารุนแรงมาก เพราะถ้าขาด มันจะลาม แต่ที่ผมอ่าน ๆ มา ฝรั่งเค้าก็ใช้กันเป็นปี นะครับใครเป็นนักลงทุนระยะยาว ซื้อไว้ไม่ผิดหวัง
แต่เอาหน่าถึงจะเสียง่ายกว่า แต่ก็แลกมาด้วยความเสียวที่สุดกว่า

อีกอย่างคือทำความสะอาดยาก เพราะพลิกด้านในออกมาล้างไม่ได้ ต้องล้วงเข้าไปล้างอย่างเดียว

มีอีกสุดท้ายละ น้องกินน้ำเก่งมาก ไม่ใช่แค่น้ำเรานะครับ แต่เป็นน้ำหล่อลื่น ใส่เต็มมากไปก็ล้น
สำหรับผมเน้นเติมเรื่อย ๆ แต่บางทีก็รำคาญเหมือนกัน

ปล.ไม่กล้าลงรูป รู ถ่ายเทียบให้ดู dual layer กับ layer เดียว  เพราะมันเหมือนจริงๆ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2014, 02:19:03 PM โดย โอโจ้ด้วย » บันทึกการเข้า
medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 02:43:36 PM »

ผมก็ใช้เหมือนกันครับรุ่นนี้เห็นด้วยเลย แต่นอกจากแบบค่อยๆสาวแล้วผมชอบใช้แบบกระแทกแรงเหมือนกันนะ โดยเฉพาะเอาเข้าด้านหลังแล้วกระแทกไปโดนก้นนี่แบบเสียวสัสๆอ่ะครับ ตอนนี้ใช้เกือบทุกวัน ใช้มา2เดือน ข้างในลอกไป5-10%ได้มั้ง แต่ยังเสียวเหมือนเดิมนะ อย่างว่าผมเห็นรีวิวฝรั่งบอกใช้ได้นาน ทนที่สุดในบรรดาdual layerเลยซื้อมาเหมือนกัน ตอนนี้กำลังลองทดสอบอยู่ว่าจะคงสภาพความเสียวไว้ได้นานแค่ไหน เห็นฝรั่งบางคนบอกเหมือนกันว่าใช้ครึ่งปี ลอกไปบ้างแล้วแต่ยังเสียวอยู่
โอโจ้ด้วย
ปลิงควาย

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 03:18:51 PM »

ความจริงผมอยากได้ half hera hip  มากกว่านะ  แต่น่าจะหลักหมื่น  และหาไม่ได้ด้วย  Cry

http://www.meikitoys.com/index.php/hips/meiki-half-hera-hip-version-auto.html

medehan
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 03:55:58 PM »

ตัวนั้นผมก็ขอผ่าน  Grin ราคาแค่ตัวของก็หมื่นกว่าล่ะ บวกค่าส่งอีกหลายพัน ถ้าโดนยึดของนี่กระอักเลือดกันละครับ 555

แถมยังเสี่ยงอีก คือตัวใหญ่ๆขนาดนี้เนี่ยผมเคยซื้อของเจ้าอื่นแล้วห่วยแตกสิ้นดีเลย สู้ตัวของเลียนแบบดาราavไม่ได้เลย ใหญ่แต่ตัว เหมือนเงินมันละลายไปกับปริมาณซิลิโคนจนไม่สนคุณภาพอ่ะ ก็ไม่จำเป็นว่าตัวนี้จะต้องเหมือนไอ้ตัวนั้นนะ แต่เพราะผมมีประสบการณ์ห่วยๆมา เวลาเห็นของใหญ่ๆผมเหมือนจะอคติ จะคิดไว้ก่อนว่าใหญ่ขนาดนี้คุณภาพมันจะเท่าของเล็กๆเหรอ จะเน้นแต่ปริมาณเหมือนอันนั้นป่าว อะไรงี้ทุกทีอ่ะ  Undecided

และผมว่าพวกใหญ่ๆเนี่ยล้างยากกว่าzxyอีก ล้างแล้วก็ต้องเอามาตากแถมเก็บลำบากด้วย
โอโจ้ด้วย
ปลิงควาย

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 04:07:50 PM »

ผมดูมาละ meiki hera half hip หนัก 6.5 โล น่าจะไม่รวมกล่องด้วย ซื้อมาไม่ถูกใจนี่น่าจะหลอนได้เลยทีเดียว

