เมษายน 24, 2024, 04:44:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ### กลับมาแล้วจ้า ^__^ !!!  (อ่าน 14865 ครั้ง)
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 02:38:47 PM »

มรึงกลับมาทําไมไอ้สันดาน ไหนคนเขาบอกมรึงตายไปแล้วไม่ใช่หรือฟะ ใจเย็นๆจ้าฟังก่อนๆเดี๋ยวจะเล่าเหตุการณ์ให้ฟังจ้า  เนื่องจากมีอยู่ช่วงที่คิดจะลาวงการไปทั้งเวปเอวีและเวปบาทด้วยเหตุผลส่วนตัวบางอย่าง แต่ตอนนั้นยังสองจิตสองใจว่าจะกลับมาดีไหม ก็มาประสบเคราะห์กรรมครั้งใหญ่ของชีวิตที่แทบจะเอาชีวิตไม่รอดขึ้นมา เหตุการณ์ตอนนี้นคือ ย้อนกลับไปช่วงที่พม่ายกทัพมาประชิดค่ายบางระจัน --- พี่ๆน้องๆ บอกมรึงย้อนไกลไปแล้วฮ้ย แม่งไม่น่ารอดตายมาเล่าเลยไอ้นี่  เดี๋ยวโดดถีบยอดหน้าแมมเลย --- ขอโทษจ้า  ตอนที่ไปเที่ยวอ่างครั้งสุดท้ายตอนนั้นที่ เอเซีย ชลบุรี ขากลับมานั่งรถ คลองด่าน ชลบุรี ที่หน้าวัดราษ ปรากฎว่า ขนาดที่ผมเอาแขนจะยกไปเท้าที่พนักพิง ปรากฎว่าแขนของผมอยู่ดีๆก็ไม่มีแรงขึ้นมาเฉยๆ ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนในชีวิตเลยตอนนั้นจําได้ว่าตกใจมากๆ

หลังจากนั้นสายตาผมเริ่มพร่ามัวขึ้นมาอย่างไม่ทราบสาเหตุ มาพร้อมกับอาการอ่อนแรงและเริ่มรู้สึกชาที่กล้ามเนื้อ ตอนนั้นผมเริ่มรู้ตัวแล้วว่า ถ้ายังอยู่บนรถเมย์ต่อไปต้องตายคารถเมย์แน่ๆเลย ผมเลยตัดสินใจเกิดมาชาตินี้ถ้าจะตายขอเลือกไปตายในวัดดีกว่าตายอยู่บนรถแบบนี้ ผมจึงตัดสินใจเดินลงมาจากรถเมย์ตอนนั้นความรู้สึกจะคล้ายๆจะเป็นลมแต่หนักกว่า เหมืนออวัยวะทุกส่วนในร่างกายกําลังจะหยุดลง

ด้วยความที่ตอนนั้นสายตาพร่ามัว และแขนขาที่อ่อนแรงเดินสะเปะสะปะเหมือนคนตาบอดทําให้เดินไปชนกับรถสามล้อที่จอดอยู่หน้าวัดราษ ทําให้เจ้าของรถไมใ่พอใจมากๆ ชี้หน้าด่าผมด้วยความไม่พอใจว่า ไอ้เชี้ย มรึงเดินยังไงมาชนรถกรู ผมรีบยกมือที่อ่อนแรงของผมไหว้ลุงแต่มือมันยกได้ครึ่งเดียวแล้วบอกว่า ขอโทษครับลุง พระเจ้าช่วยตอนนั้นผมปากเริ่มเบี้ยว พูดแทบไม่เป็นคําแล้ว ทําใหเ้แน่ใจว่าตัวเองไม่ได้จะเป็นลมแน่แล้ว หลังจากนั้นก็พาร่างที่กําลังจะหยุดทํางานเดินเข้าไปขอความช่วยเหลือในวัด

