มีนาคม 29, 2024, 09:38:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว tenga flip hold (silver) สีเทานั่นแหละ + เปิดตัวเป็นน้องใหม่เว็บ AVC  (อ่าน 17601 ครั้ง)
falokata
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 12:01:02 PM »

กะว่าจะไว้รีวิวอีกทีนะครับแต่บอกก่อนเลยก็แล้วกันแต่ไม่มีรายละเอียดรูปนะครับมืดแล้วขี้เกียจเปิดไฟ 55+

ท่านจะเห็นมันเป็นแท่งๆใช่ไหมครับ ในนั้นมันจะมีเม็ดสีเงินๆอยู่ ครั้งแรกที่ใช้ให้เราใช้เล็บจิกมันแล้วบีบมันเสียงมันดัง กึ๊ก! ครับ
แล้วมันจะเหมือนว่ามันหักแล้วจะมีสารบางอย่างขึ้นมาครับอุ่นๆร้อนๆแต่ไม่มากครับ

ซึ่งสารนั้นมันจะแข็งตัวเหมือนเราเอาน้ำเปล่าแช่น้ำแข็งเลยครับแต่ว่ามันแข็งแบบร้อนไม่ใช่แข็งแบบเย็นครั้ง

จากนั้นก็เอาไปใส่ใน จิมิกระป๋องของเราสักพักนึงประมาณ 5-10 นาทีครับแล้วดึงออกมาจะให้ความรู้สึกอบอุ่น นุ่มๆเลยแหละครับซึ่งให้ฟีลลิ่งที่ดีมากๆเลยครับ

เมื่อใช้เสร็จให้ไปล้างน้ำครับมันจะแข็งตัวอย่างงั้นแหละครับแต่ความร้อนมันจะไม่ออกมาแล้ว

เมื่อท่านต้องการใช้ใหม่ให้ เอาไปต้มในน้ำเดือดครับหรือใส่กระติกน้ำร้อนหรือจะเอาหม้อน้ำใส่น้ำมาต้มก็ได้ครับสัก 5 นาที
แล้วไอสารแข็งๆนั่นจะละลายหายไปเหมือนเดิม แล้วให้เราทำการหักไอเม็ดนั่นตรงจุดเดิมใหม่อีกครั้งสารนั่นก็จะปล่อยออกมาอีกแล้วใช้ตามวิธีเดิมเลยครับ

ซึ่งเห็นเข้าบอกว่าใช้ได้ประมาณ 30-40 ครั้งครับซึ่งถือว่าคุ้มกับการได้จิมิอุ่นๆมาใช้ครับ Cheesy

โอ้ขอบคุณที่แนะนำครับผม นี้ผมเตรียมสั่งไว้แล้วเดี๋ยวผมนี่โอนเงินเลย 555 แต่รบกวนถามอีกหน่อยนะครับไม่แน่ใจแฮะว่าซิลิโคนจะมีปัญหากับความร้อนไม๊ สงสัยว่าเวลาร้อนๆเนี่ยอุณหภูมิมันพอๆกะร่างกายคนเรารึป่าว ถ้าพอๆกันซิลิโคนก้อคงไม่มีปัญหาเพราะมันก้อนาบจรวยอยู่ทุกครั้งที่ใช้555

อีกอย่างที่บอกว่าให้ต้มนี่ผมอ่านดูแล้วเหมือนแค่ทำให้เจลกลับสภาพเดิม งั้นแบบนี้ถ้าใช้เสร็จแล้่วเราล้างแล้วต้มเลย แล้วไปเก็บ รอจนจะใช้แล้วค่อยเอามาหักอีกที จะได้เหมือนกันป่าว เพราะผมกลัวความร้อนจากน้ำเดือดการต้ม ถ้าต้มเสร็จใช้เลยความร้อนของน้ำเดือดมันอาจจะไปโดนซิลิโคนจะมีปัญหาเอาได้  
ไม่ใช่ปัญหาเลยครับเพราะมันไม่ได้ซิลิโคนครับต้องลองสัมผัสเนื้อดูเองว่าค่อนข้างหยาบและทนความร้อนสูงครับมันเป็นตัวตัวทำอุณหภูมิมากกว่าครับเหมือนฮีทเตอร์อะครับที่จะทำสิ่งที่อยธ่รอบๆข้างค่อยๆอุ่นขึ้นเรื่อยครัยๆครับซึ่งตัวนี้อุณหภูมิสูงสุดที่ 50 องศาครับ

