เมษายน 26, 2024, 05:53:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่สมัครงานแล้วไปสัมภาษณ์ไม่ผ่านหลายๆบริษัทเกิดจากอะไร  (อ่าน 2650 ครั้ง)
Bang
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 12:04:38 PM »

คนที่สมัครงานแล้วไปสัมภาษณ์ไม่ผ่านหลายๆบริษัทเกิดจากอะไร คิดว่าเกิดจากอะไร
VanillaX
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 11:03:22 PM »

สั้นๆ เค้าไม่เอาเราครับ   [จากประสบการณ์]

อยากได้งานทำเลย ต้องไม่เลือกงานไม่ยากจนครับ

somsom
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 10:11:04 PM »

ส่วนใหญ่คนรับสมัครเค้าอยากได้คนเก่งมากๆ ทำให้เลือกมาก คัดแล้วคัดอีก

แต่ส่วนใหญ่คนที่ไม่ได้รับเลือก อาจจะทำงานเก่ง มีความภักดีต่อองค์กร แต่โพร์ไฟล์ไม่ดี บุคลิกอาจไม่ดี

ส่วนคนที่สัมภาษณ์ผ่านโพร์ไฟล์ดี ตอบคำถามดีแต่มักทำงานไม่เก่ง และเลือกงาน ย้ายงานบ่อย เปลี่ยนงานง่าย

โลกเรามันก็เป็นแบบนี้แหละครับ
neverdire
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 08:49:57 AM »

ง่ายๆเลย ไม่อึ๋มพอ Grin
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 10:54:09 AM »

ถ้าเรียกไปสัมภาษณ์ โอกาสก็พอมีที่เขาจะเรียกไปทำหลังจากนั้นอีกหลายเดือน  เเล้วเเต่จังหวะ

อ่านหนังสือ  เพิ่มความรู้ตัวเองไปเรือยๆ  เเต่งกายให้เหมือนคนจะไปทำงานสุภาพ  มีระดับ  ..

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
zapcondom
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 06:18:30 PM »

เขาจะหาตัวเลือกที่ดีที่สุดก่นอครับ เลยรับมาหลายๆคน แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีว่าจะรับไหมครับ

พยายามต่อไปครับ เด๋วก็ได้เองถ้าไม่เลือกมากนะครับ

จำหน่าย ถุงยางอนามัย กระป๋อง Tenga นำเข้าจากญี่ปุ่น
สามารถชมสินค้าได้ที่
www.zapcondom.com

ติดต่อสอบถามได้ที่ โทร.094-3300-876
EMAIL : [email protected]
Legendary
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 09:45:12 PM »

ผมจบวิศวะทั้งตรีและโทจากสถาบันที่เก่าแก่ที่สุด ยังสัมภาษณ์เกือบสิบแห่งเลยครับ
ไปบางที่ก็คิดว่าได้แน่ๆ สุดท้ายก็แห้ว ไม่เข้าใจเหมือนกัน
จนมาที่สุดท้าย เป็นองค์กรที่ไม่เคยคิดจะสมัครเลย สุดท้ายดันได้ แถมเป็นงานใหญ่อีกด้วย
ทุกวันนี้ไม่เคยคิดไปจากองค์กรเลยครับ อยู่จะสิบปีแล้ว เพราะนายดี สังคมดี มีความสุข
ผมว่าบางอย่างมันถูกลิขิตไว้ สุดท้ายเราก็ต้องมาอยู่ในที่ๆเป็นของเราครับ อย่าเพิ่งท้อ
tingnood
AV DedicataR+ (VIP)
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 07:19:02 PM »