แต่ผมมองว่าระดับ meiki ไม่น่าจะทำออกมาห่วย
ที่คุณ medehan เคยลองตัวใหญ่ ของ meiki รึเปล่าครับ
(ผมก็แอบกลัว ๆ เหมือนกัน เพราะมันแพงเหลือเกิน555+)

medehan
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 04:21:55 PM »

ผมดูมาละ meiki hera half hip หนัก 6.5 โล น่าจะไม่รวมกล่องด้วย ซื้อมาไม่ถูกใจนี่น่าจะหลอนได้เลยทีเดียว

แต่ผมมองว่าระดับ meiki ไม่น่าจะทำออกมาห่วย
ที่คุณ medehan เคยลองตัวใหญ่ ของ meiki รึเปล่าครับ
(ผมก็แอบกลัว ๆ เหมือนกัน เพราะมันแพงเหลือเกิน555+)

ไม่ใช่meikiครับ ของที่ไหนจำไม่ได้ละ เป็นของมีปาก รูจิมิกับรูก้นอยู่ด้วยกันในอันเดียว มีนมด้วย แต่เนื้อซิลิโคนกากมากมาย ในรูก็ห่วยแตกสุดๆ เนื้อซิลิโคนไม่ดีแล้วยังไม่มีรอยหยักอะไรที่เป็นการจำลองช่องคลอดเลย เป็นรูราบๆเรียบๆเหมือนตัวราคาหลักร้อย

จริงๆผมเห็นด้วยนะครับ ระดับmeikiคงไม่ห่วยขนาดนั้นหรอก (ตัวที่ว่านี่ใหญ่กว่าที่ผมเคยซื้อเยอะเลยเหมือนกัน ของผมรู้สึกจะ3-4กก.มั้ง) แต่ผมคงต้องขอเวลาทำใจอีกนาน เพราะตอนนั้นทำเอาเซ็งจริงๆ ตัวหลายพันเลย ออกมาได้พอๆกับตัวไม่กี่ร้อย ดีแค่ใหญ่กว่ากับแถมเครื่องสั่นมาให้ เวงกำ
medehan
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 11:56:39 PM »

อ้อ ถามคุณจขกท.นิดนึงสิครับ เห็นบอกว่ามีflip hole สงสัยว่ามันต่างกับzxyยังไงบ้าง เพราะเห็นเว็บฝรั่งtoydemonให้flip hole black เป็นอันดับ1เลย ดีกว่าmeiki zxyกับมิยาบิอีก ที่เขียนว่าถ้าใช้flip holeแล้วไม่ต้องปรับตัวมากนี่หมายถึงความรู้สึกมันคล้ายกันด้วยรึเปล่าครับ
THE Secret
ปลิงน้อย

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 12:17:59 AM »

มารออ่านประกอบการตัดสินใจ Grin
โอโจ้ด้วย
ปลิงควาย

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 12:33:57 AM »

อ้อ ถามคุณจขกท.นิดนึงสิครับ เห็นบอกว่ามีflip hole สงสัยว่ามันต่างกับzxyยังไงบ้าง เพราะเห็นเว็บฝรั่งtoydemonให้flip hole black เป็นอันดับ1เลย ดีกว่าmeiki zxyกับมิยาบิอีก ที่เขียนว่าถ้าใช้flip holeแล้วไม่ต้องปรับตัวมากนี่หมายถึงความรู้สึกมันคล้ายกันด้วยรึเปล่าครับ

ที่ผมมีเป็นสีแดงนะครับ  สีดำนี่ไม่แน่ใจแต่เค้าบอกว่าแน่นสุดละสีดำซึ่งถ้าเป็นผมคงไม่ไหว แดงก็แน่นมากละ

Flip hole แดง ผมใช้น้อยสุดเลยนะ  ที่บอกว่าไม่ต้องปรับตัวมากเพราะ มันใหญ่ และการสาวมันต้องคล้าย ๆ กับ ZXY
ต่างกันที่ flip hole บีบได้ สามจุด ซึ่งสำหรับผม ไม่ค่อยโอ คือมันแน่นอยู่แล้ว บีบอีกนี่โคตรอึดอัด
เอาเป็นว่ามันเล่นท่าเยอะไม่ได้ เหมือนตัว tina yuzuki

