เมษายน 26, 2024, 12:27:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคบกับแฟน กว่าจะได้ไปเดตกันครั้งแรก ใช้เวลานานแค่ไหนครับ  (อ่าน 1805 ครั้ง)
Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 08:40:42 PM »

ผมคบกับผู้หญิงคนนึง เดือนนึงแล้วยังไม่เคยไปเดตกันเลย เที่ยวไหนกันเลย
แต่ก็เจอกันเกือบทุกวัน คุยตลอดทุกวัน เคยกินข้าวกันบ้าง
เธอทำแต่งาน อยู่เวรเยอะมากปั้มเงินเก่งสุดๆ เธอเป็นพยาบาลครับ
เรียกว่า งานเธอแน่นมาก คิวแน่น เช้า บ่าย ดึก เวรโรงงานอีก เยอะมาก ขนาดช่วงสงกานต์ เธอยังไม่หยุดเลย

อยากจะถามว่าคนที่จะเป็นแฟนกัน (ในคำนิยามของคนที่เป็นแฟนกัน)
ในเคสของผม ถือว่าแปลกไหมครับ

spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 10:27:45 PM »

ไม่แปลกครับ หลังเลิกงานค่อยไปหาอะไรกินก็ได้ครับ
นั่งกินชายสี่หน้าเซ่เว่นกับที่เรารัก มีความสุขกว่าไปเที่ยวเมืองนอกคนเดียวอีก

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
W4R10CK
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 10:23:22 AM »

ผมอยากได้นะครับ แฟนที่เป็นพยาบาลเนี่ย

ผมเป็นพวกโลกส่วนตัวสูง  ส่วนพวกเธอเป็นอาชีพที่ต้องเสียสละ

ส่วนคำถามที่ถาม

ผมใช้เวลาเรื่อยๆครับ ไปกินข้าวกัน แวะเจอกัน  ส่วนไปเที่ยวหรือไปเดทด้วยกันเป็นวันๆนี่แล้วแต่โอกาส อาทิตย์เดียวก็ไปได้ครับ

เพราะเดทมันไม่จำเป็นต้องไปจบบนเตียง  ก็ไปดูหนัง เดินตลาดจตุจักร ยืนโน่นนี่ เรียนรู้กันไป ผู้หญิงก็ไม่พ้นเสื้อผ้ารองเท้า

ส่วนผมก็ต้องดึงเธอให้แช่ที่ร้านหนังสือด้วย ให้รับรู้ว่าเราชอบแบบนี้นะ อะไรประมาณนั้นครับ
Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 10:44:08 AM »

ผมอยากได้นะครับ แฟนที่เป็นพยาบาลเนี่ย

ผมเป็นพวกโลกส่วนตัวสูง  ส่วนพวกเธอเป็นอาชีพที่ต้องเสียสละ

ส่วนคำถามที่ถาม

ผมใช้เวลาเรื่อยๆครับ ไปกินข้าวกัน แวะเจอกัน  ส่วนไปเที่ยวหรือไปเดทด้วยกันเป็นวันๆนี่แล้วแต่โอกาส อาทิตย์เดียวก็ไปได้ครับ

เพราะเดทมันไม่จำเป็นต้องไปจบบนเตียง  ก็ไปดูหนัง เดินตลาดจตุจักร ยืนโน่นนี่ เรียนรู้กันไป ผู้หญิงก็ไม่พ้นเสื้อผ้ารองเท้า

ส่วนผมก็ต้องดึงเธอให้แช่ที่ร้านหนังสือด้วย ให้รับรู้ว่าเราชอบแบบนี้นะ อะไรประมาณนั้นครับ

สำหรับผม แฟนพยาบาลคนนี้ เรื่อง งานเธอต้องมาก่อนเลยครับ
แต่ผมก็โอเคนะ  พยายามจะทำใจยอมรับจุดนี้ให้ได้
อย่างที่เขาบอกกันว่า เป็นแฟนพยาบาลต้องอดทน (เวลาน้อยมากจริงๆ อันนี้เรื่องจริงเลยครับ)
ซึ่งแตกต่างกับแฟนคนเก่าๆ ที่มีเวลาให้ผมตลอด

ก็ไม่รู้ว่าผมจะ ทำใจยอมจุดนี้ได้ไหม เรื่องเวลา ผมนอนเธอทำงาน  ผมทำงานเธอนอน
ผมก็เคยถามเธอว่า คนที่จะมาเป็นแฟนเธอ จำเป็นไหมต้องเจอทุกวันไหม
(เธอก็ตอบผมว่า ไม่จำเป็นต้องทุกวัน แต่ขอให้คุยกันตลอด ส่วนเจอกันแค่เดือนละวันก็ได้ โอ้แม่เจ้าจะน้อยไปไหน)
นี่ล่ะครับ
ถ้าท่านมีวิธีแนะนำผมช่วย แนะนำหน่อยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2014, 10:45:53 AM โดย Lumia » บันทึกการเข้า
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 01:11:24 PM »

บางคนสองวันคับ เเล้วเเต่จริต  ถ้าหมายถึงเดทฝรั่งครบสูตร

เดทไทย  ผมยังถือว่าการกินข้าวเป็นเรื่องที่พิเศษมากๆ พอๆไปกับไปดูหนังเลย   ไม่ได้จะไปกับใครก็ได้นะไปกินข้าว

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
ponningeak
AV Donator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 11:15:52 PM »

มีแฟนเป็นพยาบาล สำคัญมากครับ เรื่องความเข้าใจ ยอมรับในสิ่งที่เค้าเป็น มีเวลาไม่แน่นอน
ผมก้อมีแฟนเป็นพยาบาลเหมือนกันครับ เข้าใจกัน ก้อไม่มีปัหาอะไรครับ
หน้า: [1] พิมพ์