มีนาคม 29, 2024, 03:31:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ### มีใครเชื่อเรื่องผีกันไหมจ๊ะ? เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริงจ้า !!!  (อ่าน 2577 ครั้ง)
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 05:02:10 PM »

https://www.facebook.com/video.php?v=940575109396493

สืบเนื่องมาจากเฟสนี้ บางรูปเห็นแล้วเฉยๆ บางรูปเห็นแล้วตกใจขนลุกเลย เฮ้ย...  ส่วนตัวเชื่อว่าผีและวิญญาณมีจริง 1000000 % ดีใจที่ตัวเองเป็นหนึ่งในบุคคลที่ถูกธรรมชาติเลือกให้มารับรู้เรื่องพวกนี้ จะได้หายสงสัยกันสักทีว่า ผีมีจริงหรือเปล่าเพราะได้เจอกับตัวเองมาแล้ว  พี่มีความเชื่อว่า ธรรมชาติจะสร้างความสมดุลย์ให้กับทุกๆสิ่งในโลกใบนี้ กําหนดให้ไดโนเสาร์ต้องสูญพันธุ์ไปจากโลกใบนี้ เพราะมันไม่เหมาะที่ีจะอยู่ร่วมกันกับมนุษย์ กําหนดให้คนต้องไม่เห็นผีหรือวิญาณที่อยู่กันคนละมิติ ไม่งั้นจะเป็นอย่างเรื่องคนเห็นผี แต่... บางครั้งธรรมชาติก็ชอบเล่นตลกกับคนเรา ให้บางคนสามารถสัมผัสได้ในสิ่งที่อีกหลายคนไม่สามารถรับรู้ได้แล้วแต่เวรกรรมที่ทํากันมา

พี่เคยได้ยินทฤษฎีการเห็นผีอยู่อันน่าสนใจ เขาบอกว่ามันเหมือนกับคลื่นวิทยุที่อยู่รอบตัวเอรา แต่เราไม่สามารถเห็นได้ ต้องมีเครื่องรับก่อนคือ วิทยุถุงจะสามารถได้ยินเสียงได้ เช่นกัน คนเราธรรมชาติกําหนดมาให้ไม่สามารถเห็นคนที่ตายไปแล้วที่เป็นผีหรือวิญาณได้ แต่..ถ้าบางครั้งธรรมชาตินึกสนุกขึ้นมาละ กําหนดให้บางคนที่ถูกเลือกจะด้วยสาเหตุอะไรก็ตาม สามารถมองเห็นในสิ่งที่อีกหลายคนไม่สามารถเห็นได้ อะไรจะเกิดขึ้น? 

เรื่องที่จะเล่าต่อไปนี้ ไม่ต้องการให้สมาชิกคนใดคนหนึ่งมาเชื่อตามใดๆทั้งสิ้น ให้ท่านใช้วิจรณญาณของตัวเองเพราะตราบใดที่ท่านยังไม่เคยพบเห็นของจริง ก็ยากที่จะตัดสินใจให้เชื่ออยู่ดี เอาเป็นว่าเรื่องเล่าให้ฟังกัน(บรรยากาศตอนนี้ เหมือนในชมรมขนหัวลุกเมื่อก่อน)

ผมเคยได้มีโอกาศไปบวชชีพรามที่วัดหงษ์ทอง จ.ฉะเชิงเทรา ของหลวงพ่อปราชญ์ยอดพระนักพัฒนาที่เป็นที่เลือ่มใสของชาวบ้าน วันแรกที่บวชเหตุการณืยังปรกติ ถ้าใครได้เคยไปวัดหงษ์ทองจะรู้ว่าเป็นวัดที่สร้างอยู่ในทะเล ทั้งโบส์ ศาลา ยื่นออกไปในทะเลทั้งหมดสร้างโดยที่ไม่ได้เรี่ยไรโยมเลยสักบาท หากแต่เกิดจากจิตศรัทธาของญาติโยมพากันมาถวายหลวงพ่อปราชญืเพื่อสร้างไว้ให้คนรุ่นหลังได้ใช้กัน น่าเลื่อมใสยิ่งนัก 

ชี กับพรามจะนอนแยกจากกัน โดยชีจะมีห้องส่วนตัวอยู่ข้างๆสาลาใหญ่ที่ใช้สวดมนตื ส่วนพรานอนที่ระเบียงข้างๆที่ศาลาใหญ่ ติดทะเล บรรยากาสร่มรื่นสวยงาม น่ามาพักผ่อนบวชสะสมบุญยิ่งนัก คืนที่ 2 นี่ละที่เกิดเรื่อง โดยที่ผมไม่มีทางได้รู้ตัวมาก่อนเลยว่า ตอนนี้ธรรมชาติได้ให้สิทธิพิเศษผม ให้สามารถรับรู้อะไรบางอย่างในเรื่องที่ใครๆอีกหลายคนยังไม่สามารถรู้ได้ว่ามีอยู่จริง!

