เมษายน 26, 2024, 01:01:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สาวๆ พูดแบบนี้ "หยุดยาว ไม่เจอกันหลายวัน ไม่ต้องคิดถึงนะ" มันแปลว่า.....  (อ่าน 3871 ครั้ง)
inimeg11
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 01:45:29 PM »

เกริ่นนิดนึง...........

ผมมีลูกน้องที่จัดว่าสนิทกันอยู่คนนึง และผมแอบรู้สึกได้ว่า เด็กคนนี้ "อาจจะ" แอบคิดอะไรกับผมมากกว่า หัวหน้าลูกน้อง
เพราะมีหลาย พฤติกรรม ที่พอทำให้สัมผัสได้อยู่บ้าง แต่ยังไม่ชัดเจนจนพอที่จะสรุปได้

คราวนี้เนื่องจากผมลายาวช่วงปีใหม่เป็นสัปดาห์ ก่อนผมหยุดได้มีโอกาสเดินออกจากออฟฟิสมาพร้อมกัน
ระว่างทางก็คุยกันเรื่องเปื่อย จนถึงเวลาที่จะต้องแยกกัน ก็มีบทสนทนานี้ขึ้นมาว่า.........

น้อง : "เฮียหยุดยาว ไม่เจอกันหลายวัน ไม่ต้องคิดถึงหนูนะ"
ผม : เหรอ .......
ผม : ว่าแต่เราเหอะ ไม่เจอกันหลายวัน จะคิดถึงรึป่าว
น้อง : เงียบ ไม่ตอบแล้ว รีบตัดบท "เฮียต้องลงแล้ว สวัสดีค่ะ"

ประโยคที่พูมาแบบนี้ ผมตีความได้คือ ......... "เด็กคนนี้ อยากให้ผมคิดถึง และ เด็กคนนี้ก็คงคิดถึงผมเช่นกัน" รึป่าว
เพื่อนๆ หรือ สาวๆ ช่วยสรุปหน่อยว่า ผมคิดถูก หรือ ผิด ครับ กลัวคิดไปเอง
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 03:13:00 PM »

เด็กน่าจะมีใจให้นะจ๊ะ เมื่อก่อนพี่ก้เคยเจอแบบนี้ แบบยืมเงินน้องไปแล้ว และไม่คืน น้องก้ชอบมาถามว่า คิดถึงกันไหม เมื่อไหร่จะคืนแบบนี้ละจ๊ะ -- พี่ๆน้องๆบอก คนละเรื่องแล้วไอ้สันดานนี่    --  โทดจ้า 
inimeg11
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 03:27:57 PM »

เด็กน่าจะมีใจให้นะจ๊ะ เมื่อก่อนพี่ก้เคยเจอแบบนี้ แบบยืมเงินน้องไปแล้ว และไม่คืน น้องก้ชอบมาถามว่า คิดถึงกันไหม เมื่อไหร่จะคืนแบบนี้ละจ๊ะ -- พี่ๆน้องๆบอก คนละเรื่องแล้วไอ้สันดานนี่    --  โทดจ้า 

555 หนังหักมุมซะงั้น
Bang
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 03:50:49 PM »

ผู้หญิงบางคนก็พูดเล่นๆ ไม่ได้คิดไรมาก ผมเคยมาเเล้ว มันให้พาไปส่งบ้าน บอกไม่คิดอะไร
inimeg11
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 02:54:19 PM »

ถ้าผมให้ข้อมูลเพิ่มเกี่ยวกับพฤติกรรมว่า

1 ผมมีแฟนอยู่แล้ว และถ้าวันไหนออกจากออฟฟิสมาพร้อมกัน เธอมักจะถามเสมอว่า "ผมนัดแฟนรึป่าว" แต่จะไม่ถามอะไรต่อว่าผมจะไปไหนหรือทำอะไร
2 เด็กคนนี้โลกส่วนตัวค่อนข้างสูง มักไม่ค่อยเผยความรู้สึกอะไร ปากไม่ค่อยตรงกับใจ แต่มักชอบพูดอะไรเบาๆ ออกมาอยู่เสมอ ซึ่งบางครั้งก็แอบลอยมาเข้าหูบ้าง เช่นเหตุการณ์แบบนี้
- ผมเคยบ่นลูกทีมว่า เวลาดีๆ อ่ะไม่เคยคิดถึง มักจะคิดถึงแต่ตอนมีเรื่อง เด็กคนนี้เหมือนจะมีพูดเบาๆ ลอยๆ ออกมา แต่ฟังไม่ชัด พอหันไปถาม ก็ตอบว่า "เปล่าเฮีย ไม่มีอะไร แล้วก็ยิ้มๆ"

