เมษายน 24, 2024, 11:46:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Facebook มีคนส่งข้อความก่อกวน  (อ่าน 1808 ครั้ง)
JUSTDROPDEAD
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 01:00:24 AM »

คืออย่างนี้ครับมีคนส่งข้อความ(กล่องข้อความส่วนตัว)มารบกวนแต่ไม่สามารถทำอะไรได้เลย ซึ่งวิธีที่เค้าใช้ผมว่าน่าจะเป็นช่องโหว่ของ Facebook
ผมลองทดสอบดูแล้วสรุปได้ว่า เค้าส่งข้อความมาหาผม เสร็จแล้วก็ปิดบัญชีไปทำให้ผมไม่สามารบล็อคเค้าได้ รายงานว่าเป็นสแปมก็ไม่ได้ กดเข้าไปดูก็ไม่ได้ ค้นหาก็ไม่ได้ พอเค้าจะด่าผมอีกเค้าก็เปิดบัญชีใหม่(หมายถึงบัญชีเดิมที่พึ่งปิดไป)แล้วก็ส่งข้อความมาอีกทำอยู่อย่างนี้เรื่อยๆ ผมตั้งค่าให้กรองข้อมูลแบบเข้มงวดแล้วก็ไม่เป็นผล
รบกวนท่านที่พอรู้วิธีแก้ปัญหานี้ช่วยหน่อยนะครับ รำคาญมากๆ ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2014, 06:58:53 PM โดย JUSTDROPDEAD » บันทึกการเข้า
ขุ่นแม่ยูกิริน

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 04:11:55 AM »

สามารถตั้งค่าให้คนที่ไม่ใช่เพื่อนส่งข้อความหาเราไม่ได้อยู่นะครับ

maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 08:58:54 AM »

รู้จักเวทนาที่คนไทยมีเวลาว่างขนาดทำลอกอินเฟสบุคมาก่อกวนคนอื่นได้    ซึ่งใช้เวลาทำพอควร  ไม่ว่างจริงคงไม่ทำ

อนาถจิต

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
JUSTDROPDEAD
AV Columnist

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 06:54:10 PM »

ตอนนี้กลายเป็นจุดบอดอย่างที่ว่าจริงๆ น่ะแหล่ะ มีหลายคนเข้าไปโพสว่าเปลี่ยนแปลงแล้วไม่สามารถปิดกั้นข้อความจากคนที่ไม่ใช่เพื่อนได้ เนื่องจากเฟสบุคลบตัวเลือกสำหรับ ปิดกั้นข้อความจากคนที่ไม่ใช่เพื่อนทิ้งไป

ครับผม

สามารถตั้งค่าให้คนที่ไม่ใช่เพื่อนส่งข้อความหาเราไม่ได้อยู่นะครับ

ลองแล้วครับไม่ได้ผลครับ

รู้จักเวทนาที่คนไทยมีเวลาว่างขนาดทำลอกอินเฟสบุคมาก่อกวนคนอื่นได้    ซึ่งใช้เวลาทำพอควร  ไม่ว่างจริงคงไม่ทำ

อนาถจิต

แลกๆ ผมบล็อคกระจายครับ จนไอ้คนนั้นมันรู้วิธีอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2014, 06:59:59 PM โดย JUSTDROPDEAD » บันทึกการเข้า
ขุ่นแม่ยูกิริน

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 05:56:25 PM »

ถ้ามันพยายามขนาดนั้น ก็ให้มันด่าไปครับ ไม่ต้องไปเปิดดู เพราะข้อความที่ส่งมาจากคนที่ไม่ใช่เพื่อนเรามันก็แยกไปอีกแทบนึงต่างหาก เดี๋ยวมันก็เบื่อ ละก็เลิกไปเอง

krissadapong1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 04:43:40 PM »

เคยทำแล้วไม่เวิกครับ

พวกขายตรง แม่งยังส่งข้อความมากวนตลอด มีรายหนึ่งผมบอกไม่ทำ  แม่งก็มากวนตลอด มาด่า ว่า ไอ้เหี้ย อย่างนั้นอย่างนี้ครับ เซ็งครับ
หน้า: [1] พิมพ์