เมษายน 26, 2024, 05:40:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อหนัง av เลยหันมาดูทีวีดิจิตอลไทย  (อ่าน 2720 ครั้ง)
kumpai
ตะกวดไซเบอร์
*

« เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 12:11:25 PM »

....

....

ก็ไม่มีไรมากครับ คือช่วงนี้ผมเบื่อๆหนัง เอวี เรื่องที่ออกไหม่ๆ ก็เฉยๆ
ที่คิดว่าเด็ดๆ ที่โหลดเก็บไว้ก็ เบื่อแล้ว เลยมานั่งเปิดทีวีดู
คือที่บ้านซื้อกล่อง ทีวีดิจิตอลมา ดุกับจอไฮเดฟ 55''
เฮ้ยผมว่า มันน่าตื่นเต้นมากเลยนะ อะไรที่มันชัดๆ มันก็น่าดูทั้งนั้นแหละ
ไม่ว่าจะเป็น ผู้ประกาศชุดฟอร์มออฟฟิส ของช่องต่างๆ
ดารา นักร้องสวยๆ ขาวๆ ของหลายๆช่อง จักจั่นจากสุสานคนเป็นนี่นะ แม่คุณเอ้ย
ตอนบ่ายๆก็มีไบเฟิรน พิมชนก จากละครสาวน้อยในตะเกียงแก้งอีกด้วย
คือเนียนๆ มาเต็มทั้งนั้น เพลินมาก ถ้าคลึงไปด้วย ก็จะเสร็จไม่รู้ตัว ดูโรคจิตนิดๆ ฮาๆ
ตอนนี้ผมกำลังเคลิ้ม ซุ่ชิง จากวอยซ์ทีวีมาก ถึงจะ ไม่ใช่ช่องความคมชัดสูง
แต่ สาวคนนี้สวยมีเสน่หมาก เก่งคล่อง ขาวๆ อวบ แม่เจ้า เพลินและฟินสุดๆ
ไครดูช่องไหน ในทีวีดิจิตอลไทย มาคุยกันครับ
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 12:49:12 PM »

....

....

ก็ไม่มีไรมากครับ คือช่วงนี้ผมเบื่อๆหนัง เอวี เรื่องที่ออกไหม่ๆ ก็เฉยๆ
ที่คิดว่าเด็ดๆ ที่โหลดเก็บไว้ก็ เบื่อแล้ว เลยมานั่งเปิดทีวีดู
คือที่บ้านซื้อกล่อง ทีวีดิจิตอลมา ดุกับจอไฮเดฟ 55''
เฮ้ยผมว่า มันน่าตื่นเต้นมากเลยนะ อะไรที่มันชัดๆ มันก็น่าดูทั้งนั้นแหละ
ไม่ว่าจะเป็น ผู้ประกาศชุดฟอร์มออฟฟิส ของช่องต่างๆ
ดารา นักร้องสวยๆ ขาวๆ ของหลายๆช่อง จักจั่นจากสุสานคนเป็นนี่นะ แม่คุณเอ้ย
ตอนบ่ายๆก็มีไบเฟิรน พิมชนก จากละครสาวน้อยในตะเกียงแก้งอีกด้วย
คือเนียนๆ มาเต็มทั้งนั้น เพลินมาก ถ้าคลึงไปด้วย ก็จะเสร็จไม่รู้ตัว ดูโรคจิตนิดๆ ฮาๆ
ตอนนี้ผมกำลังเคลิ้ม ซุ่ชิง จากวอยซ์ทีวีมาก ถึงจะ ไม่ใช่ช่องความคมชัดสูง
แต่ สาวคนนี้สวยมีเสน่หมาก เก่งคล่อง ขาวๆ อวบ แม่เจ้า เพลินและฟินสุดๆ
ไครดูช่องไหน ในทีวีดิจิตอลไทย มาคุยกันครับ

ผมชอบนักข่าวไอทีช่องสาม   

Mongvish
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 02:15:41 PM »

ตอนนี้สองจิตสองใจจะซื้อ set top box มาดูเลย
หรือว่าจะรอคูปองฟรีจาก กสทช.
เพราะมีพลาสม่า 50 นิ้วอยู่แล้ว ถ้าดูระดับ 1080p คงจะเวิร์ค

ว่าแล้วก็ดูน้องจั๊กจั่นเวอร์ชั่น sd ไปพลางๆ  Kiss
STB6312
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 09:12:24 PM »

ผมเพิ่งไปถอย กล่อง เซทท๊อปบ๊อกซ์มาจากบ้านหม้อมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเหมือนกันง่ะ

เป็นยี่ห้อ Leotech ได้มาราคาพันถ้วน ๆ  (ร้านนี้ขายถูกกว่าพวกที่อยู่ในซอยที่ขายหนังแยะ ๆ ครับ ) ร้านอยู่ตรงสี่แยกที่มาจากคลองหลอด บอกใบ้แค่นี้นะ ไม่ได้ค่าโคสะนาอะจิ อิอิ...

ตอนนี้ กระแส ดิจิตอลทีวีแรงครับ.. ของฟรี ได้ดูไฮเดฟชัด ๆ ไม่เสียรายเดือน ใครจะไม่ชอบละฮะ จริงป่ะ ?

แต่ตลาดตอนนี้ กล่องดิจิตอลทีวี ท่วมตลาดครับ หลากหลายยี่ห้อ ราคาต่างกันไป มีตั้งแต่ เจ็ดแปดร้อย ไปจนถึงเกือบสองพันก็มี

รุ่นถูก ๆ
STB6312
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 09:30:15 PM »

... ต่อไป เมื่อกี้ดันกดอะไรผิด ยังไม่จบแต่ข้อความไปซะแระ...