หลังทําวัดเสร็จแล้ว ทั้งชี และพราต่างก็แยกย้า่ยกันไปอาบนํ้าเพื่อนอนพักผ่อนกัน เหตุการณ์เหมือนจะไม่น่ามีอะไร แต่พอเวลาเที่ยงคืน ผมจะนอนตรงหน้าพระแก้ว บริเซณที่สวดมนต์ถือคตินอนใกล้พระไว้ปลอดภัย จะมีนาฬิกาแขวนบอกเวลาไว้ ผมตกใจตื่นมาดูเป้นเวลาเที่ยงคืนพอดี สาเหตุที่ตื่นเพราะ....

เสียงดังมากๆๆ ดังราวฟ้าถล่ม ดินทะลาย ดังเหมือนมีมือของยักษ์ที่กําลังโกรธจัดหยิบของมาฟาด เปรี้ยงๆๆ ดังอยู่นาน ผมกับพวกพราที่บวชด้วยกัน ไม่มีใครกล้าออกไปดุเลยตอนนั้นกลัวมากๆ สักพักพอเสียงดังหายไป ก้มีเสียงชาม ช้อน ที่อยุ่ใกล้ๆกับที่สวดมนต์ที่ผมนอน ดัง กีองแก๊งๆ เหมือนมีใครหลายๆคน กัาลังหิวจัดมาหาของกิน ดังอยุ่สักพักก้เงียบหายไป.. ไม่มีใครกล้าออกไปดูเลยว่า เจ้าของเสียงคือใคร? ตอนอนจะปิดไฟดับหมด การออกไปเสี่ยงกับสิ่งเหนือธรรมชาติ อาจไม่ใช่ทางเลือกที่ดีนัก ต่างคึนเลยต่างข่มตานอนกันในที่เก็บชามดังอยู่สักพักก้หายไป วัดหงษ์ทอง พอ 2 ทุ้ม ทั้ง พระ ชี พรา นักท่องเที่ยวต้องออกจากวัีดหมด เพราะเป็นวัดปฎิบัติ ไม่มีการเปิดทีวีหรือเครื่องเสียงใดๆทั้งสิ้น แล้วเสียงนั่นคืออะไร?  

พอตื่นตอนเช้า สิ่งแรกที่ทําคิือ วิ่งไปหาหลวงพี่เก่ง เป็นพระที่คอยนําสวด เล่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเมื่อคืนให้หลวงพี่ฟัง หลวงพี่หัวเราะ? เหมือนจะรู้สาเหตุว่าเป็นอะไรอยุ่แล้ว แล้วบอกว่า หลวงพ่อปราชญ์ ได้เชิญ หุ่นรุปปั้น ยมบาล ที่ทําจากเถ้ากระดูกมนุษย์ปน ผสมปุนหนักกเป็นตันมาไว้ที่วัดเมื่อวานนี้ เพราะเอาไปไว้ที่ไหนก้ไม่มีคนเอาเหตุเราะเฮี้ยนมาก มีแต่คนเห็นผีและวิยาณอยู่รอบตัวท่าน เลยต้องเอามาไว้ที่วัด แต่ยังไม่ได้ทําพิืธีอันเชิญ พวกวิญาณที่ตามยมบาลมาเลยไม่พอใจ ออกมาอาละวดเท่านั้นเอง... พอหลวงพี่เล่าจบความเงียบก้เข้าครอบงําเหล่าพรามที่ยืนฟังอยู่ทุกคน... 

รีบไปถามพวกแม่ชีว่าเมื่อคืนได้ยืนเสียงดังอะไรแปลกๆ หรือเปล่า? คาตอบที่ได้คือ... ไม่มีใครได้ยินเสียงอะไรเลย ทั้งๆที่กุฎชีกับที่พักของพรามอยู่ติดกันนิดเดียว เป็นไปไม่ได้ที่จะไม่ได้ยิน เพราะเสียงมันดังขนาดฟ้าถล่ม ดินทลายขนาดนั้น... หลังจากนั้น ผมรีบเดินไปดูรูปปั้นยมบาลที่ทางวัดได้นําไปวางไว้หน้าวัด ... เห็นครั้งแรกตกใจ... มันน่ากลัวอย่างไรบอกไม่ถุก ยิ่งรู้ว่าข้างในองค์ท่านเป็นเถ้ากระดุกคนตายมากมายที่เพิ่งเจอกับตัวไปเมื่อคืนรีบยกมือไหว้บอกรูปมาปฎิบัติธรรม ขอดวงวิญาณทั้งหลายอย่าได้มาหลอกมาหลอนอีกเล และวันนั้นก้ได้มีพิธีเชิยท่านยมบาลและดวงวิยาณอย่างถูกพิธีเข้าวัด เชื่อไหมครับพี่น้อง.... คืนนั้น แม้แต่เสียงแมวร้องยังไม่มี... ทั้งที่เมื่อคืนราวกับระเบิดลง คืนนี้กลับเงียบมาก ถึงมากที่สุด เงียบจนน่าตกใจเลย เลยแผ่เมตตาต่อดวงวิญาณทั้งหลายและท่านยมบาล ขอให้มีความสุขอย่าได้มาเบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย

