เมษายน 20, 2024, 03:02:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นเรื่องipad  (อ่าน 4431 ครั้ง)
Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 12:50:37 PM »

iPad 4 ครับ เลือกซื้อตัวที่เป็น Wi-Fi โดยไม่มี cellular ดีกว่าครับ จะประหยัดลงได้อีก 3000 กว่าบาท เน้นความจุดีกว่า ถ้าอ่านหนังสืออย่างเดียว 16 กิ๊กได้ แต่ถ้าจะดูหนังด้วยนี่ อย่างน้อยควรซัก 32 กิ๊ก
อย่างคนนี้ขายครับ iPad 4 Wi-Fi 32 กิ๊ก 9000 บาทเอง
http://www.getapple.net/phpbb/viewtopic.php?f=52&t=397827&sid=4c6e1922d09368611908a2b00eb4cfcf

ถ้าได้ตัวที่ยังเป็น iOS 6 ด้วยจะดีมาก จะยิ่งคล่องและลื่นขึ้นไปอีก ลง Dropbox อยากอ่านหนังสืออะไรโยนขึ้น Dropbox แล้วเปิดอ่านใน iBook อ่านได้ทั้ง ePub และ PDF ไม่ต้องพึ่ง iTunes

แต่ถ้าไม่รังเกียจความเล็กของ mini ก็จะประหยัดเงินลงได้อีกครับ แถมยังเบา ถืออ่านสะดวกด้วย อันนี้แล้วแต่คุณต้องไปลองเอง ว่าจอเล็กหรือจอใหญ่เหมาะกับคุณมากกว่ากัน

จะซื้อ iPad มาอ่านหนังสือ อย่าซื้อรุ่นใหม่เอี่ยมครับ ความสามารถมันเยอะเกินไป ซื้อตัวเก่าด้วยการหาจับเอาตามเวบขายของแอปเปิ้ลมือสอง มีคนปล่อยตลอด ไม่ต้องรีบร้อน..

(ถ้าเป็น iPad mini ก็ซื้อ mini รุ่นแรกสุดดีกว่า มือสองน่าจะอยู่ที่ 6-7 พันบาท (ไม่มี cellular) ยิ่งเป็น iOS 6 ยิ่งแจ๋ว Bug น้อยมากๆ)
ผมแนะนำนะครับ
ผมใช้ไอโฟน 6plus อยู่ก็ชอบสินค้าของแอปเปิ้ล แต่...มีข้อเสียตรงเวลาย้ายไฟล์เข้าออกบ่อยๆ ยุ่งยากครับ ต้องผ่าน itune ส่วนตัวนะ โทรศัพท์ใช้ไอโฟน ถ้้าจะให้ซื้อ Tab จะเลือกเอาของแอนดอยส์ ครับ
แนะนำคุณเลยนะครับ
ถ้าคุณเน้นใช้งานเปิดงาน pdf ย้ายไฟล์ เข้าออกบ่อยๆ เพิ่มเมมก็ได้ตามที่ต้องการ นี่คือข้อดี ของแอนดอยส์ เลยครับ
แนะนำครับ ดู Samsung Galaxy TabS 8.4 ครับ
เรื่องคุณภาพงานวัสดุ ดีมากครับงานพรีเมี่ยม จอภาพคมกริบบาดตา ผมลองมาแล้วครับ

สงสัยอะไรก็สอบถามได้ครับ
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 02:25:47 PM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ผมว่าจะซื้ออันนี้หละ 9000 เดี๋ยวรอเข้ากรุงเทพก่อนครับ แล้วขอถามอะไรอีกอย่างครับ ipad หมดประกันนี่ สามารถต่อประกันได้ไหมครับ

เอ อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับเพราะใช้มาไม่เคยเสียสักทีเลยไม่เคยคิดต่อประกัน แต่ถ้าเสียนิดๆหน่อยๆ มีร้านรับซ่อมพวก iPhone iPad โดยเฉพาะอยู่ที่พันทิพครับ ซ่อมเก่ง ราคาไม่แพง

10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 07:20:07 PM »

iPad 4 ครับ เลือกซื้อตัวที่เป็น Wi-Fi โดยไม่มี cellular ดีกว่าครับ จะประหยัดลงได้อีก 3000 กว่าบาท เน้นความจุดีกว่า ถ้าอ่านหนังสืออย่างเดียว 16 กิ๊กได้ แต่ถ้าจะดูหนังด้วยนี่ อย่างน้อยควรซัก 32 กิ๊ก
อย่างคนนี้ขายครับ iPad 4 Wi-Fi 32 กิ๊ก 9000 บาทเอง
http://www.getapple.net/phpbb/viewtopic.php?f=52&t=397827&sid=4c6e1922d09368611908a2b00eb4cfcf

ถ้าได้ตัวที่ยังเป็น iOS 6 ด้วยจะดีมาก จะยิ่งคล่องและลื่นขึ้นไปอีก ลง Dropbox อยากอ่านหนังสืออะไรโยนขึ้น Dropbox แล้วเปิดอ่านใน iBook อ่านได้ทั้ง ePub และ PDF ไม่ต้องพึ่ง iTunes

