เมษายน 26, 2024, 06:20:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาร์ดดิสก์ที่ทุกท่านวางใจ(ในการเก็บหนัง)คือ  (อ่าน 3635 ครั้ง)
East_wind
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 03:24:28 AM »

ผมมี WD BLUE ใส่วินโดว์แบ่งพาททิชั่นเก็บหนังทั่วไปขนาด 1TB
กับWD Green 2TB เหลือพื้นที่ว่างไม่ถึงกลางเดือนหน้าแน่ๆ เลยอยากถามแต่ละท่านเพื่อประกอบการตัดสินใจ
ถอยลูกใหม่หลังจากมีอดีตอันขมขื่นกับยี้่ห้อซีเกทครับ

เชียร์แมนยูฯ ดูหนัง AV ใช้ AMD กะ ATI กำอิอิ
neverdire
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 05:29:08 AM »

ผมมี WD BLUE ใส่วินโดว์แบ่งพาททิชั่นเก็บหนังทั่วไปขนาด 1TB
กับWD Green 2TB เหลือพื้นที่ว่างไม่ถึงกลางเดือนหน้าแน่ๆ เลยอยากถามแต่ละท่านเพื่อประกอบการตัดสินใจ
ถอยลูกใหม่หลังจากมีอดีตอันขมขื่นกับยี้่ห้อซีเกทครับ
ซีเกดผมก็เคยมีอดีต ส่วน wd ยังไม่เคยทำให้ผิดหวัง แต่ตอนนี้จ้น จน ได้แต่นั่งลบหนังเก่าๆ Grin
ASUKIRA
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 10:48:49 AM »

ตั้งแต่เริ่มโหลดหนังเป็นผมเพิ่งจะมีกับเค้าแค่อันเดียวเองครับ ซื้อของ Seagate มาใช้ได้ประมาณเดือนกว่าๆแล้ว กลัวๆอยู่เหมือนกันว่ามันจะลาจากกันไปตอนไหน หนังโปรดทั้งนั้นเลย เหอๆ

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
tingnood
AV DedicataR+ (VIP)
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 11:59:41 AM »

ผมเองก็ว่าจะถอย 4 TB คงซื้อ wd green แหละครับ

ตอนนี้มีหนังอยู่ 2 tb เก็บไว้ในลูกนี้บ้าง ลูกนั้นบ้างดูมันไม่ค่อยเป็นระเบียบกว่าๆ ว่าจะเอามารวมไว้ในฮาร์ดดิสลูกเดียวมันซะเลย

007

ถ่างตาดู AV

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 04:00:34 PM »

จะยี่ห้ออะไรก็ไม่สำคัญหรอก เพราะมีกี่ยี่ห้อกันในตลาด
ไปให้ความสำคัญที่ระบบไฟดีกว่า power supply เปลี่ยนเป็นของดีๆซะ
ติด UPS สำรองไฟ ซื้อรางไฟดีๆ ลงทุนกับตรงนี้จะดีกับ HDD มากกว่า
tony99

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 04:25:12 PM »

จะยี่ห้ออะไรก็ไม่สำคัญหรอก เพราะมีกี่ยี่ห้อกันในตลาด
ไปให้ความสำคัญที่ระบบไฟดีกว่า power supply เปลี่ยนเป็นของดีๆซะ
ติด UPS สำรองไฟ ซื้อรางไฟดีๆ ลงทุนกับตรงนี้จะดีกับ HDD มากกว่า

จริงครับ

ส่วนตัวผมใช้ WD black
เคยใช้ซีเกต จากไปโดยไม่บอกไม่กล่าว เศร้าเลย
East_wind
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 05:13:56 PM »

ผมใช้ซีเกทลูกเดียวเคลมสองรอบ UPS ก็เอาไม่อยู่ครับ
ทั้งงานทั้งหนังเกลี้ยง  Embarrassed Embarrassed

เชียร์แมนยูฯ ดูหนัง AV ใช้ AMD กะ ATI กำอิอิ
gayana
AV Distinctive (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 05:16:45 AM »

ทำไมมีแต่คนใช้ ซีเกต แล้วมีปัญหากันแฮะ

ผมเองก็มีปัญหา  2T  เจ๊ง ไปแล้ว

แต่จริงๆผมไม่ได้มีอคติ อะไรกับเจ้านี้นะครับ

จริงๆ ฮาร์ดดิสผมว่าเขาไม่ได้ทำออกมาเพื่อให้มันพังได้ง่ายๆหรอกครับ

ตอนนี้ผมใช้อยู่  3  ตัวครับ

ซีเกต  1 ตัว  WD 2  ตัว 

กำลังคิดว่าจะซื้อแบบ  Ex  อีกซักตัวดีหรือเปล่า
ขุ่นแม่ยูกิริน

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 07:24:16 PM »

ถ้าเอามาเก็บหนังผมซื้อแบบ External ครับ เพราะถ้าเอาแบบต่อในเครื่องมันกินไฟครับ แถม hhd ทำงานตลอดด้วย อาจจะเสื่อมสภาพเร็ว เอาแบบ ex อยากดูเรื่องไหนก็ค่อยเสียบดีกว่าครับ

neverdire

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 09:16:08 AM »

ถ้าเอามาเก็บหนังผมซื้อแบบ External ครับ เพราะถ้าเอาแบบต่อในเครื่องมันกินไฟครับ แถม hhd ทำงานตลอดด้วย อาจจะเสื่อมสภาพเร็ว เอาแบบ ex อยากดูเรื่องไหนก็ค่อยเสียบดีกว่าครับ
hdd ไม่ได้ใช้งาน จะเสียง่ายกว่า เค้าว่ามอเตอร์มันจะฝืด วงจรมันจะเสื่อมเอา
หน้า: [1] 2 พิมพ์