เมษายน 26, 2024, 07:31:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
โพลล์
คำถาม: มาลองโหวตกันก่อนดีกว่าครับ ว่าสาวคนไหนจะได้คะแนนมากที่สุด
Shunka Ayami - 54 (43.2%)
Chika Arimura - 11 (8.8%)
Mana Sakura - 23 (18.4%)
Yuna Shiina - 34 (27.2%)
Miki Sunohara - 2 (1.6%)
Saki Hatsumi - 1 (0.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 124

หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล Sky PerfecTV! Adult Broadcasting Awards 2015  (อ่าน 31655 ครั้ง)
teezombie
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 04:03:06 PM »

กลับมาอีกครั้งแล้วนะครับสำหรับการประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล SKY PerfecTV! ที่จัดประจำทุกปี และเพิ่งครบรอบ
ปีที่ 10 ในปี 2014 เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมานี้เอง และปีนี้เป็นปีที่ 11 นั่นเอง งานประกวดนี้จัดมาตั้งแต่ปี 2005 เลยนะครับ
การประกวดนั้นเปรียบเสมือนการให้รางวัลกับสาวๆ ที่ทำงานเหน็ดเหนื่อยมาทั้งปี เป็นการตอบแทนการทำงานของพวกเธอนั่นเอง

สำหรับใครที่อยากดูข้อมูลของปีที่ผ่านมาก็ดูได้ตามลิ้งค์ด้านล่างเลยครับ

ประกาศผลรางวัล Sky PerfecTV! Adult Broadcasting Awards 2014

ประกาศผลรางวัล Sky PerfecTV! Adult Broadcasting Awards 2013

ปี 2015 ที่จะถึงนี้มีรายชื่อสาวๆ คนไหนเข้าชิงบ้าง มาดูกันครับ

--- ผู้เข้าชิงสาขารางวัล Best Actress Award ---

ผู้เข้าชิงรางวัลสาขานี้มีทั้งหมด 6 สาวดังนี้ครับ

Shunka Ayami

ชุนกะ อายามิ สาวสวยวัย 21 ปี ยิ้มหวาน หุ่นดี มีเขี้ยวเสน่ห์ รูปร่างบอดี้และหน้าอกหน้าใจที่แม่ให้มา
ทำให้เธอเป็น 1 ในดวงใจของใครหลายๆ คน (รวมทั้งผม) แถมลีลาเทคนิคบนเตียงที่ไม่ธรรมดา บวกกับ
จุดเด่นคือเสียงร้องที่บาดใจได้อารมณ์สุดๆ เธอเข้าสู่วงการ AV ในเดือนกันยายน ปี 2012 โดยเล่นให้กับค่าย
PRESTIGE ในแบบมือสมัครเล่นก่อนที่จะเล่นต่อเนื่องจนถึงปัจจุบัน และขึ้นแท่นนัมเบอร์วันของค่ายอย่างรวดเร็ว
เดือนมกราคม ปี 2013 เธอได้เข้าร่วมเป็นสมาชิกใหม่ของวง PINKEY ซึ่งเป็นการนำสาวๆเอวีมาร้องเพลง

ล่าสุดในเดือนเมษายน ปี 2014 เธอได้รับรางวัลนักแสดงหญิงที่ดีที่สุดระดับทองคำ Gold Best Actress Award
จากการประกวดรางวัลที่จัดโดย DMM อีกด้วย

ส่วนสูง 154cm สัดส่วน B85-W58-H83

ผลงานจนถึงปัจจุบันทั้งผลงานเดี่ยวและผลงานรวม ประมาณ 50 เรื่อง

----------------------------------------------------------------------------------------------