รุ่นถูก ๆ จะไม่มีฟังค์ชั่นอัดนะครับ  ต้องรุ่นพันบาทขึ้นไป ถึงจะมี  ลองศึกษาก่อนซื้อ

ผมก็ดูแล้ว ก็ชัดดีครับ บางช่องก็ชัดม๊วกกส์ ๆ  หยั่งกะดู bluray เช่น 7สี Hd  ไทยรัฐ  น่าสนใจครับ สำหรับท่านที่ยังไม่ได้ติดนะ

จ่ายครั้งเดียว พันกว่าบาท ถ้ามีเสาก้างปลาเก่าก็ใช้ได้ ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อเสา  ผมก็ใช้ของเก่าที่เป็นก้างปลาอนาล๊อกก็ใช้ได้ครับ

ส่วนรายการตอนนี้ เป็นช่วงทดลองออกอากาศ ผังรายการอะไรอาจยังไม่เข้าที่ ก็รอดูไปเรื่อย ๆ ครับ

ยังไงได้ดู ฟรีทีวีเดิม ที่เป็นพวก ช่อง 5 7 9 เป็นไฮเดฟเนี่ยก็สบายตากว่าดูระบบ SD แบบเก่าแยะแล้วละครับ

แต่พูดไปแล้ว แอบอิจฉาเกาหลีอีกแล้วง่ะ ได้ข่าวว่า กำลังเริ่มทดลองออกอากาศในระบบ UHD  อุลตร้าแมน เอ๊ย อุลตร้าไฮเดฟ

กันแล้วครับ ชัดทะลุกว่า 1080 P ไปแล้วอีกครับ  โอยมันจะชัดไปไหน ...  แต่บ้านเราก็เพิ่งเริ่มเตาะแตะ HD  ก็ไม่เป็นไร ค่อย เป็นค่อยไปครับ

ล่าสุดเห็นในโบร์ชัวรฺ์ของห้าง Big C เค้ามาแจก เริ่มมีทีวี UHD ขนาด 55 นิ้วมาขายแล้วนะจ๊ะ  ราคาแพงเอาเรื่องอยู่

ผมสงสัยแต่ แล้วจะเอา Software ที่ไหนมาดู UHD กันละหว่า ??  หรือมีแล้วผมก็ไม่รู้นาฮะ...

อ้อ ข่าวล่าสุดช่อง 3 ที่เป็น analog เดิม ถูกถอดออกจากคลื่นดิจิตอลแล้วนะครับ เพราะผิดสัญญา  ถ้าท่านใดซื้อมาจูนแล้ว ไม่เจอ

ไม่ต้องตกใจ อยากดูช่อง 3 ตอนนี้ต้องดู อนาล๊อคแบบเดิมไปก่องงง ... หุหุ  ( อ่านใน 1000 tip เห็นชาวบ้านที่ดูดิจิตอล เค้าสวด

ชยันโตกันให้ตรึมฮะ...)

ตอนนี้ ช่องที่ชอบดูมากคือ NEW)TV  สารคดีน่าสนใจมาก เสียดายช่องนี้ไม่เป็น HD ...
tanuki01
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 01:31:19 AM »

สงสัยต้องจัดตัวแปลงมานั่งส่องสาวซะมั่งแร้วเรา บ้านยังใช้กล้างปากะจอนูนอยู่เลย ช่วงนี้เขาเริ่มปรับเป็น16:9  ให้เข้ากับจอled จอนูนเรามันแค่4:3  เจอดารา สูงเป็นเปรตเลย อิอิ สัดส่วนเบี้ยวไปหมด
STB6312
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 12:27:58 PM »

จากที่ทั่น tanuki01 ว่ามาซาแดงว่า ยังคงใช้จอแก้วรุ่นที่ดูได้แต่ช่องหนัง AV อยู่ ( หมายถึงช่อง Video Audio แจ๊ค RCA แบบเหลือง ขาว แดง อะนะ บ่ใช่ช่องหนังโป๊เด้อ แฮ่มมม ... )

งั้นมัยทั่นไม่หาซื้อทีวีรุ่นใหม่ที่มีภาคจูนเนอร์ดิจิตอลไปเลยดีกว่าไม๊อ่ะ ไม่ต้องเสียตังค์ไปซื้อกล่อง

ส่วนท่านที่ลังเลรอคูปองฟรีที่เค้าจะแจกแนบมาพร้อมกับบิลค่าไฟประมาณอีกสองสามเดือนข้างหน้านี้ ซื้อกล่องไปก่อนก็ได้

ซื้อก่อนได้ดูก่อน  แล้วค่อยเอาคูปองไปแลกตังค์คืนได้ทีหลังจร้า

( แต่ถ้าท่านซื้อรุ่นแพง ๆ มา คูปองน่าจะสักพันบาท หรือ พันนิด ๆ  ท่านต้องจ่ายส่วนต่างเอาเองนะขอรับ....

พวกจอแก้วรุ่นเก่า 4:3 อีกหน่อยคงเข้ากรุพิพิททะพัน ( เขียนผิดแน่ ๆ ขออภัย.. ) หมด เลิกผลิต... อีกทั้งไม่เหมาะที่จะเอามา

ดูกับทีวีดิจิตอลที่ออกอากาศในอัตราส่วน 16:9   ดูรุ่นเก่าแล้วภาพจะผิดเพี้ยน ตัวละครอาจหน้ากร้อ doorสั้น ...

หน้า: [1] พิมพ์