มีนาคม 29, 2024, 03:43:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจล ร้อนๆ ใครเคยใช้ตัวไหนมั่ง แนะนำที  (อ่าน 1987 ครั้ง)
medusakung
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 10:46:36 AM »

สำหรับคนที่เคยอ่าน เคยตอบให้ผมแล้ว  อย่าเพิ่งรำคาญหรือโกรธที่ผมถามบ่อยเลยนะครับ  คนที่เคยตอบ ผมขอบคุณจากใจจริง

แต่ที่ต้องถามอีก เพราะอยากได้หลายๆ แนวคิด  เพราะของพวกนี้ราคาแพง เปลี่ยนบ่อยๆไม่ดีแน่ ผมตังน้อย

เจลร้อนนะครับ ผมเคยใช้ durex warming ครับ  เดือนเดียว เก็บแบบไม่ถูกแสง ไม่แช่ตู้    ไม่ร้อนเเล้วครับ  260 บาืท โคตรเซ็ง   มีใครเคยใช้ตัวไหนอีกมั่ง  กำลังจะซื้อครับ

ความลื่น ความหนืด ไม่สนแล้วครับ เอาร้อนๆดีก่า ถูมันดี เท่าที่ีผมดู ราคา 400 กว่าๆทั้งนั้นครับ  ทีนี้ผมอยากรู้ว่าหลังจากเปิดใช้แล้ว มันเสื่อมไวไหมครับ

jart
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 01:35:23 AM »

Grin
ผมไม่แนะนำเจลสูตรร้อนนะครับ
เพราะว่า ส่วนผสมหรือสารเคมีที่ใช้ในเจลสูตรนี้ มีโอกาสที่จะก่อให้เกิดการระคายเคืองหรือแพ้ มากกว่าสูตรปกติ
แนะนำใช้เจลหล่อลื่นสูตรน้ำปกติจะดีกว่า ผมว่ามันจะปลอดภัยมากกว่าสูตรร้อน หาซื้อง่ายกว่าอีกด้วย
มีเทคนิค ลองนำขวดหรือหลอดเจลธรรมดาไปแช่ในแก้วน้ำร้อนก่อนใช้งานดูสิครับ
ผมว่ามันจะง่ายและดูปลอดภัยกว่า แถมได้เนื้อเจลไกล้เคียงอุณหภูมิร่างกายของคนเราอีกด้วย
สำหรับยี่ห้อเจลหล่อลื่น หาซื้อในร้านขายยาทั่วไปได้
อย่างยี่ห้อ K-Y บางร้านน่าจะมีขายอยู่ หรือจะลอง Durex ก็ได้ตามแต่ต้องการ
สั่งซื้อทีีเว็บไซต์บางเว็บก็มีขาย เห็นหลายยี่ห้อ ต้องลองสอบถามเจ้าของเว็บดู
medusakung
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 09:39:50 AM »

ผมใช้สูตรร้อนมายังไม่แพ้นะคะ
   ส่วนที่ว่าให้เอาไปแช่น้ำร้อน ไม่กลัวปฏิกิริยาเคมีเหรอคะ  เราว่้าน่ากัวกว่าอีกนา - -  จิ๋มระเบิดเถิดเบ่อเลยนา   เหมือนยาสระผมอ้ะ ใช้รวมๆกันหลายยี่ห้อ เค้าห้าม มันอาจจะเกิดการผสมของเคมีได้  ส่วนอันนี้ความร้ิอน รอผ้รู้ค่ะ

หน้า: [1] พิมพ์