ใครอยากเห็นท่านยมบาล ทีี่ทําจากผงกระดุกมนุษย์ของจริงที่มาวันแรกก็เฮี้ยนสุดๆ ขอเชิญได้ที่วัดหงษณ์ทอง ฉะเชิงเทราได้ทุกวัน ทุกเวลา่ โดยจะตั้งคู่กับพระพรมอยู่ที่ทางเข้าหน้าวัด ตอนนี้ทางวัดได้ทําฐานที่ตั้งอย่างสวยงาม

*** ถ้าใครอยากสัมผัสประสบการณ์อย่างที่ผมเคยเจอมา จะได้หายสงสัยสะที่ว่า ผีมีจริงไหม ลองบอกท่านยมบาลว่า ครั้งหนึ่งในชีวิต ลุกอยากรู้ว่าผีมีจริงไหม ช่วยส่งวิญญาณไปหาลูกด้วย... รับรองคืนนั้นสนุกแน่ๆเชื่อผม  

รูปถ่ายติดวิญาณ อ้าวไม่ใช่ละ นี่ผีขนุนนี่นา  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2014, 09:18:57 AM โดย รองประธานAVC รีเทิร์น !!! » บันทึกการเข้า
somsom
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 02:21:38 PM »

ผมเจอประจำครับท่านรองฯ   Shocked

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 03:16:35 PM »

ผมเจอประจำครับท่านรองฯ   Shocked

ผีขนุนอย่างในรูปไม่เอานะจ๊ะ  ว่างๆเล่าให้ฟังหน่อยจ้า 
Kiboom7
AV DecadonoR++ (VIP)
*

I love Bukkake

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 09:12:11 PM »

ปกติไม่ค่อยเชื่อหรอกครับท่านรอง เพราะยังไม่เคยเจอกับตัว แต่ก็นะถ้าเจอกลัวว่าจะทำใจไม่ไหวอีก ผมเป็นคนชอบดูหนังผีสนใจในเรื่องผีๆ แต่ไม่เชื่อว่าผีมีจริง แต่โคตรกลัวผี ซึ่งตอนนี้ก็ยังหาคำตอบให้กับตัวเองไม่ได้เหมือนกันว่าสรุปผมกลัวหรือไม่กลัว ฮ่าๆ Grin Grin

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 09:26:47 PM »

ปกติไม่ค่อยเชื่อหรอกครับท่านรอง เพราะยังไม่เคยเจอกับตัว แต่ก็นะถ้าเจอกลัวว่าจะทำใจไม่ไหวอีก ผมเป็นคนชอบดูหนังผีสนใจในเรื่องผีๆ แต่ไม่เชื่อว่าผีมีจริง แต่โคตรกลัวผี ซึ่งตอนนี้ก็ยังหาคำตอบให้กับตัวเองไม่ได้เหมือนกันว่าสรุปผมกลัวหรือไม่กลัว ฮ่าๆ Grin Grin

ใช่เลยจ้า เรื่องแบบนี้ถ้าไม่เจอกับตัวเองก็ยากที่จะเชื่อจ้า 
ponningeak
AV Donator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 10:19:59 PM »

ถือถุงโชคดีซะด้วย แบนด์นี้ถ้าไม่เก๋าจริง ไม่รู้จักนะท่าน อิอิ
ผมก้อเป็นอีกคนหนึ่งนะครับที่เชื่อเรื่องวิญญาณ

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 07:43:13 AM »

ถือถุงโชคดีซะด้วย แบนด์นี้ถ้าไม่เก๋าจริง ไม่รู้จักนะท่าน อิอิ
ผมก้อเป็นอีกคนหนึ่งนะครับที่เชื่อเรื่องวิญญาณ

เด็กรุ่นใหม่ไม่ค่อยรู้จักถุงโชคดีกันแล้วจ้า ต้องรุ่นเก๋าจริงๆถึงจะใช้จ้า 
หน้า: [1] พิมพ์