เมษายน 17, 2024, 06:21:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับ External HDD ครับ  (อ่าน 860 ครั้ง)
CrazyBear
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 04:19:50 AM »

คือผมพึ่งซื้อ External HardDisk 1 เทเล มาได้ประมาณ 2เดือนนิดๆครับ
แต่ตอนนี้มีปัญหาคือ...พอผมก็อปไฟล์หนังจากเครื่องไปลง ไฟล์มันไม่สมบูรณ์
เปิดดูได้แต่ภาพจะมีปัญหาบางช่วง ทั้งๆที่ไฟล์ต้นทางในเครื่องก็ปกติ ลองหลายครั้งก็ยังเป็นอยู่
บางทีรูปปกหนังที่ก็อปไปก็ชัดครึ่งเดียว

คืออาการแบบนี้เคยเป็นมาครั้งนึงแล้ว แต่รีเครื่องใหม่ เสียบ Ex HDD ใหม่ ก็ไม่มีปัญหาแล้ว
วันนี้ดันมาเป็นอีก...เลยอยากรบกวนถามว่า...External HDD ผมกำลังจะไปแล้วใช่ไหมครับ
หรือยังพอมีวิธีไหนแก้ได้มั่งครับ

ถ้ามันจะเน่าแล้วผมจะได้รีบย้ายหนังอ่ะครับ...มีแต่เรื่องเก่าๆที่บางเรื่องอาจจะหาโหลดไม่ได้แล้ว

ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ.........ขอบคุณมากครับ   

หน้า: [1] พิมพ์