Chika Arimura

สาวสวยคนนี้มีเสน่ห์ในรอยยิ้มหวานๆ น่ารักของเธอ รูปร่างหน้าตาผิวพรรณที่ขาวเนียนดูดี ทำให้เธอเป็นขวัญใจ
ของหนุ่มๆที่ติดตามเอวีกันมากมาย เธอเปิดตัวครั้งแรกเมื่อปี 2010 อายุ 20 ปี ในขณะนั้นเธอยังดูใสๆ น่ารัก
ปัจจุบันเธอ 24 ปีแล้วอยู่ในช่วงเปล่งประกายเลยทีเดียว เสน่ห์ดึงดูดเหลือล้น ใครที่ชื่นชอบเธอก็ตามเชียร์ด้วยนะครับ

ล่าสุดได้มีการประกวด Sexy Actress Popularity Contest ร่วมโหวตความนิยมเพื่อนำมาเป็นตัวละครในเกม
Yakuza Zero: The Place of Oath และผู้ชนะการโหวตมีคะแนนเป็นอันดับ 1 ก็คือสาวสวยคนนี้นี่เอง
ด้วยคะแนน 240,688 เฉือนชนะน้องหนู Mana Sakura อันดับสองที่ได้คะแนน 236,551 และสาว Ai Uehara อันดับสาม
คะแนน 161,887 (แฟนเกมหนุ่มๆ คงชอบเธอมากเลยนะครับ อิอิ)

ส่วนสูง 158cm สัดส่วน B85-W58-H88

ผลงานจนถึงปัจจุบันทั้งผลงานเดี่ยวและผลงานรวม ประมาณ 600 - 700 เรื่อง

----------------------------------------------------------------------------------------------

Mana Sakura

สาวผมสั้นน่ารักตัวท็อปแห่ง SOD ด้วยความน่ารักและลีลาทีเด็ดบนเตียงของเธอบวกกับอารมณ์ร่วมมาเต็มทำให้เธอ
ครองใจแฟนๆ ได้มากมายและก้าวขึ้นมาจากดาวรุ่งพุ่งแรงสู่ตัวท็อปยอดเยี่ยม เธอเปิดตัวเมื่อต้นปี 2012 ซึ่งก่อนหน้านั้น
เธอถ่ายกราเวียร์มาแล้ว ตอนถ่ายครั้งแรกมาแบบผมสั้นมากเลย ยังเด็กๆอยู่เลย ปัจจุบันเธออายุ 21 ปีแล้วครับ

ปี 2012 - 2013 ถือเป็นปีแห่งความสำเร็จของเธอเลยก็ว่าได้ เมื่อเธอได้รับรางวัลของค่ายที่จัดประกวดภายใน SOD Award
รวมแล้วรับไป 6 รางวัล และกวาดไปอีก 2 รางวัลจากเวทีนี้เมื่อปี 2013 ในสาขาดาวรุ่งยอดเยี่ยมและรางวัล Flash award

มาปีนี้เธอกลับมาอีกครั้งกับการท้าชิงรางวัลใหญ่ที่สุดอย่างรางวัลนักแสดงหญิงที่ดีที่สุด 2015 แฟนๆ น้องมานะเอาใจช่วยเธอ
ด้วยนะครับ

ผลโหวตเป็นตัวละครในเกม Yakuza Zero: The Place of Oath เธอได้อันดับสองคือคะแนน 236,551 ครับ

ส่วนสูง 158cm สัดส่วน B89-W58-H89

ผลงานจนถึงปัจจุบันทั้งผลงานเดี่ยวและผลงานรวม ประมาณ 60 เรื่อง

Yuna Shiina

สาวสวยคนนี้จัดว่าเป็นคนที่มีอายุมากที่สุดในสาขานักแสดงหญิงยอดเยี่ยมเลยทีเดียวเนื่องจากเธออายุ 28 ปี ในขณะที่
อีก 5 สาวยังอยู่ในวัย 20 ต้นๆ เธอเปิดตัวกลางปี 2009 กับค่าย MAX-A เธออายุ 23 ปี ในขณะนั้น ก่อนจะย้ายไป
PREMIUM ในเดือนนธันวาคมปีเดียวกัน ในปัจจุบันเธอเล่นอิสระแล้วไม่สังกัดค่ายใด ด้วยรูปร่างหน้าตา ความเซ็กซี่
และเสน่ห์แบบผู้ใหญ่ ลุคที่ดูดี หุ่นดีเนื้อแน่น เชื่อว่ามีแฟนๆ ไม่น้อยเลยทีเดียวที่ชอบเธอ

