เมษายน 25, 2024, 07:35:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: hdd ท่านติดแบดกันไหมครับ  (อ่าน 2708 ครั้ง)
neverdire
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 10:35:39 PM »

แล้วใช้ต่อหรือไม่ Grin
sexpistols

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 12:00:00 AM »

ไม่ครับ
ยังไม่ BAD
ถ้า BAD แล้วไม่มีเหตุผลอะไรที่ต้องใช้ต่อ
ปกติผม backup ข้อมูลเป็นประจำ ไว้ 2 - 3 ที่
boremons
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 12:21:47 AM »

เคยติดฮะ แล้วไม่นานมันก็ไป ตอนนี้ใช้ตัวใหม่แล้ว = =" ไม่นับฮาร์ดิสนอกนะ

เข้ามาเสพ แล้วก็จาก
gugugu1016
**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 11:03:58 AM »

ติดครับ แต่ไม่ใช้ลุกลงwin ใช้งานอยู่ ยังอยุ่ดีครับ เก็บหนังอย่างเดียว

neverdire

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 01:44:02 AM »

ติดครับ แต่ไม่ใช้ลุกลงwin ใช้งานอยู่ ยังอยุ่ดีครับ เก็บหนังอย่างเดียว
แล้วท่านไม่กลัวมันจะลาจากหรือครับ เพราะใช้ไปรู้สึกมันจะลามนะครับ เหมือนกระดาษที่เป็นรูแล้วเรายังจะเขียนมันต่อไป Grin
gugugu1016
**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 04:46:49 PM »

แล้วท่านไม่กลัวมันจะลาจากหรือครับ เพราะใช้ไปรู้สึกมันจะลามนะครับ เหมือนกระดาษที่เป็นรูแล้วเรายังจะเขียนมันต่อไป Grin

ก็สังเกตอาการมันนะครับ รอบเดินไม่นิ่งมีเสียงก็โอนใส่อีกตัว พอดีเป็นร้านซ่อมคอม จะเอาลูกดีดีมาใช้ก็เสียดาย

เพราะลูกแบดๆกองอยู่เต็ม  Grin Grin Grin Grin Grin

ถามว่าลามไหม ก็มีบ้างครับ จู่ๆหนังที่เชพไว้เรื่องนึงเปิดไม่ได้ก็แสดงว่าลามละ ก็เปลี่ยน ส่วนมากตอนเปลี่ยนจะเสียเรื่อง2เรื่องเลยไม่ค่อยเสียดายนะครับ ดูๆลบๆเป็นประจำอยู๋แล้ว  Grin Grin Grin Grin Grin Grin

แต่ส่วนมาก ลูกแบดๆนี้ อยุ๋ได้อีกหลายปีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2014, 04:48:57 PM โดย gugugu1016 » บันทึกการเข้า

neverdire

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 04:28:28 AM »

ก็สังเกตอาการมันนะครับ รอบเดินไม่นิ่งมีเสียงก็โอนใส่อีกตัว พอดีเป็นร้านซ่อมคอม จะเอาลูกดีดีมาใช้ก็เสียดาย

เพราะลูกแบดๆกองอยู่เต็ม  Grin Grin Grin Grin Grin

ถามว่าลามไหม ก็มีบ้างครับ จู่ๆหนังที่เชพไว้เรื่องนึงเปิดไม่ได้ก็แสดงว่าลามละ ก็เปลี่ยน ส่วนมากตอนเปลี่ยนจะเสียเรื่อง2เรื่องเลยไม่ค่อยเสียดายนะครับ ดูๆลบๆเป็นประจำอยู๋แล้ว  Grin Grin Grin Grin Grin Grin

แต่ส่วนมาก ลูกแบดๆนี้ อยุ๋ได้อีกหลายปีครับ
ครับฮี่ๆ แล้วลูกที่เสียงเริ่มดังนี่คือไกล้ไปแล้วใช่ไหมครับหรือมันเป็นเพราะยี่ห้อนั้นมีเสียงอยู่แล้ว เช่น-ประตูทะเล กะเวสเทิ่ล Grin
gugugu1016
**

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 11:00:43 AM »

ครับฮี่ๆ แล้วลูกที่เสียงเริ่มดังนี่คือไกล้ไปแล้วใช่ไหมครับหรือมันเป็นเพราะยี่ห้อนั้นมีเสียงอยู่แล้ว เช่น-ประตูทะเล กะเวสเทิ่ล Grin

ส่วนมากที่ HDD ดัง เท่าที่เจอมานะครับ 1.คือไกล้จะลาโลก 2.PSUจ่ายไฟไม่นิ่งหรือpsuไม่ดีก็ทำให้มีเสียงได้นะครับ  ถ้าHDDดีดี ส่วนมากจะมีเสียงน้อยมาก หรือมีก็มีเบาๆ แต่สินค้าบางล็อตบางรุ่นก็มีเสียงแต่ก็เป็นเสียงเบาๆนะ แต่ถ้าดังแกร๊กๆๆๆๆ ทำใจไว้ได้เบย แต่ที่ให้ให้HDDพังบ่อยๆคือ แผงวงจรซ๊อดครับ และบางทีที่มันดังก็เพราะแผงวงจรนี้แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2014, 11:04:18 AM โดย gugugu1016 » บันทึกการเข้า

huadoor2
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2014, 09:39:00 AM »

ในกรณีที่ฮาร์ดดิสติดแบดนั้น ต้องรีบถ่ายเทหนังโป๊ไปใส่ฮาร์ดดิสลูกใหม่ทันที!!  Cheesy

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
neverdire

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 08:22:05 AM »

ในกรณีที่ฮาร์ดดิสติดแบดนั้น ต้องรีบถ่ายเทหนังโป๊ไปใส่ฮาร์ดดิสลูกใหม่ทันที!!  Cheesy
ถ้าใช้พวกhdd regenerator พวกนี้แก้ได้ไหมครับ ใครเคยม่าง Grin
หน้า: [1] พิมพ์