เอาสัมผัสก่อนนะครับสำหรับ flip hole แดง
อย่างแรกเลยคือรู้สึกว่ามันแข็งอ่ะ ไม่ค่อยนิ่มนวล เทียบกับ tina yuzuki แล้วคนละเรื่อง
และเมื่อมันแข็งมันเลยรู้สึกเสียดสีนิด ๆ ถึงจะใส่น้ำหล่อลื่นเยอะแล้วก็ตาม
แต่รสนิยมผมอาจจะชอบแบบนิ่ม ๆ มากกว่ามั๊งเลยไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ สำหรับ flip hole
แต่อย่างที่รู้กันว่ามีดีที่ล้างง่ายสุด ๆ

มาต่อเรื่อง ZXY นิดนึง อาจจะเป็นเพราะว่าใหม่ก็ได้ แต่ผมรู้สึกว่าแน่นไปนิดเลยนะ ซึ่งผมก็ไม่ได้ใหญ่มาก
แล้วลองมาคิดดูว่าของฝรั่งแม่งอย่างใหญ่ ทำไมมันชอบ ZXY กันมันไม่คับกันหรอฟระ โดยเฉพาะไอ้ Flip holeสีดำเนี่ย
ที่เค้าบอกกันว่าโคตรแน่น ใส่กันเข้าด้วยหรอ

ถ้าให้เรียงลำดับความชอบของผมก็คงเป็น
ZXY > tina > flip hole แดง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2014, 12:36:21 AM โดย โอโจ้ด้วย » บันทึกการเข้า
medehan
*

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 11:57:51 AM »

ที่ผมมีเป็นสีแดงนะครับ  สีดำนี่ไม่แน่ใจแต่เค้าบอกว่าแน่นสุดละสีดำซึ่งถ้าเป็นผมคงไม่ไหว แดงก็แน่นมากละ

Flip hole แดง ผมใช้น้อยสุดเลยนะ  ที่บอกว่าไม่ต้องปรับตัวมากเพราะ มันใหญ่ และการสาวมันต้องคล้าย ๆ กับ ZXY
ต่างกันที่ flip hole บีบได้ สามจุด ซึ่งสำหรับผม ไม่ค่อยโอ คือมันแน่นอยู่แล้ว บีบอีกนี่โคตรอึดอัด
เอาเป็นว่ามันเล่นท่าเยอะไม่ได้ เหมือนตัว tina yuzuki

เอาสัมผัสก่อนนะครับสำหรับ flip hole แดง
อย่างแรกเลยคือรู้สึกว่ามันแข็งอ่ะ ไม่ค่อยนิ่มนวล เทียบกับ tina yuzuki แล้วคนละเรื่อง
และเมื่อมันแข็งมันเลยรู้สึกเสียดสีนิด ๆ ถึงจะใส่น้ำหล่อลื่นเยอะแล้วก็ตาม
แต่รสนิยมผมอาจจะชอบแบบนิ่ม ๆ มากกว่ามั๊งเลยไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ สำหรับ flip hole
แต่อย่างที่รู้กันว่ามีดีที่ล้างง่ายสุด ๆ

มาต่อเรื่อง ZXY นิดนึง อาจจะเป็นเพราะว่าใหม่ก็ได้ แต่ผมรู้สึกว่าแน่นไปนิดเลยนะ ซึ่งผมก็ไม่ได้ใหญ่มาก
แล้วลองมาคิดดูว่าของฝรั่งแม่งอย่างใหญ่ ทำไมมันชอบ ZXY กันมันไม่คับกันหรอฟระ โดยเฉพาะไอ้ Flip holeสีดำเนี่ย
ที่เค้าบอกกันว่าโคตรแน่น ใส่กันเข้าด้วยหรอ

ถ้าให้เรียงลำดับความชอบของผมก็คงเป็น
ZXY > tina > flip hole แดง

โอ้ รีวิวซะละเอียดเลย แบบนี้ผมคงขอผ่านflip holeเช่นกัน 555 ชอบแบบนิ่มๆ

ส่วนเรื่องใหญ่นี่ไม่รู้สิ อาจจะรสนิยมฝรั่งชอบเล็กๆคับๆแล้วใช้เจลเยอะเอามั้ง หรืออาจจะเพราะใช้ไปแล้วมันจะหลววมวขึ้นเองด้วยก็ได้ อย่างของผมใช้2เดือน ตอนนี้ไม่คับแล้วครับ สบายๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์