เมษายน 19, 2024, 03:29:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีไฟล์หนัง รูป หรืออะไรเกี่ยวกับ av ในเครื่องกันกี่ GB  (อ่าน 2648 ครั้ง)
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 10:46:53 PM »

เครื่องผมมันจุแค่ 500GB แปบๆจะเต็มอีกละ (หนังก็มาใหม่ได้ทุกวี่ทุกวัน พอเห็นแล้วก็อยากโหลด)

แล้วเวลาเต็มมีวิธีจัดการกันยังไงครับ ผมจะเต็มทีนี่ก็ค่อยคัดที ลบจนเหลือไม่ถึง 50GB
สงสัยต้องหาซื้อ External hdd ละ

Bang
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 11:32:51 PM »

ซื้อเอกทานอล ฮาร์ดดิสเก็บหนังสัก 1 เทระ หรือ 2 เทระ ผมไม่ลบหนังเก่านะผมเสียดาย บางทีลบไปแล้วจะกลับมาดูมันหาไม่ได้แล้ว ปัจจุบันมีหนังแค่ 3 เทระ
tingnood
AV DedicataR+ (VIP)
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 12:08:38 AM »

2 TB ยังจะไม่ค่อยพอเลย ผมเป็นพวกชอบโหลด เห็นคนไหนถูกใจต้องตามเก็บแทบทุกเรื่อง(แต่ที่ดูจริงๆน้อยเรื่อง)

Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 12:12:02 AM »

เครื่องผมมันจุแค่ 500GB แปบๆจะเต็มอีกละ (หนังก็มาใหม่ได้ทุกวี่ทุกวัน พอเห็นแล้วก็อยากโหลด)

แล้วเวลาเต็มมีวิธีจัดการกันยังไงครับ ผมจะเต็มทีนี่ก็ค่อยคัดที ลบจนเหลือไม่ถึง 50GB
สงสัยต้องหาซื้อ External hdd ละ
ของผม มี 2TB สองลูกครับ ไว้เก็บหนังอย่างเดียว นับๆแล้วมหาศาลมาก เกือบ 700-800 เรื่องได้มั้ง
ส่วนอีกลูกนึง 1TB ไว้ลงเกม PS3 ครับ ก็เต็มเหมือนกัน

แนะนำไปซื้อ Ex-Hdd มาเถอะครับ มือใหม่ๆหัดโหลด ก็ซื้อสัก 1TB พอ ก็เลือกแล้วแต่การพกพา ลูกใหญ่ก็ทนดี
พกพาได้แต่ไปลำบาก
ลูกเล็กพกพาง่าย ราคาแพงกว่าในความจุเท่ากัน แต่พังง่ายกว่าลูกใหญ่ รอบการอ่านน้อยกว่า
การเลือกการตามใช้งานครับ
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 12:45:38 AM »

ของผม มี 2TB สองลูกครับ ไว้เก็บหนังอย่างเดียว นับๆแล้วมหาศาลมาก เกือบ 700-800 เรื่องได้มั้ง
ส่วนอีกลูกนึง 1TB ไว้ลงเกม PS3 ครับ ก็เต็มเหมือนกัน

แนะนำไปซื้อ Ex-Hdd มาเถอะครับ มือใหม่ๆหัดโหลด ก็ซื้อสัก 1TB พอ ก็เลือกแล้วแต่การพกพา ลูกใหญ่ก็ทนดี
ลูกเล็กพกพาง่าย ราคาแพงกว่าในความจุเท่ากัน แต่พังง่ายกว่าลูกใหญ่ รอบการอ่านน้อยกว่า
มียี่ห้ออะไรแนะนำไหมครับ 1TB ไม่ต้องพกพา

10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 06:55:27 AM »

ราวๆ300GB ลบไปเยอะเหมือนกัน ส่วนใหญ่โหลดเป็นค่ายๆไป ค่ายไหนชอบก็โหลดสะสมๆ
Lumia
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 10:42:12 AM »

มียี่ห้ออะไรแนะนำไหมครับ 1TB ไม่ต้องพกพา
แนะนำครับ ถ้าคุณคิดจะซื้อ ลูกใหญ่ 1TB
ให้ซื้อขนาด 2TB ไปเลยครับ แล้วหาซื้อยากด้วย ถ้ามีก็เป็นของค้างสต๊อค และจะเป็น USB 2.0 ด้วย
ไม่ต้องห่วงเพราะ จะมีประกัน 3 ปี เสียก็เคลมครับ แต่เสียยาก ถ้าไม่ไฟตก หรือทำตก
ใช้ไปสักสองปี มี file หนังเยอะๆ ค่อยเอามาขายในเว็บ เพราะยังเหลือประกันอีกปีนึง
HDD ประกันเหลือสำคัญมากครับ

ส่วนยี่ห้อ ก็ Seagate (ผมใช้อยู๋ 3ลูกครับ ไม่งอแง) 2TB สองลูก 1TB หนึ่งลูก

ส่วน 1TB ลูกเล็ก (ราคาแพงได้ใจ)
ยี่ห้อเยอะแยะครับ เน้นที่มี ประกันเยอะๆ 1-2 ปีอย่าไปเอาครับ 3 ปียิ่งดี
ดูศูนย์ ที่หาเคลมง่ายๆ WD  Seagate  Toshiba   จะหาง่ายหน่อย

leonheart2
นักล่าขาอ่อน
AV Distributor

คนหน้าหัก น่ารักบ่คือ

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 11:14:18 AM »

3 TB 4 ลูก คับ

อย่าอ้อนขอ จงไขว่คว้ามา ไม่งั้นก็ไม่มีทางสำเร็จ
medehan
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 11:43:09 AM »

แค่เกือบ10GBมั้งครับ ไรท์ลงแผ่นไปเยอะ แต่ถ้ารวมพวกแผ่นด้วยก็300-400GBล่ะมั้ง ผมสะสมเฉพาะดาราที่ชอบ และเครื่องมันจุไม่เยอะ ต้องไรท์แผ่นเก็บเอา ถ้าไม่ไรท์เลยแป๊บๆเต็มเครื่อง
sub1987
AV Devotor (VIP)

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 12:27:37 PM »

1 TB พอครับ ดูแล้วลบ เก็บเฉพาะที่ชอบจริงๆ อันที่ชอบดู 2-3 รอบก็เบื่อ
หน้า: [1] 2 พิมพ์