ส่วนเรื่องต้มนั้นมันเหมือนไว้เพื่อละลายสารที่แข็งให้เหลวละกลับไปอยู่ในอะลูมิเนียมนั่นฮะพอเราตั้งใจจะใช้ใหม่กะแค่หะกเม็ดเงินนั่นตามเดิมครับทกแค่นี้วนเวียนไปเรื่อยๆจนตัวสารนั่นหมดครับ
medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 08:34:33 PM »

ไม่ใช่ปัญหาเลยครับเพราะมันไม่ได้ซิลิโคนครับต้องลองสัมผัสเนื้อดูเองว่าค่อนข้างหยาบและทนความร้อนสูงครับมันเป็นตัวตัวทำอุณหภูมิมากกว่าครับเหมือนฮีทเตอร์อะครับที่จะทำสิ่งที่อยธ่รอบๆข้างค่อยๆอุ่นขึ้นเรื่อยครัยๆครับซึ่งตัวนี้อุณหภูมิสูงสุดที่ 50 องศาครับ

ส่วนเรื่องต้มนั้นมันเหมือนไว้เพื่อละลายสารที่แข็งให้เหลวละกลับไปอยู่ในอะลูมิเนียมนั่นฮะพอเราตั้งใจจะใช้ใหม่กะแค่หะกเม็ดเงินนั่นตามเดิมครับทกแค่นี้วนเวียนไปเรื่อยๆจนตัวสารนั่นหมดครับ

โอ้ขอบคุณที่แนะนำครับ ขอถามอีกข้อสุดท้ายละครับว่าจะพิมพ์ก่อนนี้ละแต่ลืมแหะๆๆ คือไอ้ตัวอุ่นๆเนี่ยถ้าแช่ในจิมิเทียมไว้แล้วจิมิเทียมเราจะคงความอุ่นไว้ได้นานประมานกี่นาทีครับ เพราะปกติผมใช้นี้ราวๆ15-20นาทีตลอด  Grin
falokata
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 04:06:11 AM »

โอ้ขอบคุณที่แนะนำครับ ขอถามอีกข้อสุดท้ายละครับว่าจะพิมพ์ก่อนนี้ละแต่ลืมแหะๆๆ คือไอ้ตัวอุ่นๆเนี่ยถ้าแช่ในจิมิเทียมไว้แล้วจิมิเทียมเราจะคงความอุ่นไว้ได้นานประมานกี่นาทีครับ เพราะปกติผมใช้นี้ราวๆ15-20นาทีตลอด  Grin
อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันฮะแต่ยิ่งไว้นานก็ยิ่งอุ่นนะเพราะมันทำความร้อนได้ถึง 50 องศาก็ประมาณน้ำเกือบเดือดเลยนะฮะ ซึ่งความร้อนมันก็น่าจะอยู่นานอยู่นะครับเพราะซิลิโคนมันเป็นยางค่อนข้างเก็บความร้อนอยู่แล้วค่ับ แต่เราต้องแช่ในจิมิไว้นานๆด้วยนเฮะสัก 20 นาทีก่อนใช้เพราะมันทำการปรับอุณหภูมิอยู่เพราะถ้าจะทำให้ร้อนเลยคิดว่าซิลิโคนพังครับต้องใจเย็นๆแลกกันจิมิเทียมอุ่นๆ

ขอถามมั่งนะฮะสงสัยนานละ จิมิเทียมมันให้ความรู้สึกยังไงฮะเหมือนของจริงมากไหมอย่าง zxy เงี้ยเพราะผมเห็นรูปถ่ายเค้าผ่าครึ่งๆดูไม่ค่อยมีอะไรเท่าไหร่เลยอ่ะฮะ
medehan
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 05:19:16 PM »

อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันฮะแต่ยิ่งไว้นานก็ยิ่งอุ่นนะเพราะมันทำความร้อนได้ถึง 50 องศาก็ประมาณน้ำเกือบเดือดเลยนะฮะ ซึ่งความร้อนมันก็น่าจะอยู่นานอยู่นะครับเพราะซิลิโคนมันเป็นยางค่อนข้างเก็บความร้อนอยู่แล้วค่ับ แต่เราต้องแช่ในจิมิไว้นานๆด้วยนเฮะสัก 20 นาทีก่อนใช้เพราะมันทำการปรับอุณหภูมิอยู่เพราะถ้าจะทำให้ร้อนเลยคิดว่าซิลิโคนพังครับต้องใจเย็นๆแลกกันจิมิเทียมอุ่นๆ

