มีนาคม 29, 2024, 10:57:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ### มีใครใช้เร้าเตอร์ ไซเซล ที่ทรูแถมมาให้บ้างจ๊ะ เพิ่งได้มาใช้วันนี้  (อ่าน 2008 ครั้ง)
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 04:04:35 PM »

เพิ่งรู้ว่าทรูมีแถมเร้าเตอร์ไซเซลให้ใช้ฟรีๆ หลังจากที่ช่างทรูมาซ่อมเน็ทให้ที่บ้าน พอรู้ข่าวจากช่างก้รีบไปรับที่ศูนย์ทรูใกล้บ้านเลย คืออิมพีเรียลเวิดสัาโรง ชั้น 4 ของดีน่าใช้มาก ไซเซลขึ้นชื่เรื่องหาสัญาณเร็ว ทนทาน เสถียร ไม่หลุดง่าย เจ๋งดีจริงๆจ้า ตอนนี้มีใครใช้เร้าเตอร์ทีทรูแถมมาให้บ้างจ๊ะ 
micromice
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 04:23:13 PM »

ผมเคยมีคนให้ฟรีมาใช้ เจ้าzyxel เครื่องสีดำ+น้ำเงิน
อยากบอกว่าหลุดโค่ดง่าย เดินขึ้นไปชั้น2 เผลอแผล่บ หลุดประจำ
รุ่นอื่นไม่ทราบ ว่าเป็นอย่างนี้เปล่า

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 04:36:59 PM »

ผมเคยมีคนให้ฟรีมาใช้ เจ้าzyxel เครื่องสีดำ+น้ำเงิน
อยากบอกว่าหลุดโค่ดง่าย เดินขึ้นไปชั้น2 เผลอแผล่บ หลุดประจำ
รุ่นอื่นไม่ทราบ ว่าเป็นอย่างนี้เปล่า

รุ่นทีทรูแถมคือ P-660HN-T1A v2 รุ่นนี้สุดยอดจ้า 
JudasPriest01
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 10:34:15 AM »

ผมก็พึ่งได้มาเหมือนกัน ตัวเก่าเสียใช้มาเกือบ 3-4ปี เลยได้มาเปลี่ยน โดยรวมโอเคเลยครับ
แต่ติดอย่างเดียว ผมก็ยังไม่ว่างหาวิธีแก้ซะที คือเหมือนกับว่ามันจำกัดจำนวนคนใช้ wifi
ผมเปิดให้ลูกค้าใช้ที่ร้าน ลูกค้าใหม่ๆ เข้ามาจะต่อไม่ได้ ต้องเข้า 192.168.1.1 ไปย้าย chanel แล้วปิดเปิดเราเตอร์ใหม่ถึงจะใช้ได้

ไม่รู้ต้องไปแก้ตรงไหน ไม่เคยเป็น

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 11:23:41 AM »

ผมก็พึ่งได้มาเหมือนกัน ตัวเก่าเสียใช้มาเกือบ 3-4ปี เลยได้มาเปลี่ยน โดยรวมโอเคเลยครับ
แต่ติดอย่างเดียว ผมก็ยังไม่ว่างหาวิธีแก้ซะที คือเหมือนกับว่ามันจำกัดจำนวนคนใช้ wifi
ผมเปิดให้ลูกค้าใช้ที่ร้าน ลูกค้าใหม่ๆ เข้ามาจะต่อไม่ได้ ต้องเข้า 192.168.1.1 ไปย้าย chanel แล้วปิดเปิดเราเตอร์ใหม่ถึงจะใช้ได้

ไม่รู้ต้องไปแก้ตรงไหน ไม่เคยเป็น
โทรสอบถามที่ 1686 เลยจ้า จะมีคอลเซ็นเตอร์คอยตอบคําถามข้อข้องใจ หรือจะให้นัดช่างทรูมาทําให้ที่บ้านเลยก็ได้จ้า 

หน้า: [1] พิมพ์