ผมจบวิศวะทั้งตรีและโทจากสถาบันที่เก่าแก่ที่สุด ยังสัมภาษณ์เกือบสิบแห่งเลยครับ
ไปบางที่ก็คิดว่าได้แน่ๆ สุดท้ายก็แห้ว ไม่เข้าใจเหมือนกัน
จนมาที่สุดท้าย เป็นองค์กรที่ไม่เคยคิดจะสมัครเลย สุดท้ายดันได้ แถมเป็นงานใหญ่อีกด้วย
ทุกวันนี้ไม่เคยคิดไปจากองค์กรเลยครับ อยู่จะสิบปีแล้ว เพราะนายดี สังคมดี มีความสุข
ผมว่าบางอย่างมันถูกลิขิตไว้ สุดท้ายเราก็ต้องมาอยู่ในที่ๆเป็นของเราครับ อย่าเพิ่งท้อ

ผมก็คล้ายท่านนี้ครับ บางทีมันก็เป็นเรื่องของจังหวะชีวิตเหมือนกันนะ
huadoor2
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 10:04:17 AM »

ก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าเค้าเอาเกณฑ์อะไรมาตัดสิน เพราะส่วนตัวของผมนั้นจบถึงปริญญาโทฯ ก่อนไป
สัมภาษณ์งานที่ไหน ผมจะศึกษาข้อมูลบริษัทนั้นก่อน เพื่ออ่าน Profile เบื้องต้นว่าบริษัทนั้นเค้าทำมา
หากินอะไร ซึ่งผมก็ตอบคำถามได้หมด 100% แถมยังโชว์ภูมิปัญญาระดับ Master Degree ให้เห็น
อีกด้วยว่าเราเป็นคนมีความรู้นะ เก่งนะเฟ้ย ไม่ใช่ขี้ๆ แต่ปรากฏว่าไปสัมภาษณ์งานมากกว่า 20 บริษัท
สุดท้ายไม่มีบริษัทไหนเรียกตัวผมเข้าทำงานเลย ในที่สุดก็ต้องมาเปิดกิจการเป็นของตัวเองอ่ะครับ

ปล.อยากให้เข้าใจแนวความคิดของคนไทยไว้นิดนึงอ่ะครับว่า "ทุกวันนี้ที่เมืองไทยมันไม่เจริญก็เพราะว่า
คนไทยมีวัฒนธรรมองค์กรแบบสิ้นคิด" และสิ้นคิดที่ว่าก็คือ มันจะรับเอาเฉพาะเครือญาติของพนักงานเก่าๆ
เพื่อนฝูงที่รู้จักกัน พี่น้อง ลูกหลาน มาทำงานในบริษัทเดียวกันนั่นเองครับ...........ส่วนคนนอก มันไม่มี
นโยบายรับเข้าทำงานครับ ถึงแม้จะเก่งแสนเก่งมาจากไหนก็ตาม ผมเจอมากับตัวแล้ว โดยเฉพาะองค์กร
ยักษ์ใหญ่ติดอันดับ Top 1-5 ในเมืองไทย แม่งเป็นอย่างนี้กันหมดเลย อุบาทว์มาก!!  Angry

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
scheewanan
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 10:28:14 PM »

ผมก็เคยผ่านประสบการณ์สัมภาษณ์งานแล้วไม่ได้งานนะครับ เลยขอแช์ประสบการณ์ ส่วนมากคนที่่สัมภาษณ์งานไม่ผ่านมันอาจจะเกิดจาก การที่บุคลิกของเรา หรือภาพอิมเมจของเราไม่เป็นที่ประทับใจคนสัมภาษณ์นะครับ อีกอย่างหยึ่งที่คุณควรจะจำไว้นะครับ คือไม่ว่าจะงานในตำแหน่งที่คุณสมัครนะ คนที่เขาสัมภาษณ์คุณ เขามีความคิดอย่างหนึ่งว่า วิชาความรู้ที่คุณเรียนมานะ สามารถทันกันได้ แต่นิสัยของคุณกับคนในองค์กรนั้นจะเข้ากันได้ไหม ฉะนั้นภาพอิมเมจแรกของคุณจะทำให้เขาจำคุณและอาจจะเป็นสิ่งที่ตัดสินว่าคุณจะได้งานหรือไม่ เอาใจช่วยครับ 
หน้า: [1] พิมพ์