ขอถามมั่งนะฮะสงสัยนานละ จิมิเทียมมันให้ความรู้สึกยังไงฮะเหมือนของจริงมากไหมอย่าง zxy เงี้ยเพราะผมเห็นรูปถ่ายเค้าผ่าครึ่งๆดูไม่ค่อยมีอะไรเท่าไหร่เลยอ่ะฮะ

เยี่ยมครับขอบคุณมากมาย ตอนนี้โอนเงินไปละเดี่ยวนั่งรอของมาส่ง จะได้ล่อจิมิอุ่นๆกะเค้ามั่ง55

ส่วนจิมิเทียมผมว่ามันมีเอกลักษณืที่พื้นผิวสัมผัสนี่ละครับด้วยความเปนซิลิโคนที่ออกแบบมาคล้ายกะผิวจริงมาก แถมมีเนินเนื้อด้วย(ส่วนใหญ่) ทำให้เวลาซอยแล้วความรุ้สึกรสสัมผัสคล้ายของจริง ถ้าเปนของถูกๆก้อไม่เท่าไหร่ บางตัวนี้เล็กไปยัดแทบไม่เข้าอีกตะหาก แต่พวกตัวmeiki ท็อปๆ นี้ทำเนินเนื้อกะก้นมารสสัมผัสดีทุกตัว (แต่มีจุดด้อยอื่นๆต่างกันไปโดยเฉพาะความเปราะ)

ยิ่งzxyนี้จุดขายอยู่ที่รสสัมผัสเลยละครับ ภายในอาจไม่มีจุดพลิกแพลงหวือหวา เป็นเหลี่ยมๆกระตุ้นเฉพาะจุดมากขนาดเทงก้า แต่มันเหมือนนิ่มไปหมดครับ ผิวเยื่อชมพูนี่มันนุ่มเสียวสบายไปทั้งจรวยกันเลย ส่วนตัวคิดว่าเหมือนจริงมากขาดแค่ความอุ่นกับขนาดที่เล็กเท่านั้นละครับ ใส่เข้าไปแล้วจะรูสึกเหมือนมีร่องนุ่มๆแฉะๆปกคลมรอบจรวยไปหมดเลย ยิ่งเวลาซอยนี่ นอกจากตรงท่อนแล้วตรงแถวโคนจรวยเรามันจะกระแทกเนินเนื้อหรือตรูดจำลองนุ่มนิ่มๆเด้งดึ๋งของซิลิโคน เหมือนได้เอาจริงๆเนื้อแนบเนื้อเลยยิ่งได้อารมสุดๆครับ ผมนี่เอามือชักๆแล้วต้องซอยเอวไปด้วยเลยมันสุดยอด 

เหมือนกับถ้าเป็นเทงก้ามันจะกระตุ้นเฉพาะบางจุดเต็มที่เลยตามที่มันออกแบบไว้นะคัรบ แต่ถ้าเปนzxyมันจะใช้ตุ่มg spotและพวกเยื่อหยักๆจุดเล็กจุดน้่อยนุ่มๆค่อยๆนวดกระตุ้นจรวยไปทั่วๆและไปเรื่อยๆ ประมาณนี้ละมั้งครับ
AVS[S]
A
AV Dedicator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

?

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 11:19:19 PM »

ไอ้ที่บอก 50 องศา น้ำเกือบเดือด มันเกือบเดือดตรงไหนฟ่ะ -*-
น้ำมันเดือด 100 องศานะ 50น่ะมันไม่เกือบหรอก ถ้าเกือบเดือด คงได้กินไส้กรอกต้มแน่ๆ 

ผมจะมา review บ้าง จากที่ใช้อยู่ ไอ้เรื่องแท่งอุ่นน่ะ

เปิดมาครั้งแรกเลยถ้ายังไม่ได้ใช้ มันจะเป็นแท่งมีสารเหลวคล้ายๆน้ำแต่ยังไม่แข็งเป็นแท่ง
พอหักเหล็กภายในปุ๊ป เท่านั้นแหละ มันจะเริ่มแข็งและเริ่มร้อน ในคู่มือบอกให้เสียบได้เลย แต่บาง web ก็บอกให้ทิ้งไว้ 20 นาทีก่อนให้มันร้อนสูงสุด แต่ผมว่ามันนานไป มันจะเย็นลงซะก่อน 
ก็เอาไปใส่ไว้ใน จิมิเทียม ซัก 5 นาที แต่ไม่เกิน 10 นาที (เพราะมันก็ร้อนสูงสุดของมันประมาณนั้นแหละ) ที่บอกไว้ก็ 50 องศา