ส่วนสูง 158cm สัดส่วน B88-W58-H85

ผลงานจนถึงปัจจุบันทั้งผลงานเดี่ยวและผลงานรวม ประมาณ 500 กว่าเรื่อง

Miki Sunohara

สาวคนนี้เคยเป็นเด็กเก่าค่าย KAWAII ซึ่งเธอเปิดตัวเมื่อต้นปี 2012 ก่อนที่จะออกไปเล่นอิสระไม่สังกัดค่าย
ปัจจุบันเธออายุ 23 ปี เธอมีรอยยิ้มที่ร่าเริงแจ่มใส และริมฝีปากหนาสุดเสน่ห์ที่ดึงดูดใจยิ่งนัก ส่วนเทคนิคลีลาบนเตียง
ไม่ต้องพูดถึงเธอสะสมประสบการณ์มาต่อเนื่อง เรียกได้ว่าไม่ธรรมดาแน่นอน แฟนๆ สาวคนนี้ส่งแรงใจไปเชียร์เลยครับ

ส่วนสูง 163cm สัดส่วน B86-W59-H86

ผลงานจนถึงปัจจุบันทั้งผลงานเดี่ยวและผลงานรวม ประมาณ 300 กว่าเรื่อง

Saki Hatsumi

สาวคนสุดท้ายของสาขานี้นะครับ เธอแจ้งเกิดเมื่อต้นปี 2010 กับค่าย Rocket ตอนแรกเธอเข้าวงการในชื่อ Shizuku
เธอมักจะได้รับบทแนวโลลิเด็กๆ หรือไม่ก็ใส่ชุดนักเรียนมัธยม จนกระทั่งเธอหายไปเมื่อสิงหาคมปี 2011 ก่อนจะกลับมา
ใหม่ในเดือนตุลาคมปีเดียวกันด้วยชื่อใหม่อย่าง Saki Hatsumi เธอไม่สังกัดค่ายใดๆ ทำให้ได้เล่นหลากหลายค่าย
หลากหลายแนวมากเลยครับ

ปี 2014 ที่ผ่านมาเธอได้เข้าชิงในสาขานี้ด้วยและคว้ารางวัล รางวัล FLASH award ไปครอง ปีนี้เธอกลับมาเข้าชิงรางวัลอีกครั้ง
ใครเป็นแฟนเธอบ้างเอ่ย เอาใจช่วยเชียร์เธอด้วยนะครับ

ผลโหวตเป็นตัวละครในเกม Yakuza Zero: The Place of Oath เธอได้อันดับห้าคือคะแนน 112,542 ครับ

ส่วนสูง 158cm สัดส่วน B85-W58-H86

ผลงานจนถึงปัจจุบันทั้งผลงานเดี่ยวและผลงานรวม ประมาณ 500 กว่าเรื่อง

การประกวดน่าจะมีขึ้นในเดือนกุมภาพันธ์ 2015 ซึ่งกว่าจะรู้ผลคงอีกหลายเดือนครับ ดังนั้นเรามาลองโหวตกันก่อน
ดีมั้ยครับ ว่าขวัญใจของสมาชิก AVC ในสาขานี้จะเป็นใคร มาร่วมสนุกกันครับ

teezombie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 04:04:39 PM »