ปรกติพอขากลับจากเที่ยวอ่างแล้วจผมจะเดินมาเข้าห้องนํ้า่ที่วัดราษอยู่แล้วทําให้รู้ช่องทางที่จะขโมยของในวัดได้เป็นอย่างดี เฮ้ยไม่ใช่แล้ว --- พี่ๆน้องๆบอกจะตายห่า แล้วยังมีอารมณ์มาเล่นมุกอีกนะมรึง  --- ขอโทษจร้าา 

ผมจําได้ว่าที่หลังวัดราษใกล้ๆห้แงนํ้าจะมีโต๊ะที่มีคนชอบมานั่งเล่นกันผมเลยรีบเดินเข้าสไปขอความช่วยเหลือ คําโบราณว่าไว้ คนไม่ถึงที่ตายวายชีวาวาส ใครพิฆาตเข่นฆ่าไม่อาสัน มีลุงใจดีท่านหนึ่ง ณ จุดๆนี้ ผมขอบอกก่อนเลยว่า ถ่าไม่ได้ลุงช่วยๆว้ผมจบชีวิตของผมไว้ที่ชลบุรีอย่างแน่นอน คําว่าขอบคณยังน้อยเกินไป ผมเลยบอกลายแทงตัวแจ่มๆที่เอเซียให้ลุงไปแทน เฮ้ยไม่ใช่แล้ว --- พี่ๆน้องๆ บอกถ้ามรึงเล่าดีๆแล้วไม่กวนทีนนี่มรึงจะอึดอัดมากใช่ไหมหาา  --- ขอโทษจร้าา 

ลุงได้หายาดมเพราะคิดว่าผมจะเป็นลม แต่ผมจําได้วันนั้นแดดก้ไม่ร้อนนี่นายังหนุ่มยังแน่นไแท้ๆ คงทั้งใหญ่ทั้งยาว 7 นิ้วครึ่งใช่ไหมเรานะไม่น่าเป็นลมนะ --- พลั๊ว เสียงของแข็งกระทบเข้ากับศรีษะคนพิมทําให้หมดสติไปชั่ววูบ --- นอกเรื่องอีกแล้วมรึง เล่าดีๆไม่เป็นหรือไงวะ  --- ขอโทษจร้าาา 

หลังจากผ่านไปสักพักอาการผมยังไม่ดีขึ้น ลุงเห็นท่าไม่ดีบอก ไอ้หนุไปลงอ่างกับลุงอีกรอบเผื่ออาการจะดีขึ้น เฮ้ยไม่ใช่
ลุงเลยพาผมไปส่งรพ.ชลบุรี ระหว่างทางอาการกําเริบหนักขึ้นชาเกร็งไปทั้งตัวตอนนั้นผมช่วยตัวเองไม่ได้เลยถ้าตอนนั้นผมไม่ได้ลุงคนนั้นช่วยไว้ผมตายไปแล้วแน่ๆ พอถึงรพ. ก็ยังเข้ารักษาไม่ได้ เพราะผู้ป่วยต้องมียาติมาด้วยเพื่อยืนยัน มันสนุกตรงนี้ลตุ้งใจฟังกันดีๆนะครับ

สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริง ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เนื่องจากที่บ้านเปิดร้านเน็ท แล้วโทรศัพท์เครื่องหน้าบ้าน เวลามีคนโทรเข้าไปที เน็ทที่ร้านจะชอบหลุดเป็นประจํา ที่บ้านจึงแก้ปัญหาโดยการถอดสายออกแมมเลย อยากหลุดดีนัก เิาละสิทีนี้งานเข้า ถ้าเกิดเหตุฉุก เฉินแบบนาทีชีวิตเหมืนอตนนี้ขึ้นมาจะทําอย่างไร บุรุษพยาบาลถามว่าเบอร์โทรที่บ้านเบอรือะไรจะได้โทรเรียกญาติจากคลองด่านมาชลบุรีจะได้รักหษาได้ ตอนนี้นสติผมเริ่มเลืิิอนลางวิญาณใกล้ออกจากร่างแล้ว เบอร์โทรเดียวที่บ้านที่ผมจําได้คือ ไอ้เครื่องหน้าบ้านที่เขาชอบถอดสายออกนี่ละ ....

