เมษายน 25, 2024, 10:46:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยไปดูบอลไทยในสนามบ้างไหม เป็นยังไงบ้าง  (อ่าน 1439 ครั้ง)
Bang
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 11:16:00 AM »

มีใครเคยไปดูบอลไทยในสนามบ้างไหม บรรยากาศเป็นยังไงบ้าง สนาม ที่นั่ง กองเชียร์ แล้วอากาศร้อนไหมครับ ใครเคยไปดูที่ไหนมามาบอกกันได้
sub1987
AV Devotor (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 11:56:17 AM »

เคยเมื่อหลายปีมาแล้ว ตั้งแต่บุรีรัมย์ยังเป็นทีมการไฟฟ้าอยู่เลย เตะที่อยุธยา

สำหรับผมชอบนอนดูอยู่บ้านมากกว่า ไม่ชอบคนเยอะๆ แต่ก่อนนะทั้งดูดบุหรี่ กินเบียร์ ด่านักบอล ด่ากรรมการ ปวดหัว
playboy20
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 02:53:51 AM »

ไปทุกครั้งที่มีโอกาสครับ
สนุกมาก
ทีมสโมสรคือ โอสถครับ
บรรยากาศ เสมือนว่า 90 นาทียืนเชียร์ไม่มีเหนื่อย ถ้าได้เจอทีมใหญ่อย่าง เมืองทอง บุรีรัมย์ ความมันนี่ระดับ 5 ดาว
ทีมในไทยลีกไปเชียร์ที่สนามมาหมดแล้ว ทีมท่าเรือที่ว่า เถื่อน ดิบ แท้จริงแล้ว เขาเป็นมิตรดีนะครับ ผมใส่ชุดโอสถสีเหลืองไปเลือกซื้อของที่หน้าช้อปท่าเรือ โดยที่มีกองเชียร์ท่าเรือยืนร้อมอยู่เป็นร้อยๆ ไม่เห็นมีใครเดินเข้ามาหาเรื่องซักคน แถมเปลี่ยนกันถ่ายรูปกันอีก
บอลนอกที่เราดูในทีวี แมนยูลิเวอร์พลู งี้ มันก้อดูสนุกนะ แต่ถ้าเชียร์ทีมในไทย มันเหมือนฝันที่เป็นจริง จับต้องได้

ต้องลองครับ เริ่มจากทีมที่ใกล้บ้านเราที่สุด ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นลีกสูงสุดถึงจากสนุก บอล D1 หรือ D2 ก้อได้ อากาศร้อนแน่นอนอยู่แล้ว
เพราะบอลบ้านเราเตะหน้าร้อน กับหน้าฝน ส่วนหน้าหนาว ปิดครึ่งฤดูกาล

ยืนยันว่าสนุกจริง
หน้า: [1] พิมพ์