--- ผู้เข้าชิงสาขารางวัล Best New Actress Award ---

Amatsuka Moe

สาวน้อยตัวเล็กน่ารักดุจนางฟ้า ผิวขาวสวยเนียนและใบหน้าน่ารักๆ ของเธอดึงดูดให้อยากสัมผัสยิ่งนัก
ก่อนหน้าที่เธอจะเล่นหนังเอวี เธอเคยถ่ายงานกราเวียร์มาก่อนแล้ว 1 เรื่องนะครับ กับค่าย Bagus
ซึ่งชิมลางหน้ากล้องก่อนในเดือนพฤษภาคมก่อนจะมาเปิดตัวในเดือนกรกฎาคมกับค่าย S1 จุดเด่นของเธอคือเวลา
ที่ xxx เธอจะชอบเอามือมากั้นเสียงไว้ดูแล้วน่ารักดีครับ ใครที่ติดตามเธอมาตั้งแต่เปิดตัวก็ติดตามเชียร์
เธอด้วยนะครับ ส่วนใครไม่เคยดูขอแนะนำเลย

ปล. เรื่องที่ 3 มันส์มาก อิอิ

ส่วนสูง 155cm สัดส่วน B84-W57-H82

ผลงานจนถึงปัจจุบัน 7 เรื่อง *นับถึงเดือนมกราคม 2015

Sakura Kizuna

สาวสวยผมสั้นผิวขาวน่ารักสดใสคนนี้เธอเป็นสาวกราเวียร์ไอดอลมาก่อนลุคของเธอจะออกแนวใสๆน่ารัก
เธออายุ 25 ปีแล้ว แต่หน้าตายังมัธยมอยู่เลยครับ เปิดตัวกับ KMP (Million) เดือนสิงหาคม 2014
แรกๆ เปิดตัวอาจจะยังเขินๆ ลีลาไม่มากเท่าไหร่ แต่หลังจากนั้นก็แหล่มเลยครับ ใครชอบสาวน่ารักคนนี้ก็
เป็นกำลังใจให้เธอด้วยนะครับ

ส่วนสูง 151cm สัดส่วน B83-W59-H84

ผลงานจนถึงปัจจุบันทั้งผลงานเดี่ยวและผลงานรวม 8 เรื่อง *นับถึงเดือนมกราคม 2015

Mami Nagase

สาวสวยน่ารักอดีตกวาเวียร์ไอดอลรูปร่างน่าฟัด ทั้งอกเอวสะโพกที่แม่ให้มา ตามสัดส่วนหน้าอกหน้าใจขนาดคัพ H
แม้จะโดนวิจารณ์ว่าไม่สวยแต่ก็นมธรรมชาติจากเต้าเชียวนะครับ อิอิ เอวและสะโพกสลาตัน ก้นกลมๆ น่าบีบคั้น
น่าจะโดนใจหลายๆคนนะครับ เธอเปิดตัวเมื่อเดือนกันยายน 2014 ลีลาก็ใช้ได้เลยครับ อ้อ ถึงแม้หน่มน้มจะใหญ่
แต่เธอมีดีที่สะโพกนะครับ ตอนโยกนี่เด็ดเลย ใครเชียร์เธอก็รอลุ้นกันนะครับ

ส่วนสูง 158cm สัดส่วน B88-W60-H90

ผลงานจนถึงปัจจุบันรวม 5 เรื่อง *นับถึงเดือนมกราคม 2015

Marshmallow3d

สำหรับผู้เข้าชิงลำดับที่ 4 นี้มาเป็นกลุ่มเลยครับ ซึ่งเป็นการรวมตัวกันของสาวๆนางเอกเอวี 4 สาวมาร่วมตั้งวง
ร้องเพลงกัน ถึงแม้สมาชิกบางคนจะเปิดตัวหลายปีแล้ว แต่การมารวมตัวกันเพิ่งรวมปีนี้ครับ เลยมาเข้าชิงสาขานี้
สำหรับรายชื่อสมาชิกมีดังนี้ครับ