3 เด็กคนนี้ชอบพูดว่า แหม......ยังไง หนูก็รักเฮีย นะ
4 เวลาคุยกันเรื่องสเปคสาวๆ ผมมักพูกชอบสาวๆ ที่สวยแบบธรรมชาติ ไม่แต่งเยอะ เด็กคนนี้มักจะลอยหน้าลอยตา หรือมักจะพูดว่า แบบหนูอ่ะเหรอ
5 ผมมักจะลูบหัวเด็กคนนี้แทบทุกวัน และมีครั้งนึงผมแกล้งจะงอล เด็กคนนี้ก็กอดเอวผม แล้วก็บอก โอ๋ๆๆๆ (ผมยืน เด็กนั่งที่เก้าอี้)
6 ผมเคยข้อเท้าเจ็บ เดินเป๋ไปออฟฟิส แล้วเด็กคนนี้ก็อาสาเอาผ้าพันข้อเท้าให้ แล้วตอนนั้นแซวอะไรกันสักอย่างไม่รู้ เธอบอกว่า "ถ้าหนูไม่รักเฮีย หนูไม่มานั่งพันเท้าให้หรอก"
7 เด็กคนนี้ไม่ค่อยตอบไลน์ ซึ่งตอบช้ามากหรือไม่บางทีไม่ตอบเลยก็มี แต่เด็กคนนี้บอกว่า ปกติหนูอ่านอย่างเดียว ผมเป็นคนที่เธอตอบไลน์ด้วยมากที่สุดแล้ว

และก็มีพฤติกรรม อะไร แนวๆ นี้อยู่บ่อยๆ จนผมคิดว่ามันแปลกๆ คิดว่ายังไงกันบ้างครับ
jakkajee
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 07:13:30 PM »

เท่าที่อ่านดู เป็นไปได้หลายอย่าง เด็กชอบอ่อยก็เป็นไปได้อย่างหนึ่ง แบบได้หว่านเสน่ห์แล้วมีความสุขอะไรแบบนั้น

Social-GC
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 12:45:34 AM »

เด็กหวัง จะไต่เต้าหรือเปล่าคับ
beatmax
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 02:20:44 AM »

เจ้าของกระทู้มีแฟนน่ะดีแล้ว อย่างน้อยจะได้ยับยั้งชั่งใจอยู่ได้บ้าง

เด็กเดี๋ยวนี้ความรู้สึกมันไหว เล่นหูเล่นตาแถมหยอกด้วยคำพูดคำจาที่เล่นเอาคนรุ่นเราถึงกับอึ้งไปเลยเหมือนกัน

ผมไม่รู้ว่า ลึกๆแล้วเด็กคนนี้กำลังคิดอะไรกับคุณอยู่ จนกว่าจะถามกันตรงๆว่า รู้สึกจริงๆยังไงกันแน่วะ บอกพี่มาสิ(ถ้าคุณกล้าคุยนะ)

เอาเป็นว่า เรื่องแบบนี้ถ้าจะหาเศษหาเลย อย่ากินในที่ทำงานเลย มันจะลำบากเอาในอนาคตอย่างแน่นอน อีกอย่างอย่าทิ้งอนาคตไปกับเรื่องอารมฌ์ชั่ววูบเลย เชื่อผม เสียวและตื่นเต้นแค่ชั่วครู่เท่านั้นแหละ แต่หลังจากนั้นนี่สิไม่รู้จะเป็นอย่างไร

หากคุณเป็นผู้ใหญ่พอ ขอให้รักษาระยะห่างไว้จะดีกว่า พยายามอย่าอยู่ด้วยกันสองต่อสองเลย นึกถึงหน้าแฟนไว้ให้มากๆแล้วกันครับ

ผมไม่ชอบยุให้คนที่มีแฟนแล้ว กระทำการนอกใจแฟนเลย ผมเห็นตัวอย่างมามากแล้ว บ้านแตกกันทั้งนั้นครับ
medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 10:45:11 AM »

ถ้ามีแฟนแล้วอย่าเสี่ยงเลยครับ ผมว่าเด็กชอบอ่อยและไม่น่ามีเจตนาดีแน่เพราะเธอก็รู้ว่าคุณมีแฟนแล้ว บอกเลยไปเล่นด้วยไม่คุ้มครับ ถ้าเธอยังเล่นไม่เลิกก็พยายามห่างๆออกมาเองดีกว่า
spwan
AV Distributor

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 01:46:30 AM »

อายุเท่าไรคับ เขาอาจจะคิดเป็นพี่เป็นพ่อก้ได้นะ

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
หน้า: [1] 2 พิมพ์