มีนาคม 29, 2024, 04:34:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครในนี้ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่มั่งครับ  (อ่าน 4658 ครั้ง)
ahhhhhhhh
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 03:30:31 AM »

ผมไม่สูบบุหรี่แต่กินเหล้า เบียร์ และไวน์ (กินไม่บ่อยครับ ในระยะเวลา 1-2 เดือน กินครั้งสองครั้ง)
ของโปรดของผมคือไวน์ Riesling จากย่าน Rheinland Pflaz, Württemberg และ Mosel ครับ โอยพูดแล้วก็อยากกิน  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2014, 03:32:04 AM โดย ahhhhhhhh » บันทึกการเข้า
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 04:13:20 AM »

ผมไม่สูบบุหรี่แต่กินเหล้า เบียร์ และไวน์ (กินไม่บ่อยครับ ในระยะเวลา 1-2 เดือน กินครั้งสองครั้ง)
ของโปรดของผมคือไวน์ Riesling จากย่าน Rheinland Pflaz, Württemberg และ Mosel ครับ โอยพูดแล้วก็อยากกิน  Cheesy

คคอเดียวกันเลยท่าน ผมไม่สูบไวน์ขาวอย่างเดียวโลด ชอบ Riesling เหมือนกันครับ แต่ของที่ท่านยบอกหาซื้อไหนครับจะได้หามาลองบ้าง

ของผมที่กินบ่อยๆตัวนี้ครับ หาซื้อง่ายในวิลล่า มาร์เก็ต 500 กว่าบาท ถูกและดีแนะนำเลย (ล่าสุดเหมือนขึ้นราคาละ555)

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
ahhhhhhhh
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 05:19:03 AM »

โอ้โหดีใจที่ท่านประธานก็ชอบ Riesling ด้วย Smiley
ผมไปตามหา Riesling ที่ผมชอบไม่เจอเลยครับ มีแต่ไวน์จากออสเตรเลีย ชิลี ฝรั่งเศส อิตาลี สเปน เป็นส่วนใหญ่
ไม่เห็นของเยอรมันเลยครับ เคยไปหาที่เซ็นทรัลฟู้ดฮอลล์ ริมปิง ร้านไวน์คอนเน็คชั่นก็ไม่มี
ว่าแต่วิลล่ามาร์เก็ตอยู่ที่ไหนเหรอครับท่านประธาน? ผมเคยลองซื้อ Airén ของสเปน มาชิมรสชาติโอเค
แต่ไม่ประทับใจเท่า Riesling หลังจากนั้นก็ไม่ได้ซื้อไวน์อีกเลยเพราะที่ไทยราคาไวน์แพงเกิ้น
ผมก็เลยกิน Riesling เฉพาะตอนไปเยอรมันนี ไปปีละครั้งครับแหะ ๆ ส่วนตอนอยู่ไทยก็กินเบียร์กับเหล้าอย่างเดียว
ไวน์ที่ผมดื่มส่วนใหญ่เป็นไวน์ไม่แพงอ่ะครับ ราคาขวดละ 2 - 4 ยูโรเอง
ผมจะซื้อที่ซุเปอร์มาร์เก็ตอย่าง Aldi, Lidl, Kaiser ครับ
ที่ผมชอบก็จะมี Mosel, Württemberg Riesling เหมือนในรูปข้างล่าง
รสที่ชอบคือแบบ lieblich ส่วน halbtrocken ก็โอเคพอถูไถได้ แต่ไม่ชอบ trocken ครับ
อยากแนะนำท่านประธานลอง Gimmeldinger Meerspinne ดูรสชาติสุดยอดเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2014, 05:24:31 AM โดย ahhhhhhhh » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์