แต่ถ้าไม่รังเกียจความเล็กของ mini ก็จะประหยัดเงินลงได้อีกครับ แถมยังเบา ถืออ่านสะดวกด้วย อันนี้แล้วแต่คุณต้องไปลองเอง ว่าจอเล็กหรือจอใหญ่เหมาะกับคุณมากกว่ากัน

จะซื้อ iPad มาอ่านหนังสือ อย่าซื้อรุ่นใหม่เอี่ยมครับ ความสามารถมันเยอะเกินไป ซื้อตัวเก่าด้วยการหาจับเอาตามเวบขายของแอปเปิ้ลมือสอง มีคนปล่อยตลอด ไม่ต้องรีบร้อน..

(ถ้าเป็น iPad mini ก็ซื้อ mini รุ่นแรกสุดดีกว่า มือสองน่าจะอยู่ที่ 6-7 พันบาท (ไม่มี cellular) ยิ่งเป็น iOS 6 ยิ่งแจ๋ว Bug น้อยมากๆ)
ผมใช้ไอโฟน 6plus อยู่ก็ชอบสินค้าของแอปเปิ้ล แต่...มีข้อเสียตรงเวลาย้ายไฟล์เข้าออกบ่อยๆ ยุ่งยากครับ ต้องผ่าน itune ส่วนตัวนะ โทรศัพท์ใช้ไอโฟน ถ้้าจะให้ซื้อ Tab จะเลือกเอาของแอนดอยส์ ครับ
ถ้าคุณเน้นใช้งานเปิดงาน pdf ย้ายไฟล์ เข้าออกบ่อยๆ เพิ่มเมมก็ได้ตามที่ต้องการ นี่คือข้อดี ของแอนดอยส์ เลยครับ
แนะนำครับ ดู Samsung Galaxy TabS 8.4 ครับ
เรื่องคุณภาพงานวัสดุ ดีมากครับงานพรีเมี่ยม จอภาพคมกริบบาดตา ผมลองมาแล้วครับ

ทีแรกผมก็คิดอย่างนี้แหละครับ แอนดรอยมันย้ายไฟล์ง่าย ผมก็ใช้ note2อ่านpdfอยู่ แต่มันมีข้อเสียตรงที่ว่า เวลาไฟล์pdfใหญ่ๆ เวลาข้ามหลายๆหน้า มันโหลดนานมาก ผมก็เลยอยากลองหันมาเล่นฝั่งiosบ้าง ยังไม่รู้เลยว่ามันจะเล่นยากมากไหมเนี่ย T^T
jakkajee
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 03, 2015, 02:01:57 PM »

ยังไม่รู้เลยว่ามันจะเล่นยากมากไหมเนี่ย T^T

ใช้งานไม่ยากหรอกครับ ดูหนังดูหนังสือนี่ไม่ต้องพึ่ง iTunes ไม่ต้องต่อคอมพืวเตอร์ด้วยซ้ำ Smiley

Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 03, 2015, 11:06:00 PM »

ทีแรกผมก็คิดอย่างนี้แหละครับ แอนดรอยมันย้ายไฟล์ง่าย ผมก็ใช้ note2อ่านpdfอยู่ แต่มันมีข้อเสียตรงที่ว่า เวลาไฟล์pdfใหญ่ๆ เวลาข้ามหลายๆหน้า มันโหลดนานมาก ผมก็เลยอยากลองหันมาเล่นฝั่งiosบ้าง ยังไม่รู้เลยว่ามันจะเล่นยากมากไหมเนี่ย T^T

โหลดไม่ช้าหรอกครับ คุณต้องเลือกเมมโมรี่การ์ด ที่ Class 10 สปีดสูงๆ หน่อยๆ ครับ
ไอ้ประเภทเมม กากๆ class4 อย่ามาใช้เลยครับ อารมณ์เสีย โหลดนาน อ่านไฟล์นาน
ใช้ Tab ดีๆ ก็ต้องลุงทุน เรื่องเมมโมรี่ หน่อยครับ ไม่ใช่ ซื้อเมม เอาแต่ราคาถูกๆ ก็ไหวครับ
เพราะคุณภาพ คู่ราคา ครับ
ios ใช้ยากครับ ขนาดผมมีไอโฟนอยู๋แล้วครับ จะย้ายไฟล์อะไรก็ลำบาก ได้ตรงที่ไม้มี ไวรัสให้กวนใจคับ
jakkajee
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 03, 2015, 11:34:24 PM »

ถ้าแค่ย้ายไฟล์หนัง ไฟล์หนังสือยังรู้สึกลำบากนี่ อาจจะใช้ไม่เป็นหรือเปล่าครับ หุๆๆ

joojim
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 12:46:18 AM »

ซื้อ iPad Air cellular ไปเถอะครับ เพราะผมใช้ ipad4 ตอนนี้ช้ามากถึงมากที่สุดอัพอะไรไม่ค่อยได้ค้างตลอดครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์