เมษายน 19, 2024, 07:32:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ### ทรูเพิ่มความเร็วเน็ทฟรีๆจาก 10 เมกเป็น 13 เมกมีใครไปขอแล้วบ้างจ๊ะ  (อ่าน 2854 ครั้ง)
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 01:53:39 PM »

แถมทั้งเร้าเตอรื แถมทั้งความเร็วเน็ท ทรูนี่สุดยอดจริงๆจ้า ของพี่จากเดิม 10 เมก เพิ่มอีก 3 เมกเป็น 13 เมกแบบฟรีๆเลย แค่โทรไปที่ศูนย์ทรู 02 9009000 บอกขอเพิ่มความเร็วเน็ท แล้วทางเจ้าหน้าที่จะติดต่อพนักงานมาคุยสอบถาม และตรวจสอบ แล้วก็บอกเลขที่บัตรประชาชนไปง่ายๆแค่นี้เองจ้า ปีใหม่ได้เน็ทความเร็วใหม่ไวกว่าเดิม เร้าเตอร์ใหม่อย่างเจ๋ง แจ๋วจริงๆ ขอบคุณทรูจ้า 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2015, 12:53:39 PM โดย รองประธานAVC รีเทิร์น !!! » บันทึกการเข้า
Kiboom7
AV DecadonoR++ (VIP)
*

I love Bukkake

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 02:33:50 PM »

บางที่มันปนับให้เองเลยครับท่านรอว แต่ถ้ามันไม่ปรับให้ก็ต้องโทรไปแจ้ง หรือปรับความเร็วที่ truecorp ได้เลนครับ

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 02:35:10 PM »

บางที่มันปนับให้เองเลยครับท่านรอว แต่ถ้ามันไม่ปรับให้ก็ต้องโทรไปแจ้ง หรือปรับความเร็วที่ truecorp ได้เลนครับ

boremons
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 12:53:48 AM »

ที่ปรับจาก 10 เป็น 13 นี่เป็นเน็ตอะไรฮะ ใยแก้วรึเปล่า

เข้ามาเสพ แล้วก็จาก

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 08:55:38 AM »

ที่ปรับจาก 10 เป็น 13 นี่เป็นเน็ตอะไรฮะ ใยแก้วรึเปล่า

เป็นสายทองแดงเหมือนเดิมจ้า เมื่อวานคุยกับช่างทรูเรื่องนี้ว่าที่ไหนมีการวางสายทองแดงไว้แล้วจะไม่ไปทําสายใยแ้วอีก มันเกี่ยวหับเรื่องการขอสัมปทานแต่แรกแย่างแถวบางปุบ้านพี่เป็นสายทองแดงสัมปะทานมาแต่ทีแรก ก้จะไม่มีการทําสัปทานใยแก้วมาทับซ้อนกันอีกจ้า 
jakkajee
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 10:25:06 AM »

โอ้ ขอบคุณมากครับ เหมือนของผมเค้าจะเพิ่มให้โดยอัตโนมัติ เพราะผมจำได้ว่าที่บ้านติดแค่ 7-8 Mbps เท่านั้นเอง  Smiley

อย่างนี้แปลว่าเค้าเพิ่มให้แล้วใช่มั้ยครับ?

KeneMoko
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 10:50:08 AM »

โอ้ ขอบคุณมากครับ เหมือนของผมเค้าจะเพิ่มให้โดยอัตโนมัติ เพราะผมจำได้ว่าที่บ้านติดแค่ 7-8 Mbps เท่านั้นเอง  Smiley

อย่างนี้แปลว่าเค้าเพิ่มให้แล้วใช่มั้ยครับ?

อยากจะให้ชัวร์ว่าเค้าปล่อยเนตมาเท่าไหร่
ให้เข้าหน้าเราเตอร์ ดูตรง Data rate ---> Downstream
ถ้าเป็น 13440 kbps = เนตที่เรียกย่อ ๆ ว่า 10 เมก

Mayu Okamoto    NNPJ-318

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 10:50:45 AM »

ใช่แล้วจ้า ทรูมอบของขวัญปีใหม่ให้ผุ้ใช้จ้า
jakkajee
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 11:54:52 AM »

ใช่แล้วจ้า ทรูมอบของขวัญปีใหม่ให้ผุ้ใช้จ้า

แจ๋วครับ เดี๋ยวนี้แจกของขวัญกันทั่วหน้า AIS ก็ให้ผมใช้ Wi-Fi ฟรี ไม่จำกัด เมื่อวานไปนั่งเล่นโซโก้ ใช้ iPad ลองต่อดู ปรากฏว่าเร็วมาก ทั้งดาวน์โหลดและอัพโหลด เร็วกว่าที่บ้านอีก ฮ่าๆ..

phatkum
AV Devotor (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 01:21:52 AM »

ปรับก็เท่านั้นแหละ กว่าจะบิทได้ ล่อเข้าไปตี 2 Angry
หน้า: [1] พิมพ์