1. Kokoa Aisu

สาวน้อยวัย 19 ปีคนนี้เปิดตัวเมื่อเดือนสิงหาคม 2013 กับค่าย Kawaii และเล่นอิสระไม่สังกัดค่ายใดอย่างต่อเนื่อง
ด้วยรูปร่างหน้าตาที่ออกเด็กๆ และตัวเล็ก เธอมักจะได้รับบทเป็นสาวโลลิและสามน้อยมัธยมบ่อยๆ หรือไม่ก็บทบาท
แนวคอสเพลย์ซึ่งเธอแต่งแล้วใช้ได้เลยครับ น่ารักดี อิอิ

ส่วนสูง 143cm สัดส่วน B82-W62-H88

ผลงานจนถึงปัจจุบันทั้งผลงานเดี่ยวและผลงานรวมประมาณ 100 กว่าเรื่อง

2. Yurina Ayashiro

สาวตัวเล็กอีกคนที่เข้าสู่วงการเอวีเมื่อปี 2012 และเล่นอิสระไม่สังกัดค่ายเรื่อยมา ทำให้เธอได้บทบาทที่หลากหลาย
เล่นได้หลายแนว ตอนเข้าวงการใหม่ๆ อาจจะยังไม่โดนใจมากนักเนื่องจากเธอไว้ผมยาว แต่พอไว้ผมสั้นก็โอเคขึ้นครับ

ส่วนสูง 153cm สัดส่วน B80-W58-H82

ผลงานจนถึงปัจจุบันทั้งผลงานเดี่ยวและผลงานรวม 80 กว่าเรื่อง

3. Mikuru Mio

สาวตัวเล็กแต่ไฟหน้าโตคัพ G คนนี้เปิดตัวเมื่อปี 2011 แม้จะสูงแค่ 155 แต่ก็รูปร่างได้สัดส่วนดีครับ
หน้าอกก็ไม่ใหญ่เกินไป เธอเป็นอีกคนที่ไม่สังกัดค่ายใดและเล่นได้หลากหลาย ใครที่ติดตามเธอมาตลอด
ก็ร่วมแรงร่วมใจเชียร์เธอด้วยนะครับ

ส่วนสูง 155cm สัดส่วน B92-W60-H85

ผลงานจนถึงปัจจุบันทั้งผลงานเดี่ยวและผลงานรวม 70 กว่าเรื่อง

4. Manami Takagi

น้องใหม่ในวงการเอวีของวงเพราะเพิ่งเข้ามาและมีผลงานอยู่ไม่มากเท่าไหร่ เธอเล่นอิสระไม่สังกัดค่าย
และเน้นเล่นรวมๆ มากกว่าเล่นเดี่ยวครับ เลยยังไม่มีข้อมูลอะไรมาก แถมหารูปไม่ได้อีกต่างหาก T-T
เลยเอารูปจากบล็อคมาลงซะเลย ใครที่ชื่นชอบเธอก็ตามเชียร์ด้วยนะครับ

ส่วนสูง 150cm สัดส่วน B88-W63-H86

ผลงานจนถึงปัจจุบันทั้งผลงานเดี่ยวและผลงานรวมประมาณ 20 เรื่อง

Momose Remon

สาวสวยคนนี้ เธอเป็นสาวน้อยวัย 18 ปี ที่เพิ่งผ่านวัยมัธยมปลายเข้าสู่มหาลัยพยาบาลแห่งหนึ่ง สาวคนนี้เป็นสาวผิวขาว
หน้าสวย ไม่ว่าจะเป็นใบหน้า จมูก ดวงตาที่กลมรอยยิ้มที่น่ารัก เธอออกอวบๆ นิดนึงนะครับ แต่เรื่องลีลาบนเตียง
ของเธอก็โอเคเลยทีเดียว เธอเปิดตัวกับ MAXING ในเดือนสิงหาคม 2014 ผลงานมี 6 เรื่องโดนใจกันบ้างรึเปล่าเอ่ย
หากชอบเธอก็เชียร์เธอด้วยนะครับ