ตอนนั้นความรุ้สึกคือ โทรก็ตาย เพราะรู้ว่ามันจะไม่ติด แต่ไม่โทรก็ตาย เพราะไม่มียาติมารับ ผมจําได้นํ้าตาอยู่ดีๆมันก็ไหลออกมาเอง เพราะเริ่มรู้ตัวแล้วว่าคราวนี้ไม่น่าจะรอดแล้วเรา เสียดายจะไม่ได้ดูดูเอวีอีกแล้วหรือนี่ น้อง Ai Uehara สะโพกเด้งดีเหลือเกินแม่คูณณเอย โดนกระทุ้งท่าหมาที ตับๆๆๆเลย -- พี่ๆน้องๆ บอก ไอ้สันอานเอ๊ย จะตายห่าอยู่ร่อมล่อแลเวยังคิดถึงเอวีอีกหรือฟะ  --- ขอโทษจร้า  เคยใช่ไหมครับตอนที่ชีวิตมาถึงจุดเสียงตายแล้วจะนึกถึงสิ่งศักดิ์ ผมจัาได้ว่าตอนนั้นนอนอยู่บนรถเข็นที่เป็นเตียงเคลือนที่ของรพ.

ผมยกมือไหว้ที่อก ใจนึกถึงฟลวงปู่ปาน วัดมงมล ใครอยุ่คลองด่านแล้วไม่รุ้จักหลวงปุ่ปาน ไม่ใช่คนคลองด่านครับ ผมอฐิฐานจิตว่า หลวงปู่ปาน ลูกขอให้ประยุทธได้เป็นนายกด้วยเถิดบ้านเมืิงจะได้ดีขึ้น อ้าวไม่ใช่แล้ว ลุกไม่อยากตายแบบนี้หลวงปู่ช่วยลุกด้วย โทรที่บ้านมันโทรยังไงก็โทรไม่ติด ถ้าลูกมีบุญเก่าอยู่จริง ถ้าหลวงปู่ศักดิ์สิทะิ์จริงๆ ลูกขอให้โทรไปตามญาติมารักษาลุกก่อนที่ลุกจะตาย ครั้งเดียวติดเลยนะหลวงปู่.....

ผมให้พี่ๆน้องๆทาย จากที่โทรเท่าไหร่ๆก็ไม่ค่อยติด นาทีชีวิตผมตอนนีั้น โทรกี่ครั้งติด... ถ้ารู้คําตอบ ส่งคําตอบพร้อมฝาโออิชิ มาร่วมสนุกกับโหดมันฮาไททท --- พลักกก เสียงของแข็งกระทบที่ก้านคอผุ้พิมอีกครั้ง ทําให้หมดสติไปเป้นครั้งที่ 2 --- มรึงพิมดีๆ ไม่กวนทีนได้ไหมเว๊ย กําลังลุ้นโว๊ย    ---  ขอโทษจร้าาา 

ทีเดียวติด.....

ทีเดียวติด....

ทีเดียวติด....

