มีนาคม 29, 2024, 06:59:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา direct download อืด/ช้า/เดี้ยง  (อ่าน 2222 ครั้ง)
UHD
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:35:01 PM »

เกือบสัปดาห์มานี้มีปัญหากันบ้างไหมครับ สำหรับผู้ที่ใช้เก็บงานกันแบบ direct link

พวก depositfiles, rapidgator, uploaded หรือเจ้าอื่นๆ

ของผมตอนนี้ใช้ rg พรีเมี่ยม ใช้เน็ต true
เข้าได้แต่เว็บ กดโหลดไฟล์ได้บ้าง แต่ความเร็วเลวร้ายมาก
ทำเหมือนโหลดได้แต่ความเร็วหด ตัด network error ไปเลย
ลองไปเช็คกับเว็บที่แจ้งสถานะระบบ ก็อัพตลอด ทางเว็บไม่ล่ม

กลายเป็นเว็บโฮสต์พวกนี้โหลดอะไรไม่ขึ้นเลย
เปิด-ปิดเร้าท์เตอร์แล้ว ลบแคชแล้ว

ลองถามดูเผื่อมีผู้ประสบปัญหาคล้ายกันครับ

HDWMV Collector
badbuck
AV DecadonoR++ (VIP)
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 08:06:08 PM »

ผมเพิ่งเปลี่ยนจากbitshareมาเป็นuploadable ได้ประมาฌ1สัปดาห์ ที่ผ่านมาทั้งBSและUP ตั้งแต่เช้ายัน17.00 จะใช้ความเร็วได้เต็ม(1.x Mbs) แต่ช่วงเวลาหลังจาก17.00จะช้ามาก  ล่าสุดสองวันมานี้ โหลดแทบไม่ได้ทั้งวันเลยครับ  ทดลองเปลี่ยนมาใช้โหลดบิท ก็โหลดได้ความเร็วเต็ม  ผมก็อยากรู้สาเหตุเหมือนกันครับ เน็ตของผมใช้ทรูครับ
phatkum
AV Devotor (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 08:10:32 PM »

ผมก็เพิ่งเป็นวันสองวันนี้แหละ เข้าก็ยาก โหลดแล้วก็โดนตัด โหลดไม่เสร็จสักที ขนาดไฟส์ไม่กี่สิบเม็กเอง
badbuck
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 11:01:37 AM »

เจอวิธีแก้แล้วครับ..ต้องไปตั้งค่าให้IDM ใช้proxy > เลือกserver > ใส่port ส่วนรายระเอียดลองsearch "ใช้rapidgaterแล้วโหลดช้า" เป็นปัญหาที่มีมานานหลายปีแล้ว หลายคนคงรู้แล้ว แต่ขอโพสบอก เผื่อจะมีคนไม่รู้อย่างผมเพิ่งเจอปัญหา จะได้ไม่เสียเวลาครับ
UHD
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 10:01:52 AM »

ท่าน badbuck ลองแล้วใช้ได้สำเร็จหรือครับ

ได้ลองหาดูคร่าวๆ เปลี่ยนทุกตัวแล้ว ทั้ง proxy.trueinternet / proxy.asianet + 8080 ก็ไม่ประสบผลใดๆ

HDWMV Collector
badbuck
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 08:06:19 PM »

ที่ผมใช้คือ proxy.trueinternet.co.th   port 8080 หลังจากแก้แล้วเมื่อวาน-วันนี้ทั้งวัน โหลดเร็วเป็นปกติทันทีหลังแก้เลยครับ แถมหลัง17.00-18.00 ก็ยังเร็วอยู่(หลังเวลานี้ยังไม่ได้ใช้งาน เลยไม่รู้ครับ) แต่ของผมใช้uploadabel ครับ
badbuck
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 08:29:27 PM »

ขอเสริมอีกนิดนะครับ ตอนอาการผมเป็นมันช้ามากๆๆๆเฉพาะตอนใช้uploadabe  แต่โหลดบิดเร็วปกติครับ แต่ถ้าเนตช้าทั้งหมด ลองเชคสัญญานที่มาตามสาย ผมเคยเจอปีที่แล้วมีช่วงนึงลมแรงฝนตกหนักมากๆ หลังจากนั้นเนตเริ่มอืดขึ้นๆ ช่างมาเชคสาย สาเหตุมาจากคนงานตัดต้นไม้ไปโดนสาย แต่อาการมันไม่เกิดทันทีครับ
หน้า: [1] พิมพ์