เวลาวัดว่ามันร้อนพอใจมั้ย ก็ใช้นิ้วชี้ของเราเองเนี้ยแหละจิ้มเข้าไปวัด ถ้าพอใจก็จัดโล้ด ผมลองใช้นิ้ววัดก็พบว่าร้อนเป็นที่น่าพอใจดี ก็ใช้ไปๆ
เรื่องความอุ่น ถ้าเลยซัก 10-15 นาที ผมว่ามันจะไม่ร้อนแล้ว เหมือนกลับมาอุณหภูมิปกติ แต่ช่วงแรกๆนี่มันอุ่นและดีจริงๆ 

ต่อมาครับ ใช้เสร็จก็เอาไปล้างแล้วเก็บในที่แห้ง พอรอบที่จะเอามาใช้ใหม่ ผมเอากาน้ำไฟฟ้าครับเสียบปลั๊กต้มน้ำให้ร้อน จนมันดังติ้งนั้นแหละ กดน้ำร้อนเทใส่แก้ว แล้วก็เอาตัวแท่งอุ่นไปแช่ให้น้ำร้อนท่วมแท่ง ทิ้งไว้ 5 นาที พอยกแท่งขึ้นมาจากแก้ว มันร้อนดีจริงๆครับ แล้วก็เอาจับยัดจิมิเทียมเลย ทำตามสูตรเดิม เอานิ้วชี้วัด พอใจก็จัดได้เลย

ยังไม่เคยลองต้มเหมือนกัน แต่ผมว่าแค่ทำอย่างที่ผมบอก มันก็ร้อนที่สุดแล้วละครับ ไม่ต้องต้มหรอก
สูตรนี้ไปหาอ่านเอาจาก web อื่นครับ ช่วงที่หาข้อมูลนั้นแหละ ที่เหลือต้องลองเองแล้วละครับ

แท่งอุ่นมีอีกแบบนึงเป็นแบบ usb ครับ ตัวนี้ผมว่าจะซื้อมาลองอยู่ อาจจะเดือน หรือ 2 เดือนหน้า
ถ้าได้ลองก็จะมา review ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 11:22:16 PM โดย AVS[S] » บันทึกการเข้า
falokata
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 06:57:18 AM »

ไอ้ที่บอก 50 องศา น้ำเกือบเดือด มันเกือบเดือดตรงไหนฟ่ะ -*-
น้ำมันเดือด 100 องศานะ 50น่ะมันไม่เกือบหรอก ถ้าเกือบเดือด คงได้กินไส้กรอกต้มแน่ๆ 

ผมจะมา review บ้าง จากที่ใช้อยู่ ไอ้เรื่องแท่งอุ่นน่ะ

เปิดมาครั้งแรกเลยถ้ายังไม่ได้ใช้ มันจะเป็นแท่งมีสารเหลวคล้ายๆน้ำแต่ยังไม่แข็งเป็นแท่ง
พอหักเหล็กภายในปุ๊ป เท่านั้นแหละ มันจะเริ่มแข็งและเริ่มร้อน ในคู่มือบอกให้เสียบได้เลย แต่บาง web ก็บอกให้ทิ้งไว้ 20 นาทีก่อนให้มันร้อนสูงสุด แต่ผมว่ามันนานไป มันจะเย็นลงซะก่อน 
ก็เอาไปใส่ไว้ใน จิมิเทียม ซัก 5 นาที แต่ไม่เกิน 10 นาที (เพราะมันก็ร้อนสูงสุดของมันประมาณนั้นแหละ) ที่บอกไว้ก็ 50 องศา

เวลาวัดว่ามันร้อนพอใจมั้ย ก็ใช้นิ้วชี้ของเราเองเนี้ยแหละจิ้มเข้าไปวัด ถ้าพอใจก็จัดโล้ด ผมลองใช้นิ้ววัดก็พบว่าร้อนเป็นที่น่าพอใจดี ก็ใช้ไปๆ
เรื่องความอุ่น ถ้าเลยซัก 10-15 นาที ผมว่ามันจะไม่ร้อนแล้ว เหมือนกลับมาอุณหภูมิปกติ แต่ช่วงแรกๆนี่มันอุ่นและดีจริงๆ 

ต่อมาครับ ใช้เสร็จก็เอาไปล้างแล้วเก็บในที่แห้ง พอรอบที่จะเอามาใช้ใหม่ ผมเอากาน้ำไฟฟ้าครับเสียบปลั๊กต้มน้ำให้ร้อน จนมันดังติ้งนั้นแหละ กดน้ำร้อนเทใส่แก้ว แล้วก็เอาตัวแท่งอุ่นไปแช่ให้น้ำร้อนท่วมแท่ง ทิ้งไว้ 5 นาที พอยกแท่งขึ้นมาจากแก้ว มันร้อนดีจริงๆครับ แล้วก็เอาจับยัดจิมิเทียมเลย ทำตามสูตรเดิม เอานิ้วชี้วัด พอใจก็จัดได้เลย