ส่วนสูง 151cm สัดส่วน B82-W60-H86

ผลงานจนถึงปัจจุบัน 6 เรื่อง * อัพเดทถึงเดือนธันวาคม 2014

เป็นยังไงบ้างครับสาวหน้าใหม่ปีนี้ มีหลายคนเหมือนกันลุ้นให้มีชื่อเข้าชิงแต่ก็ไม่มี ส่วนที่มีก็โดนใจเหมือนกันครับ
สำหรับผมเชียร์น้อง Amatsuka Moe กับ Sakura Kizuna แล้วคุณล่ะ มีคนที่เชียร์เข้าชิงหรือเปล่าครับ  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2014, 11:01:29 PM โดย teezombie » บันทึกการเข้า
9AKIBA
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 04:36:17 PM »

ดูจากสเปคปีก่อนๆต้องเป็นตัวแม่เล่นหลายค่าย ปีนี้ตรงสเปคที่สุดก็คง Yuna Shiina

ส่วนตัวในหกคนนี้ชอบชุนกะที่สุด แต่กดโหวตชิกะแล้วกัน เธออัธยาศัยดีมาก ส่วนชุนกะคงมีคนเชียร์อยู่แล้ว (อย่างน้อยก็จขกทคนนึงแหละ)

ส่วนหน้าใหม่ต้องโมเอะเท่านั้น (มีให้โหวตมั้ยน้อ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2014, 08:51:42 PM โดย 9AKIBA » บันทึกการเข้า

teezombie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 08:06:33 PM »

อัพเดทในส่วนของสาขานางเอกหน้าใหม่แล้วครับ  Smiley Wink Cheesy
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 08:22:06 PM »

ชิอินะเท่านั้น ลีลาดี นมสวย หุ่นเป๊ะ Shocked

kavana
กรรมมาธิการเอวี

The real world must be out there

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 09:41:51 PM »

โดยส่วนตัวเลือกยาก สำหรับ สาขา Best Actress
Miki Sunohara Chika Arimura Yuna Shiina ไม่รู้จะเลือกโคร

แต่สาขา New Actress ดูรายฃื่อแล้วเลือก Amatsuka Moe ทันที  Grin
NokinN
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 09:53:39 PM »

รุ่นใหญ่ให้ Shunka Ayami แต่หน้าใหม่ต้อง Amatsuka Moe >.<
Katsura Ae
AV Thailand
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

I'm Hitomi's Fan

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 10:18:51 PM »

โห~ ท่านTeezombie เขียน กระทุ้เนื้อหาแน่นมาก มีรายละเอียด มีภาพประกอบ
ข้าน้อยนับถือๆจริงๆ 

ส่วนขวัญใจ นั้น ผมได้ยินชื่อน้อง...Yuna Shiina กับ Shunka Ayami มากสุด ยกให้ 2 คนนี้ ล่ะกัน Grin

AV Columnist report コラムニストリ ポーター
teezombie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 10:55:41 PM »

โห~ ท่านTeezombie เขียน กระทุ้เนื้อหาแน่นมาก มีรายละเอียด มีภาพประกอบ
ข้าน้อยนับถือๆจริงๆ 

ส่วนขวัญใจ นั้น ผมได้ยินชื่อน้อง...Yuna Shiina กับ Shunka Ayami มากสุด ยกให้ 2 คนนี้ ล่ะกัน Grin

ขอบคุณสำหรับคำชมครับผม   Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2014, 10:57:18 PM โดย teezombie » บันทึกการเข้า
kemz
AV DecadonoR++ (VIP)
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 11:00:26 PM »

ชอบสามคนแรกมาก น่ารัก แต่คงให้Shunka Ayami รู้สึกพักหลังmanaดูแล้วดรอปลง  :Smiley

Let's GO!!ε=(/*>∀<)/
หน้า: [1] 2 พิมพ์