เมษายน 19, 2024, 02:30:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยมี ปสก ฉากต่อสู้แบบในหนังบ้าง  (อ่าน 1776 ครั้ง)
medusakung
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 09:35:11 AM »

ในชีวิตจริงมีใครบ้างมั้ยที่มีประสบการณ์ต่อสู้แบบในหนัง ไม่ว่าจะปืน มีด หรือมือเปล่า   ผมดูหนัง action บ่อย  สู้แบบทหาร แบบสายลับ   แบบมวยวัด<<< ชีวิตจริงผมเป็นแบบนี้

ฉากต่อสู้ในชีวิตจริงของคุณเหมือนในหนังป้ะ ปัดมือ เตะเข่า ปิดแขน   หรือมวยวัดอย่างเดียว   หรือใครเคยเจอมีดมาแล้ว (เค้ามีมีดแล้วเรามือเปล่า  ไม่ใช่เค้ามือเปล่าแล้วเรามีมีดนะ  เอิ๊กๆ)    ปัดป้องมีด โช๊ะๆๆ   ถ้าให้ผมไปปัดมีดแบบในหนังนะ  สงสัยแขนกุขาด ชัวร์  ชัวร์ๆเลย   
     ผมว่าพวกทหาร หรือ ตร   ที่ต้องสู้แบบนี้ในชีวิตจริง ต้องมีพลาดบ้างละ  มันคงไม่เป๊ะๆ แบบในหนังแน่นอน  ลองคิดดูนะ สมมุติอริเรา ถือมีดเดินเข้ามา มันฟันมา  เราปัดแขน ป้องมีด  เป็นผมนะใส่ตีนหมาโกยอย่างเดียว  ไม่ก้อหาอาวุธ  ขนาดเพื่อนหญิงใช้มือตบ ระยะประชิด  ผมยังหลบมือมันไม่พ้นเล้ย  ลองเปลี่ยนจากมือเป็นมีดมีหวังดั้งตูแหกหมด T T

ตีนหมาโกยครับ สำหรับผม    จะวิ่งหนี หรือหาอาวุธก่อแหล่วแต๊    มือเปล่ามะเอาาาา
      อยากรู้ๆๆ  แชร์ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2014, 10:05:09 AM โดย medusakung » บันทึกการเข้า

gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 02:57:00 PM »

แบบในหนังไม่มีหรอกครับ ถ้ามีคงต้องคนที่มีศิลปะป้องกันตัวอย่างดี  แต่ผมเคยเจอพวกงัดมีดมา เหตุเกิดหน้าสถานบรรเทิง ผมก็เหวอนะ ทำไรไม่ถูกเหมือนกัน วิ่งไปหยิบหมวกกันน็อคที่แขวนอยุ่กับรถชาวบ้าน มาป้องกันตัว เก้งๆกังๆ จ้องกันไปมา ไม่มีใครบวกก่อน จนการ์ดเข้ามาห้ามแหละครับ  :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley

Amazing D
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 04:13:02 PM »

ถ้ามีดพกสั้นๆสู้ไม่ยากครับ ไม่ต่างจากมือเปล่า เพราะเวลาฟันหรือชกมา เป้าของเค้าคือตัวเรา จังหวะที่เค้าฟันมา ถอยหลังแค่ไม่เกิน 1ไม้บรรทัด และสวน เท่านั้นก็พอแล้วครับ หรือถ้ามั่นใจก็ถีบสวนไปครับ ตีนยาวกว่ามือครับ ผมเคยเจอแบบ เอาคัดเตอร์มาขู่ สมัยเรียน ปีหนึ่ง ก็แค่ทำนิ่งๆ พอมันมาไกล้ๆก็ฮุคหมัดเข้าไปเลยครับ(พวกขู่มันพูดมาก) แต่พวกของจริงยังไม่เคยเลย แต่ถ้าไม่เคยซ้อมศิลปะการป้องกันตัว แนะนำว่าถอยออกมาดีกว่า(พอดีพี่ชายผมเป็นนักคาราเต่เลยพอมีความรู้และก็ซ้อมกระสอบบ่อย)
ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 10:33:54 PM »

ไม่เคยมีเรื่องชกต่อยด้วยตัวเองครับ แต่เท่าที่เคยเห็นมีแต่กอดกันนัวอย่างกับมวยปล้ำ เหอๆ

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
หน้า: [1] พิมพ์