จากเหตุการครั้งนั้นทําให้ญาติมาหาผมที่รพ. ชลบุรีและได้รักษาตัดได้และได้ย้ายไปรักษาต่อที่ รพ.บางบ่อใกล้กับบ้านผมที่นี่เอง
ทําให้ผมรู้ว่าโรคที่เป็นอยู่คือ โรคเส้นสมองตีบตัน ด้วยทางรพ.บางย่อ ได้ส่งตัวไปเอ๊กเรย์สมองที่รพ. ปากนํ้าที่นี่เองที่ผมเจอน้องโบว์ เอากับแฟนที่ห้องนํ้ารพ. เฮ้ยไม่ใช่แล้ว  ถ้ารักษาช้ากว่านี้อาจกลายเป็นอัมพาตหรือเสียชีวิตไปเลย ถ้าอยู่แล้วเป็นอัมพาตตั้งแต่ช่วงเอวลงไปหรือแขนขวาขยับไม่ได้ผมยอมตายดีกว่า ถ้าเห็นน้องๆเอวีสวยๆน่ารักๆ ขาวๆ อวบๆ แล้วไม่ได้สโตรกตามไปด้วยทรมานมากเลย อ้าวไม่ใช่แล้ว  ผมนอนรักษาตัวอยู่ที่รพ. เป็นเดือน และพอหมอเห็นว่าอาารเริ่มดีขึ้นก็ให้มารักษาต่อที่บ้านได้ อีก 3 - 4 เดืิิิิอน ระหว่างนั้นผมต้องเดินทางไปรักษาที่รพ. ประสาทวิทยาที่ พญาไทย กทม ด้วย ขอขอบคุณ หมอ พยบาล ที่รพ.ชลบุรี และรพ.บางบ่อ รพ.ประสาทวิทยาและพี่ๆน้องๆผมมากที่ทําให้ผมได้รอดชีวิตกลับมารับใช้พี่ๆน้องอีกครั้ง ขอบคุณมากครับ 

ตอนนี้ถึงผมหายดีแล้วแต่ตาข้างซ้ายยังมองได้ไม่ปรกติเหมือนเดิมเพราะเส้นประสาทถูกทําลายตายไปบางส่วน ถ้าเกิดมีคําไหนพิมผิดขึ้นมาต้องขอโทษไว้ด้วยนะจ๊ะ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 02:30:36 PM โดย รองประธานAVC รีเทิร์น !!! » บันทึกการเข้า
KeneMoko
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 03:01:28 PM »

มาทำไมให้อายบ้านนา ... ฮ่า

สรุปว่าที่หายไปนี่คือป่วยใช่มั้ยฮะ ... หมอเค้าเรียกว่าอาการอะไรแบบนี้
แล้วช่วยตัวเองได้มั้ย

Mayu Okamoto    NNPJ-318

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 03:20:29 PM »

มาทำไมให้อายบ้านนา ... ฮ่า

สรุปว่าที่หายไปนี่คือป่วยใช่มั้ยฮะ ... หมอเค้าเรียกว่าอาการอะไรแบบนี้
แล้วช่วยตัวเองได้มั้ย

555 ช่วยไม่ได้จ้า แต่ให้นางพยาบาลช่วยให้ อ้าวไม่ใช่ละ
specail one
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 11:06:36 PM »

เห็นมีข่าวลือ ว่ารองประธานหนีไปแต่งงานเลยกลับตัวกลับใจ ล้างมืออำลาวงการ

ยังไงก็ขอให้สุขภาพแข็งแรง  ดูแลตัวเองดีๆนะครับ เทคแคร์ จุ๊ฟ ๆ

ยินดีต้อนรับกลับมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2014, 11:08:24 PM โดย specail one » บันทึกการเข้า
lake-bodom
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 02:01:16 AM »

เช่นกันนะครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงๆนะครับ   
kuyakdai
ปลิงควาย

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 05:26:09 AM »

พ้นเจ็บแล้ว ต่อไปก็พ้นจนครับ

บุญรักษานะท่าน ^_^

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 08:01:28 AM »

ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆเลยจ้า 
Legendary
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 02:48:56 PM »

ดีใจที่ท่านรองปลอดภัยและกลับมาสู่เว็บอีกครั้งครับ
คิดถึงลีลา เอ๊ย สำบัดสำนวนของท่านรองจริงๆ
krissadapong1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:10:43 PM »

หายป่วย  ไวๆ นะครับ

ท่านรองประธาน

Vice President AVC

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 07:03:40 PM »

คิดถึงท่านรองจัง นึกว่าจะไม่กลับมาสะแล้ว หายไปนาน (มากๆ ) กลัวมีใครอุ้มไป หรือ ใครจะอุ้มบุญท่านรองไป อิอิ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์