มีนาคม 28, 2024, 08:58:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผู้หญิงเงินเดือนมากกว่า ผู้ชายจะมีผลไหมครับ  (อ่าน 1871 ครั้ง)
Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:01:13 PM »

ถ้าผู้หญิงเงินเดือนมากกว่า ผู้ชายจะมีผลไหมครับ

คือ พอดีแฟนผมเป็นพยาบาลเงินเดือน เกือบสี่หมื่นอยู๋เวรเยอะ
ผมเงินเดือนแค่หมื่นนิดๆ ทำงาน จ-ศ เลิกงานเป็นเวลา
ถ้าผมคบเธอในระยาว ถึงขั้นแต่งงาน เงินเดือนทีต่างกัน จะมีผลตรงนี้ไหมครับ
STB6312
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:25:06 PM »

คหสต นะ กราพ้มเห็นว่า...

ไม่น่ามีผลอะไรมากนะครับ อย่าไปคิดมาก  การที่เรามีเงินเดือนน้อยกว่าแฟน ก็ไม่ใช่ความผิดของคุณนี่ครับ และแควนคุณมีเงินเดือนมากกว่า ก็อาจไม่ใช่สิ่งที่เธอต้องเก็บเอาไปคิดก็ได้นะ

ถ้าคุณเป็นคนดี ขยันทำงาน ไม่เจ้าชู้  กินเหล้าสูบบุหรี่เที่ยวเตร่มาก :Smiley ( เอ่อ สิ่งเหล่านี้บางข้อผมก็ทำไม่ได้เหมือนกันง่ะ อิอิ .. Cool

สิ่งเหล่านี้ต่างหากที่ คุณผู้หญิงเค้าอยากได้จากคนรัก  ในอนาคตอาจกลับตลาปัตเป็นคุณมีเงินเดือนมากกว่าก็ได้อยู่

เอ่อ แต่ฟามจิง การที่ หญิงชายมีฐานะทางการเงินแตกต่างกันมาก ๆ  อาจมีผลกับทางญาติพี่น้องของอีกฝ่ายนึงมากกว่านะผมว่า...

Lumia
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:54:49 PM »

คหสต นะ กราพ้มเห็นว่า...

ไม่น่ามีผลอะไรมากนะครับ อย่าไปคิดมาก  การที่เรามีเงินเดือนน้อยกว่าแฟน ก็ไม่ใช่ความผิดของคุณนี่ครับ และแควนคุณมีเงินเดือนมากกว่า ก็อาจไม่ใช่สิ่งที่เธอต้องเก็บเอาไปคิดก็ได้นะ

ถ้าคุณเป็นคนดี ขยันทำงาน ไม่เจ้าชู้  กินเหล้าสูบบุหรี่เที่ยวเตร่มาก :Smiley ( เอ่อ สิ่งเหล่านี้บางข้อผมก็ทำไม่ได้เหมือนกันง่ะ อิอิ .. Cool

สิ่งเหล่านี้ต่างหากที่ คุณผู้หญิงเค้าอยากได้จากคนรัก  ในอนาคตอาจกลับตลาปัตเป็นคุณมีเงินเดือนมากกว่าก็ได้อยู่

เอ่อ แต่ฟามจิง การที่ หญิงชายมีฐานะทางการเงินแตกต่างกันมาก ๆ  อาจมีผลกับทางญาติพี่น้องของอีกฝ่ายนึงมากกว่านะผมว่า...

ผมเป็นกังวล ตรงจุดญาติพี่น้องเขา อ่ะครับว่าจะรับไม่ได้
แต่ จริงๆ ผมเงินเดือนแค่หมื่นนิดๆ แต่ฐานะทางบ้านผมโอเคในระดับนึง มีกิจการของที่บ้าน ไม่ได้เดือดร้อนอะไร
แต่ผมก็ไม่เคยบอกฝ่ายหญิง ว่าฐานะผมประมานไหน
ก็จะพยายามคบเธอ โดยไม่คุยเรื่องเงินเลย
แต่กังวลในอนาคตว่าจะมีปัญหานี่ล่ะครับ
tanuki01
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 06:23:48 AM »

มีผลระยะยาวคับท่าน ตอนรักกันไรก็ดีหมดรับได้หมด พอนานไปแล้วเดี๋ยวก็เริ่มมีปัญหา
moo699
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 10:27:16 AM »

มีปัญหาแน่นอน ยืนยัน
หลังจากที่หมดช่วงโปรโมชั่น
gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 11:52:00 AM »

คุณรักใครละครับ รักเธอ หรือรักธาติพี่น้องเธอ แล้วเธอละรักคุณหรือเปล่า

ถ้ารักกันจริง เรื่องเงินเดือน หรือเรื่อง อนาคตมันสร้างได้

บางคนเราก็แคร์สายตา ความคิด ของคนอื่นมากเกินไปจนลืมแคร์ความคิดของตัวเองนะครับ

Grin Grin Grin

berzerk01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 07:23:27 PM »

ผมว่ามีผลแน่ครับ ปากอาจจะบอกว่าไม่มีผล ไม่ได้คิดอะไรแต่ในใจคิดแน่ๆ

แต่เอาอย่างงี้นะครับ ถ้าแฟนรักคุณจริงเค้าจะไม่ทิ้งคุณครับ
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 07:47:58 PM »

ผมว่ามีผลแน่ครับ ปากอาจจะบอกว่าไม่มีผล ไม่ได้คิดอะไรแต่ในใจคิดแน่ๆ

แต่เอาอย่างงี้นะครับ ถ้าแฟนรักคุณจริงเค้าจะไม่ทิ้งคุณครับ

เห็นด้วย ถ้าแฟนคุณรักคุณจริงก็ไม่มีปัญหา

หน้า: [1] พิมพ์