มีนาคม 29, 2024, 03:19:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมภาพถ่ายของ tba ไม่เนียน เหมือนพวก asian4u สมัยก่อนเลยครับ  (อ่าน 2666 ครั้ง)
neverdire
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 07:06:10 AM »

น้อยส์เยอะ มากๆ ดูมันหยาบๆ 
✖ Darkzønë ✖
♕ Otaku【AV】Idols™
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

I ❤ Noa Kasumi

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2015, 08:54:52 AM »

ผมว่ามันก็ชัดดีนะ หลังๆมีแบบ Hi-Res ด้วยนะคับ

ของพวก asian4u งานเก่าๆนี่ยังพอจะหาโหลดได้บ้างมั้ยเหรอครับ

I ❤ Scandal I ❤ Mami I ❤ Haruna I ❤ Tomomi I ❤ Rina I ❤ Scandal I ❤ Scandal I ❤ Noa Kasumi I ❤ Noa Kasumi BANZAI BANZAI !!!! ^^
tony99
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2015, 10:44:30 AM »

มันไม่ใช่เนียนครับ
ภาพTBA กล้องดีกว่า ภาพชัดกว่าด้วยซ้ำครับ

แต่ประเด็นคือ

มุมมองและเทคนิคการถ่ายภาพของช่างกล้องคับ

ผมนี้ยืนยันเลยว่า มุมมองการจัดวางเทคนิคช่างa4uดีกว่ามากๆ
ภาพบางภาพแค่ภาพเดียวในอัลบั้ม มันดึงดูดจนโตกได้ทั้งวัน
ฟิลลิ่งแบบนี้tbaไม่เคยมีเลย ผมเก็บแค่บางคนเท่านั้นเอง
เก็บเพราะชอบนางแบบ แต่ภาพมันไม่เสน่ห์เอาซะเลย

ต่างจากa4uคับ ภาพมีเสน่ห์ดึงดูดมาก ผมเก็บแทบทุกอัลบั้ม
ชอบมาก อยากได้ตากล้องคนเดิมจิงๆ เฮ้อออ
neverdire

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 11:00:07 AM »

ภาพTBA กล้องดีกว่า ภาพชัดกว่าด้วยซ้ำครับ

มุมมองและเทคนิคการถ่ายภาพของช่างกล้องคับ

ผมนี้ยืนยันเลยว่า มุมมองการจัดวางเทคนิคช่างa4uดีกว่ามากๆ
ภาพบางภาพแค่ภาพเดียวในอัลบั้ม มันดึงดูดจนโตกได้ทั้งวัน
ฟิลลิ่งแบบนี้tbaไม่เคยมีเลย ผมเก็บแค่บางคนเท่านั้นเอง
เก็บเพราะชอบนางแบบ แต่ภาพมันไม่เสน่ห์เอาซะเลย

ต่างจากa4uคับ ภาพมีเสน่ห์ดึงดูดมาก ผมเก็บแทบทุกอัลบั้ม
ชอบมาก อยากได้ตากล้องคนเดิมจิงๆ เฮ้อออ
จริงของท่าน เรื่องมุมมอง แต่ที่สำคัญเลยคือเรื่องแสงธรรมชาติ a4u ส่วนใหญ่จะถ่ายนอกสถานที่ ทำให้แสงเงาดี อีกอย่างกล้องเป็นฟิล์ม เหมือนไม่รีทัช ดูธรรมชาติดี Grin Grin Grin
tony99
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2015, 09:26:21 PM »

จริงของท่าน เรื่องมุมมอง แต่ที่สำคัญเลยคือเรื่องแสงธรรมชาติ a4u ส่วนใหญ่จะถ่ายนอกสถานที่ ทำให้แสงเงาดี อีกอย่างกล้องเป็นฟิล์ม เหมือนไม่รีทัช ดูธรรมชาติดี Grin Grin Grin

ช่ายเลยคับ แสงเงาดีมาก
เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าเป็นกล้องฟิล์ม ถ่ายสวยกว่าดิจิตอลความละเอียดสูงรีทัชอีกครับ
หน้า: [1] พิมพ์