ยังไม่เคยลองต้มเหมือนกัน แต่ผมว่าแค่ทำอย่างที่ผมบอก มันก็ร้อนที่สุดแล้วละครับ ไม่ต้องต้มหรอก
สูตรนี้ไปหาอ่านเอาจาก web อื่นครับ ช่วงที่หาข้อมูลนั้นแหละ ที่เหลือต้องลองเองแล้วละครับ

แท่งอุ่นมีอีกแบบนึงเป็นแบบ usb ครับ ตัวนี้ผมว่าจะซื้อมาลองอยู่ อาจจะเดือน หรือ 2 เดือนหน้า
ถ้าได้ลองก็จะมา review ครับ 

อ้าวกำ ขออภัยจริงฮะพอดีเพิ่งเคยใช้ครั้งเดียวฮ่าๆส่วนไอเรื่องเกือบก็แค่เปรียบเฉยๆฮะเพราะถ้าจะให้ไปแตะลองกับ 100 องศาก็มิกล้า
แต่ก็ขอบคุณมากนะฮะที่มาเสริมให้ผมก็อยากได้เหมือนกันรุ่นusbน่าจะหาใช้สบายกว่าแบบนี้แล้วท่านพอจะรู้ราคาของมันกับแหล่งขายในไทยไหมครับ?
medehan
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 10:17:31 PM »

อัพเดทนิดครับ ตอนนี้แท่งอุ่นส่งมาละ แต่ผมลอง ใช้เสร็จแช่น้ำร้อนเก็บ แล้วเวลาจะใช้ใหม่ค่อยกดไอ้เม็ดๆนั่นใหม่แล้วมันไม่ได้แหะ มันเหมือนผนึกโดนปลดไปละ ไอ้ตอนแช่น้ำร้อนเนี่ยตัวเจลร้อนๆมันยอมกลับไปในเม็ดจริง แต่พอผมเอาไปวางทิ้งไว้ วันต่อมาเอามาใช้ อ้าวมันกลายเป็นแข็งเป๊กทั้งแท่งไปเรียบร้อยละ สงสัยเจลร้อนมันไหลออกมาอีกหลังจากผมเอาไปเก็บ แสดงว่าน่าจะต้องเอาไปแช่ก่อนจะใช้ แช่ให้กลับไปที่เม็ดแล้วเอาเข้าจิมิเทียมอย่างที่คุณAVSบอกจริงๆอ่าแหละ 

พูดถึงความรู้สึกตอนใช้มันเยี่ยมมากครับ ความอุ่นบวกกับzxyนี่ทำให้กลายเป็นเหมือนของจริงเลย เสียดายอยู่อย่างมันเสียเวลาเตรียมการนานไปหน่อย(แช่น้ำร้อน+แช่ในจิมิเทียมอีก)แถมยังอุ่นได้ไม่ค่อยนานอีก นี่แหละน้าของดีๆมันก้อต้องมีข้อจำกัดมั่งอะไรมั่งเปนธรรมดาเฮ้อ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2015, 10:19:14 PM โดย medehan » บันทึกการเข้า
Real Steel
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 04:41:46 PM »

รีวิวดี มีประโยชน์  กด Like !!!  Grin Grin Grin Grin
AVS[S]
A
หื่นไร้ศิลปะ

?

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 11:51:57 PM »

ขอโทษที่มาตอบช้านะครับ ท่าน falokata

ในไทยผมไม่เคยหานะ (อาจจะไม่มี) ราคาในไทยไม่รู้ครับ

ถ้าสั่งจาก web นอกก็ 7-10$ (2-3 ร้อยบาท) + ค่าส่งอีกต่างหาก
ดังนั้นเวลาซื้อ ก็ควรซื้ออย่างอื่นด้วยจะได้คุ้ม(ค่าส่ง)ทีเดียว   

ท่าน medehan ใช่ครับต้องเอาไปแช่น้ำร้อนก่อนใช้ใหม่
ผมก็ว่ามันเตรียมการนานและเยอะไปจริงๆ 55
แล้วก็ไม่นานพอที่จะเสร็จอีก
พักหลังมาก็เลยไม่ค่อยใช้ละ
Mongvish
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 02:50:02 PM »

Grin ยกนิ้วให้รีวิว เลยครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์