เมษายน 24, 2024, 01:10:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอพวกตำราเดินได้ คุณไม้บรรทัด อะไรพวกนี้มั้ยครับ  (อ่าน 5018 ครั้ง)
gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 07:36:13 PM »

คุณsomsom ชิวิตผ่านอะไรมาเยอะนะครับ อย่างผมไม่สูบบุหรี่ เพราะตอนเด็กเคยขอให้แม่เลิกบุหรี่ และที่บ้านผมแม่เลี้ยงผมคนเดียว เพราะพ่อผมมันsะยำทิ้งลุกเมียติดเหล้า ผมเลยกลายเป็นคนไม่เจ้่าชู้ เพราะไม่อยากให้ผู้หญิงคนใหนเสียใจเหมือนแม่ผม(แต่ซื้อกินบางตามประสาผู้ชายแต่หลอกหรือจีบหวังฟันทำไม่ลง) บางทีอดีตแย่ๆ มันขัดเกลาเราไปเอง เข้าข่ายไม่เจอไม่รู้

แต่ผมกินเหล้านะ และชิวิตค่อนข้างไฮเปอร์ไม่ได้เป้นไม้บรรทัดเลย นอกเหนือจากเรื่องดีดีข้างต้นเรื่องเลวๆsะยำก็ทำมาไม่น้อย 55555 + นอกเรื่องไปนิด แชร์ประสบกาณกันนะครับ  Grin Grin Grin Grin Grin

somsom
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 01:27:43 AM »

55 ไม่อยากเจอเหมือนกันครับ แต่ชีวิตจริงยิ่งกว่านิยาย
nainaemak
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 10:51:44 AM »

ถ้าเปนคำในวงการตำรวจทหารเขาจะมีสะแลงเรียกว่าตู้ คือเป็นพวกเคร่งตึงคล้ายคนเยอรมันผสมญี่ปุ่น เหมาะสำหรับเป็นคนตรวจสอบหรือตุลาการ แต่ถ้าไปปกครองสอบตกแน่ เพราะยืดหยุ่นไม่เป็น

มีการศึกษาใช่ว่ามึงจะไปเหยียบย่ำกบาลคนที่ต่ำต้อยกว่าตามอำเภอใจได้
hanakaman
AV Devotor (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 03:49:58 PM »

ผมมีเพื่อนอยู่คนนึง เรียนเก่งมากจบเกียรตินิยมอันดับ 1 ปัจจุบันเป็นด๊อกเตอร์ทางฟิสิกส์ ตั้งแต่เรียนมาด้วยกันถามอะไรแม่งตอบได้หมดทุกเรื่อง ทุกวันนี่ไม่มีแฟนเพราะคุนกับคนอื่นไม่รู้เรื่อง ชีวิตมีระเบียบจัดแบบสุดโต่ง บางครั้งขนาดผมเองด๊อกเตอร์เหมือนมันยังคุยกับมันไม่รู้เรื่อง 555
jenza99
AV Devotor (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 04:33:53 PM »

มีครับ  แต่พอชวนไปเที่ยวผู้หญิงนิไปอย่างไวเลย อิอิอิอิอิ
Maratiraj
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 04:11:50 PM »

สมัยเรียนมัธยม เคยเป็นแบบนั้นมาก่อน เพราะเชื่อถือในอุดมคติ

หลังจากที่เรียนมหาลัย
วันหนึ่งก็มีเหตุการณ์ที่ทำให้อุดมคติก็พังทลาย
จนกลายเป็นคนเลิกเชื่อถือในอุดมคติไปเลย
krissadapong1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 04:30:49 PM »

ตามนั้นครับ ประมาณว่าพวกเด็กเรียนที่ขยันจัดๆ เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ การพนันไม่ยุ่ง ไม่เจ้าชู้ ไม่กี่ยวพวกขายตัว
หรือถ้าเป็นคนวัยทำงาน ก็พวกพนักงานประเภทบ้างาน ใครเคยเจอคนแบบนี้ หรือมีมุมมองกับคนแบบนี้ยังใงครับ

ผมคิดว่าตัวเองเป็นสิ่งตรงกันข้ามกับความคิดเห็น ของ จกขท  เลยครับ  ยกเว้นการพนันนะ ผมไม่เคยแตะต้อง  ไม่เคยจะเล่นเลย เพราะ ผลร้ายมีมากกว่าผลดีในความคิดผม   เหล้า ก็เคยดื่มแล้ว แต่ไม่ค่อยชอบ ช่วงหลังผมไม่ค่อยได้ดื่มแล้ว ดื่มมากไปตัวเหม็น เสียบุคลิกภาพ  บุหรี่ เมื่อก่อน ผมอยากให้พ่อเลิกบุหรี่ ตอนหลังมาลองสูบเลยไม่กล้า ยุ่งกับการดูดบุหรี่ของพ่อแล้ว 555  แต่ก็เลิกสูบแล้ว เพราะ  คิดว่าผลร้ายมีมากกว่าผลดีก็เลยตัดใจไป แถมยังปากเหม็นอีกต่างหาก  Smiley พวกขายตัวก็ต้องมีบ้างผู้ชายก็มีความต้องการ แต่ก็ต้องดูเงินในกระเป๋าด้วย เดี๋ยวอดอยาก 555 Kiss
หน้า: 1 [2] พิมพ์