เมษายน 20, 2024, 02:57:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อคนโลกสวยกันมั๊ยครับ  (อ่าน 1882 ครั้ง)
MAXMAXSIMUM
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 03:50:50 PM »

สัมคมเรานี้มีคนโลกสวยเยอะนะครับ โลกสวยแค่เปลือก

gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 11:13:39 AM »

เบื่อครับ มือถือสาก ปากถือศีล 

แต่คำว่าโลกสวยใช้กันหมดมั่วไปหมด แยกไม่ถูกละ บางคนโลกเหี้ยเกินไปด่าคนปกติว่าโลกสวย (อย่างกรณีนักร้องเสพยาตีเมียแล้วเข้าข้างนักร้องแล้วมาด่าคนอื่นที่ไม่เห็นด้วย)

คำหรับผมคำว่าโลกสวย จะใช้กับคนที่รับไม่ได้กับสิ่งที่มีอยู่จริงไม่ได้เลวร้ายเกินไปหรือระยำเกินไป เช่น อาบอบนวด บ่อนการพนัน หวย มีอยู่แล้วถ้าเก็บเข้ารัฐเก็บภาษีเงินก็จะเข้าประเทศ ไม่ใช่ตกอยู่กับมาเฟียใต้ดินทำให้มันถูกกม.จำกัดและกำหนดสิทธิอะไรก็ว่าไป

จะดร่าม่าไหมนี้ ขำขำละกันแชร์ความคิดอย่าคิดมาก  Grin Grin Grin

MAXMAXSIMUM
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 11:53:37 AM »

เบื่อครับ มือถือสาก ปากถือศีล 

แต่คำว่าโลกสวยใช้กันหมดมั่วไปหมด แยกไม่ถูกละ บางคนโลกเหี้ยเกินไปด่าคนปกติว่าโลกสวย (อย่างกรณีนักร้องเสพยาตีเมียแล้วเข้าข้างนักร้องแล้วมาด่าคนอื่นที่ไม่เห็นด้วย)

คำหรับผมคำว่าโลกสวย จะใช้กับคนที่รับไม่ได้กับสิ่งที่มีอยู่จริงไม่ได้เลวร้ายเกินไปหรือระยำเกินไป เช่น อาบอบนวด บ่อนการพนัน หวย มีอยู่แล้วถ้าเก็บเข้ารัฐเก็บภาษีเงินก็จะเข้าประเทศ ไม่ใช่ตกอยู่กับมาเฟียใต้ดินทำให้มันถูกกม.จำกัดและกำหนดสิทธิอะไรก็ว่าไป

จะดร่าม่าไหมนี้ ขำขำละกันแชร์ความคิดอย่าคิดมาก  Grin Grin Grin

เราชอบความคิดของท่านนะครับ คิดเหมือนเราเลย

somsom
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 03:09:20 PM »

ผมเคยโลกสวยมาก่อนเลยพอเข้าใจ คือไม่ได้ดัดจริต มันเป็นพื้นฐานของแต่ละครอบครัวครับ

อย่างบ้านผม แม่จะไม่พูดหยาบคายเลย
ผมได้ยินคำว่า ควย ครั้งแรกก็ตอน 10 ขวบแหนะ
ตอนได้ยินครั้งแรก เพื่อนมันตะโกนใส่หน้า ควย ผมก็งงสิ ไม่เคยได้ยิน แต่เดาเอาว่าน่าจะเป็นคำด่า
เพราะมันตะโกนดังๆกระแทกใส่หน้า

แต่คนยุคนี้หลายคนพยายามแกล้งโลกสวยเพื่อสร้างภาพ ผมเคยโลกสวยมาก่อนเลยพอดูออกว่าใครจริง ใครแกล้ง

เมื่อก่อนผมก็คิดว่าโลกเราส่วนใหญ่มีแต่คนดี คนชั่วมีน้อย ที่คิดแบบนี้เพราะสมัยก่อนหนัง ละคร เพลง วงการสื่อ
ล้วนแต่นำเสนอว่าโลกเรามันสวย โลกเรามันควรเป็นแบบนั้นแบบนี้

พอโตขึ้นมาเลยรู้ว่าคนส่วนใหญ่ล้วนทำทุกอย่างเพื่อเอาตัวเองรอด ทำทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองสบาย เพื่อให้ตัวเองรวยกว่าคนอื่น
เพื่อให้ตัวเองป๊อปปูลาร์กว่าคนอื่น ฯลฯ

แต่ผมก็ไม่ได้มองโลกเป็นสีดำ ผมพบว่าในโลกใบนี้ยังมีคนดีๆที่ฉลาด และพวกเขาไม่ได้โง่ เขารู้ทันโลก
แต่ยอมเสียสละความสุขส่วนตัว และยอมสละผลประโยชน์

ตัวอย่างเช่นวงการข้าราชการ หรือตำรวจ ทหาร สามวงการนี้ ถ้าไม่มีคนดีๆเหลืออยู่จริงๆ สถาบันทั้งสามนี้คงพินาศไปนานแล้ว
แต่ก็ยังมีคนดีๆที่เสียสละและทำงานเกินหน้าที่ ทำงานเกินค่าตอบแทน อยู่อีกมาก เขาเหล่านั้นขับเคลื่อนองค์กรและสถาบัน
ให้ดำรงคงอยู่ได้ เหมือนคำพูดที่เขาพูดกันว่า ตำรวจดีเหมือนผี รู้ว่ามีแต่มองไม่เห็น
PeeAVC_XI
รีวิวมั่วไปเรื่อย..... เพราะใจมันรัก
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

เมียก็มี....แต่ก็ยังบ้า AV อีกนะเรา...

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 03:38:14 PM »

บังเอิญไปเจอรูปนี้มา.. บางทีบางครั้ง พวกโลกสวย เขาอาจจะทำในสิ่งที่ถูกและสิ่งที่สังคมยอมรับก็ได้นะครับ...
เหรียญมันมี 2 ด้านครับ อิๆๆ อย่าว่ากันเน๊อ....
หน้า: [1] พิมพ์